CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อรถใหม่ มีประกันของศูนย์ไหมครับขอละเอียดหน่อยนะคับ  (อ่าน 3264 ครั้ง)
Bas_BangBon
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« เมื่อ: 05, พฤศจิกายน 2011, 04:09:32 AM »

พวกประกันเครื่องยนต์ ล้างรถ เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องกี่ครั้งฟรี  และอื่นๆครับ อะไรประมานนั้นอะครับ ขอบคุณสำหรับคำตอบ ของทุกท่านครับ

GO GUIDE
**

« ตอบ #1 เมื่อ: 05, พฤศจิกายน 2011, 04:30:16 AM »

อยากรู้ด้วยคนครับ

หม้อฮ้อม ไม้สัก ถิ่นรักพระลอ ช่อแฮศรีเมือง ลือเลื่องแพะเมืองผี คนแพร่นี้ใจงาม
                                  ลิขิตฟ้า ฤ จะสู้มานะตน
Golf410spk
"Seals อดีตที่สวยงาม"
I'm CBRsCLUB

< Spirit Of Rider. >

« ตอบ #2 เมื่อ: 05, พฤศจิกายน 2011, 04:43:20 AM »

0 รับประกันชิ้นส่วน อะไหล่ 3 ปีครับ   ประกันหัวฉีด 5 ปี    ส่วนเรื่องน้ำมันเครื่องไม่ได้เปลี่ยนฟรีครับ  เสียตังด้วยเวลาเปลี่ยน >yes
Champ

« ตอบ #3 เมื่อ: 05, พฤศจิกายน 2011, 04:56:28 AM »

ตอนผมซื้อ มีเปลี่ยนน้ำมันเครื่องฟรี กับ ล้างรถฟรีด้วย แต่ไม่เคยใช้สิทธิ์เลย คูปองยังอยู่ทั้งเล่มเลย 555  dance dance
ymcthailand

« ตอบ #4 เมื่อ: 05, พฤศจิกายน 2011, 07:42:53 AM »

ตอนที่ผมชื้อมันไม่มีอะไรให้เลย - - นอกจากประกันรถหาย แถมยังแพงอีก - - เอาน่ายังไงก้อชื้อมาแล้ว ปลอบใจตัวเอง 555555

kimmaster445
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #5 เมื่อ: 05, พฤศจิกายน 2011, 08:13:24 AM »

แล้วแค่ ศูนย์ครับ
nuitokey
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

ผู้ไม่มีแผลเป็น คือผู้ไม่มีประสบการณ์

« ตอบ #6 เมื่อ: 05, พฤศจิกายน 2011, 10:57:48 AM »

@#%$( l9 @#%$( @#%$(

คนเรา
บางครั้งต้องก้าวถอยหลังก่อน
เพื่อที่จะกระโดดให้ได้ไกลขึ้น
GO GUIDE
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 05, พฤศจิกายน 2011, 02:19:12 PM »

อื่มๆ :-\

หม้อฮ้อม ไม้สัก ถิ่นรักพระลอ ช่อแฮศรีเมือง ลือเลื่องแพะเมืองผี คนแพร่นี้ใจงาม
                                  ลิขิตฟ้า ฤ จะสู้มานะตน
kohprimarygate

koh-kibitzer@hotmail.com
« ตอบ #8 เมื่อ: 05, พฤศจิกายน 2011, 04:27:10 PM »

แล้วแต่ศูนย์ฯ แต่ร้านอะคับ ไม่เหมือนกัน >konan
THE_PHOO

« ตอบ #9 เมื่อ: 05, พฤศจิกายน 2011, 08:51:21 PM »

อยู่ที่ศุนย์ ครับว่าใครให้อะไรบ้างเพราะเค้าเป็นดีลเลอร์ไม่ใช่ AP HONDA โดยตรง แต่หลัก ๆ ที่มีให้ อยู่ในเล่มหนังสือที่เค้าให้มา ประกันเครื่องยนต์ 3 ปี หัวฉีด 5ปี ครับ ส่วนประกันรถหายทำเพิ่ม 2500- ราลละเอียดบางอย่างต้องให้ร้านเค้าแจงให้ละเอียดครับเพราะ บ้างร้านทำราคารวม บางร้านทำราคาแยก บางทีรวมมาก็รวมไม่หมด ได้ราคาเหมือนถูก แต่พอรวมหมด แพงกว่าเค้าหรือพอ ๆ กันครับ handsom
nuisbac15
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

nui_sbac_15@hotmail.com
« ตอบ #10 เมื่อ: 05, พฤศจิกายน 2011, 10:00:06 PM »

