CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยครับ ว่าอยู่ดีๆทำไมไฟถึงไม่พอ (เหมือนไฟตก)  (อ่าน 1697 ครั้ง)
littlered
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« เมื่อ: 15, กันยายน 2011, 05:49:18 AM »

สงสัยครับ ว่าอยู่ดีๆทำไมไฟถึงไม่พอ

ก่อนหน้านี้ปรกติดี มีช่วง 4-5 วันนี้ มันมีอาการแบบว่า พอวิ่งรอบอยู่ที่ประมาณ 5พันขึ้นไป พอเปิดไฟเลี้ยวหรือแตะเบรคไฟหน้าจะดรอปลง ถ้าตอนเปิดไฟเลี้ยว จะกระพริบตามไฟเลี้ยวเลยครับ

ก่อนหน้านี้ไม่เคยเป็นเลยครับ สงสัยว่ามันเกี่ยวมั้ยกับช่วงนี้ฝนตกแล้วจอดรถตากฝน(แต่น้ำไม่ท่วมนะครับ)

แบตเปลี่ยนไปประมาณปีกว่าๆแล้ว แต่สตาร์ทอะไรได้ปรกติ ไม่มีอาการแบตอ่อนเลย มีอาการเดียวคือไฟตก

ไฟหน้าใช้ 25วัต 2หลอด ครับ ไฟไมล์ใช้ที่ติดรถมาเลยครับ ไม่มีไฟอย่างอื่น เปิดไฟหน้าเฉพาะตอนกลางคืนครับ

kgpg00
เพิ่งเริ่มหัดขับ

« ตอบ #1 เมื่อ: 15, กันยายน 2011, 07:13:38 AM »

รอคำตอบเช่นกันครับ
wan
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

ชีวิต กับการเดินทาง แสน กม.แล้วจ้า

« ตอบ #2 เมื่อ: 15, กันยายน 2011, 02:10:32 PM »

ผมว่างานนี้สงสัยมีช๊อตลงกราวแน่เลยพี่ ??? เป็นแค่ข้อสงสัยนะครับ รอผู้รู้ต่อไป :-\
littlered

« ตอบ #3 เมื่อ: 17, กันยายน 2011, 01:42:34 AM »

วันนี้ลองวัดไฟแบตดูแล้ว สตาร์ทแล้วไฟอยู่ประมาณ 12.6 พอเร่งขึ้นไปเรื่อยๆจนรอบประมาณ 6พัน ไฟอยู่ประมาณ 14.2 ครับ ผมเลยลองเปิดไฟหน้าดูก็ยังอยู่ 14.2 เปิดไฟเลี้ยว ไฟก็ยังอยู่ที่ 14.2 แต่ไฟหน้ามันกระพริบอ่ะครับ -*-

สายไฟเช็คดูแล้ว ไม่มีขาดนะครับ -*-

สรุปแล้วไฟแบตไม่ตกเลย จะเป็นที่อะไรแล้วเนี่ย

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์