CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะทำได้หรือปล่าวอะ  (อ่าน 1697 ครั้ง)
aonkorn
I'm CBRsCLUB

« เมื่อ: 24, กันยายน 2011, 07:58:01 AM »

ท่อสูตรสามารถจะทำเสียง นุ่มๆ แน่นๆ ได้หรือปล่าวครับ ถ้าทำได้จะต้องทำยังไงมั่ง อะครับ   :-\ :-\

เข้มโค้งS
สมาชิกยุคก่อน กับรถเก่าๆ
CBR Commando

คนเข้าใจโลก

kem_hahaha@live.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 24, กันยายน 2011, 12:28:01 PM »

หลายปัจใจครับ ปริมาณใยแก้ว เกรดของใยแก้ว ลักษณะของไส้ท่อ(ตะแกรง แป๊ป เกลี้ยว ขนาดไส้ท่อ) ขนาดของปลายท่อ(เล็ก ใหญ่ รูปทรงอะไร) ขนาดรูออก เทคนิคการทำก็มีหลายรูปแบบครับ

หลักๆง่ายๆ ก็ยัดใยแก้วให้เหมาะสม ไม่แน่นไป ไม่น้อยไป ทำรูออกให้ขนาดเหมาะสมกับเครื่องยนต์ :D ที่ผมบอกนี่ขั้นพื้นฐานง่ายๆนะครับ ยังมีอีกหลายวิธี ลองค่อยๆศึกษาดูครับ >yes

จงรู้เท่าทันกิเลศ และอารมณ์ของตนเองอยู่เสมอ เพราะมันจะทำให้เราควบคุมตัวเองได้
เจริญพรmsn >>> kem_hahaha@live.com <<< 
เฟสบุ๊ค http://www.facebook.com/profile.php?id=1353005360
แฟนเพจ http://www.facebook.com/pages/%E0%B9%80%E0%B8%82%E0%B9%89%E0%B8%A1-%E0%B9%82%E0%B8%84%E0%B9%89%E0%B8%87S/254615134601303
aonkorn

« ตอบ #2 เมื่อ: 24, กันยายน 2011, 04:54:59 PM »

หลายปัจใจครับ ปริมาณใยแก้ว เกรดของใยแก้ว ลักษณะของไส้ท่อ(ตะแกรง แป๊ป เกลี้ยว ขนาดไส้ท่อ) ขนาดของปลายท่อ(เล็ก ใหญ่ รูปทรงอะไร) ขนาดรูออก เทคนิคการทำก็มีหลายรูปแบบครับ

หลักๆง่ายๆ ก็ยัดใยแก้วให้เหมาะสม ไม่แน่นไป ไม่น้อยไป ทำรูออกให้ขนาดเหมาะสมกับเครื่องยนต์ :D ที่ผมบอกนี่ขั้นพื้นฐานง่ายๆนะครับ ยังมีอีกหลายวิธี ลองค่อยๆศึกษาดูครับ >yes

ขอบคุณพี่เข้มสำหรับความคิดเห็นดีๆครับ (ความรู้ครับ)

แล้วถ้าเป็นท่อ สูตร ของร้านซิ้งอะครับ ทำแล้วมันจะเป็นไงมั่งครับ ตามลิ้งค์นี้เลยอะครับ  <cry <cry

http://imageshack.us/photo/my-images/841/dsc02052o.jpg/
ole 203
แต่งรถ ซดเหล้า เมาหลับ ขยับแดก แต่รักครอบครัว

แม่ยายบอก..อย่าให้ใครดูถูก

« ตอบ #3 เมื่อ: 24, กันยายน 2011, 05:04:31 PM »

ท่อน้าชิ้งปลายค่อนข้างเล็ก จะรีดไอเสียได้ดี  แต่ก็ดังมากๆ เพราะพื้นที่การเก็บเสียงมีน้อย ;D
พอใส่จุกลดเสียงก็เงียบลงแต่เสียงจะออกแตกๆคับ >yes 
ปล.ผมเคยใช้อยู่คับ  หลังจากนั้นก็เปลียนมาหลายใบแล้วคับ :-\ :-\

Step-Klak
CBR150 REPSOL

ไงไอเสือ ได้REPSOL ส้มดำ สมใจ

dermorkong@hotmail.com
« ตอบ #4 เมื่อ: 24, กันยายน 2011, 08:37:07 PM »