>eiei
Bas_BangBon
**

« ตอบ #11 เมื่อ: 06, พฤศจิกายน 2011, 04:04:30 AM »

ขออีกนิดนึงนะครับ ว่า ซื้อรถใหม่ เเล้ว ต้องเช็กตามเวลามีหรือไม่ และฟรีหริปล่าวครับ
อีกนิดนะครับ ประกันรถหาย ถ้าไม่ได้ทำจากที่ออกรถ ทำที่ไหนได้ ราคาเท่าไรครับ

THE_PHOO

« ตอบ #12 เมื่อ: 06, พฤศจิกายน 2011, 05:40:31 AM »

ถ้าผ่อนส่วนใหญ่เค้าบังคับทำรถหายอยู่แล้ว ไม่ทำไม่ได้ แต่ถ้าออกสดไม่ทำประกันรถหายก็ได้ แต่ถ้าซื้อสดแล้วมาทำย้อนหลังเคยถามแล้วเค้าไม่รับทำ บางร้านนะครับไม่ทุกร้าน แต่ส่วนใหญ่ก็จะมีกำหนดระยะเวลาให้ทำภายในกี่วันหรือ กี่เดือน
ส่วนประกันอุบัติเหตุ ต้องหาตัวแทนที่เค้ารับทำกันครับ แต่3+ นี่น่าจะดีสุด

ส่วนระยะเวลาที่เช็คสภาพตรวจสอบได้ในสมุดคู่มือที่เค้าให้มารายละเอียดเพิ่มเติมนอกจากนั้นต้องสอบถามทางร้านที่เราออกรถมาว่าเค้าจะทำอะไรให้เราได้บ้าง และในช่วงเวลาไหน

muummm
kingryu
Certified Trader
*

ไม่หล่อ แต่จน

« ตอบ #13 เมื่อ: 07, พฤศจิกายน 2011, 11:42:56 PM »

เรื่องประกันตัวรถ
ทาง AP เค้ารับประกันทุกชิ้นส่วนของตัวรถภายในระยะเวลา 3 ปี หรือ 30,000 กิโลเมตร แล้วแต่อะไรถึงก่อนครับ
ประกันแยกส่วนแต่ละชิ้น หมายความว่า ถ้าเราปรับแต่ แก้ไขส่วนใดส่วนหนึ่งไป
ส่วนนั้นก็จะหมดประกัน รวมถึงส่วนต่าง ๆ ที่ทำงานเกี่ยวข้องกัน
แต่ส่วนอื่น ๆ ที่ไม่ได้เกี่ยวข้อก็จะยังคงมีประกันอยู่เหมือนเดิมต่อไป
แต่ประกันก็มีข้อยกเว้นว่า ไม่รวมชิ้นส่วนที่เป็นพวกอะไหล่สิ้นเปลือง เช่น ซีลต่าง ๆ และยางล้อ
และไม่รวมถึงของเหลวด้วยครับ เช่น น้ำมันเครื่อง น้ำยาหล่อเย็น
และมีประกันเพิ่มเติมในส่วนของชุดหัวฉีดคือ
รับประกันที่ 5 ปี หรือ 50,000 กิโลเมตร แล้วแต่อะไรถึงก่อนเช่นกันครับ

ต่อไปก็เรื่องประกันรถหายนะครับ
ประกันรถหายนั้น ปกติถ้าซื้อแบบผ่อน
ทางร้านเค้าจะบังคับทำอยู่แล้วครับ
เพื่อลดความเสี่ยงของเขา
แต่ถ้าในกรณีที่เราซื้อสดมา แล้วไม่ได้ทำประกันรถหายมาด้วย
ก็ติดต่อซื้อเองต่างหากก็ได้ครับ
อย่างผมก็ติดต่อเอง ซื้อกับ บ.วิริยะ โดยตรงครับ