ถ้าเสียงนุ่มๆหน่อยก็ ปลายเดิมไปผ่าคับ

มันยาวกว่าจะเก็บเสียงได้เยอะพอสมควร

REPSOL จงเจริญ  55

Uploaded with ImageShack.us
aonkorn

« ตอบ #5 เมื่อ: 24, กันยายน 2011, 08:45:34 PM »

ท่อน้าชิ้งปลายค่อนข้างเล็ก จะรีดไอเสียได้ดี  แต่ก็ดังมากๆ เพราะพื้นที่การเก็บเสียงมีน้อย ;D
พอใส่จุกลดเสียงก็เงียบลงแต่เสียงจะออกแตกๆคับ >yes 
ปล.ผมเคยใช้อยู่คับ  หลังจากนั้นก็เปลียนมาหลายใบแล้วคับ :-\ :-\
ขอบคุณครับ  ;) ;) ;)

พอจะมีวิธีทำให้มันเงียบลงไหมครับพอดีมีท่อ ร้านซิ้ง ทรงตามลิ้งค์ หรือผมต้องเปลี่ยนปลายใหม่  (อยากใส่ร้านซิ้งแต่ก้อยากเงียบ ไม่อยากลั่นมากครับ)  !hoehoe :-\ :'( !sadsad
gap06
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 25, กันยายน 2011, 12:10:01 AM »

ถ้าเสียงนุ่มๆหน่อยก็ ปลายเดิมไปผ่าคับ

มันยาวกว่าจะเก็บเสียงได้เยอะพอสมควร

ใช่เลยครับผ่าปลายที่สำคัญ ตำรวจไม่ยัดข้อหาด้วย แล้วแรงกว่าเดิมหน่อย ไม่อัน

Ducati
เข้มโค้งS
สมาชิกยุคก่อน กับรถเก่าๆ
CBR Commando

คนเข้าใจโลก

kem_hahaha@live.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #7 เมื่อ: 25, กันยายน 2011, 03:59:20 AM »

ถ้าจะเอาจริงๆมันก็มีวิธีครับ ทำให้ท่อน้าชิ้งเงียบ ก็ต้องพันใยแก้วใหม่ครับ ใช้ใยแก้วอย่างดีที่เป็นแผ่นๆ ชุบน้ำมันเครื่องเล็กน้อย แล้วพันเข้าไปครับ

ใยแก้วเองก็มีหลายเกรด หลายราคาครับ สีก็จะต่างกันออกไป :D

หรือถ้าทำจุกที่รูออก แล้วเสียงมันเพี้ยน เราก็เปลี่ยนมาทำจุกด้านในแทนครับ ที่ทางเข้าจาอคอท่อเข้าปลายท่ออะครับ จะทำเป็นแบบแหวน หรือแบบตะแกรงก็ได้

จงรู้เท่าทันกิเลศ และอารมณ์ของตนเองอยู่เสมอ เพราะมันจะทำให้เราควบคุมตัวเองได้
เจริญพรmsn >>> kem_hahaha@live.com <<< 
เฟสบุ๊ค http://www.facebook.com/profile.php?id=1353005360
แฟนเพจ http://www.facebook.com/pages/%E0%B9%80%E0%B8%82%E0%B9%89%E0%B8%A1-%E0%B9%82%E0%B8%84%E0%B9%89%E0%B8%87S/254615134601303
aonkorn

« ตอบ #8 เมื่อ: 25, กันยายน 2011, 09:57:07 PM »

ถ้าจะเอาจริงๆมันก็มีวิธีครับ ทำให้ท่อน้าชิ้งเงียบ ก็ต้องพันใยแก้วใหม่ครับ ใช้ใยแก้วอย่างดีที่เป็นแผ่นๆ ชุบน้ำมันเครื่องเล็กน้อย แล้วพันเข้าไปครับ

ใยแก้วเองก็มีหลายเกรด หลายราคาครับ สีก็จะต่างกันออกไป :D

หรือถ้าทำจุกที่รูออก แล้วเสียงมันเพี้ยน เราก็เปลี่ยนมาทำจุกด้านในแทนครับ ที่ทางเข้าจาอคอท่อเข้าปลายท่ออะครับ จะทำเป็นแบบแหวน หรือแบบตะแกรงก็ได้

แนะนำร้านหน่อยครับพี่ แล้วๆใยแก้วอย่างดีนี่มันจะประมาณเท่าไหร่ครับ  ;D

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์