ส่วนเรื่องประกันการเฉี่ยว-ชนนั้น
ผมก็ติดต่อซื้อกับทาง บ.วิริยะ ด้วยตัวเองเช่นกันครับ
เป็นประกันชั้น 3 ซ่อมเฉพาะคู่กรณีครับ (กรณีที่เราเป็นฝ่ายผิด)
ประกันชั้น 1 ก็มีครับ
แต่แพง และส่วนใหญ่ไม่รับทำสำหรับบุคคลธรรมดาครับ (พูดถึงเฉพาะรถขนาดไม่เกิน 200cc. นะครับ)

Bas_BangBon
**

« ตอบ #14 เมื่อ: 18, พฤศจิกายน 2011, 05:23:32 AM »

เรื่องประกันตัวรถ
ทาง AP เค้ารับประกันทุกชิ้นส่วนของตัวรถภายในระยะเวลา 3 ปี หรือ 30,000 กิโลเมตร แล้วแต่อะไรถึงก่อนครับ
ประกันแยกส่วนแต่ละชิ้น หมายความว่า ถ้าเราปรับแต่ แก้ไขส่วนใดส่วนหนึ่งไป
ส่วนนั้นก็จะหมดประกัน รวมถึงส่วนต่าง ๆ ที่ทำงานเกี่ยวข้องกัน
แต่ส่วนอื่น ๆ ที่ไม่ได้เกี่ยวข้อก็จะยังคงมีประกันอยู่เหมือนเดิมต่อไป
แต่ประกันก็มีข้อยกเว้นว่า ไม่รวมชิ้นส่วนที่เป็นพวกอะไหล่สิ้นเปลือง เช่น ซีลต่าง ๆ และยางล้อ
และไม่รวมถึงของเหลวด้วยครับ เช่น น้ำมันเครื่อง น้ำยาหล่อเย็น
และมีประกันเพิ่มเติมในส่วนของชุดหัวฉีดคือ
รับประกันที่ 5 ปี หรือ 50,000 กิโลเมตร แล้วแต่อะไรถึงก่อนเช่นกันครับ

ต่อไปก็เรื่องประกันรถหายนะครับ
ประกันรถหายนั้น ปกติถ้าซื้อแบบผ่อน
ทางร้านเค้าจะบังคับทำอยู่แล้วครับ
เพื่อลดความเสี่ยงของเขา
แต่ถ้าในกรณีที่เราซื้อสดมา แล้วไม่ได้ทำประกันรถหายมาด้วย
ก็ติดต่อซื้อเองต่างหากก็ได้ครับ
อย่างผมก็ติดต่อเอง ซื้อกับ บ.วิริยะ โดยตรงครับ

ส่วนเรื่องประกันการเฉี่ยว-ชนนั้น
ผมก็ติดต่อซื้อกับทาง บ.วิริยะ ด้วยตัวเองเช่นกันครับ
เป็นประกันชั้น 3 ซ่อมเฉพาะคู่กรณีครับ (กรณีที่เราเป็นฝ่ายผิด)
ประกันชั้น 1 ก็มีครับ
แต่แพง และส่วนใหญ่ไม่รับทำสำหรับบุคคลธรรมดาครับ (พูดถึงเฉพาะรถขนาดไม่เกิน 200cc. นะครับ)
ประกันชั้น 3 ทำเท่าไรครับ และประกันรถหายเทาไรครับ ขอราคาแยกนะครับ
kingryu
Certified Trader
*

ไม่หล่อ แต่จน

« ตอบ #15 เมื่อ: 18, พฤศจิกายน 2011, 06:43:53 AM »

เจ้าอื่นผมไม่รู้นะครับว่าเท่าไหร่
อาจจะมีที่ถูกกว่านี้ก็ได้
แต่ผมเอาสะดวกตัวเอง
เพราะผมติดต่อเอง ทำเองส่วนตัว
2 อย่างรวมกัน 3,100 ครับ
1,500 + 1,600
ประกันรถหาย 2 ปี + ประกันชั้น 3 1 ปี

Bas_BangBon
**

« ตอบ #16 เมื่อ: 20, พฤศจิกายน 2011, 04:05:54 AM »

;) ขอบคุณมากครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์