CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เสียงเครื่องปกติหรือป่าวครับดังเหมือนกันหรือป่าว video  (อ่าน 3661 ครั้ง)
mhom
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

facebook/parkpuen

« เมื่อ: 26, สิงหาคม 2011, 01:53:19 AM »

<a href="http://www.youtube.com/v/mRf6Rxrv70U" target="_blank">http://www.youtube.com/v/mRf6Rxrv70U</a>

artigonCBR
I LOVE CBR +
I'm CBRsCLUB

« ตอบ #1 เมื่อ: 26, สิงหาคม 2011, 01:56:02 AM »

ผมว่านะครับ ถ้าฟังผ่านการอัดเสียงมานี่ตอบยากมากครับผม ไม่เหมือนหูฟังเองครับ
เเต่ถ้าไม่สบายใจยังไงผมเเนะนำให้เข้าศูนย์ดีกว่าครับ อุ่นใจๆ  >yes >yes >yes

@ มาเป็นเพื่อนกันได้ครับผม https://www.facebook.com/artigonclb
ChainFreeDom
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 26, สิงหาคม 2011, 02:26:59 AM »

ตอนจอดอยู่กับตอนรถวิ่งเสียงต่างกันไหมครับ ถ้าจอดกับตอนเบาคันเร่งได้ยินเสียงดัง ต็อกๆๆ แสดงว่าเป็นที่เพลาลูกเบี้ยว ต้องเคลม เอาเข้าศูนย์ดูครับ

mhom

« ตอบ #3 เมื่อ: 26, สิงหาคม 2011, 03:15:38 AM »

ขอบคุณครับ ดัง  ประมาณ ต๊อกๆ แก็กๆ นี้แหละครับ  ดัง ทั้ง   จอด ทั้ง วิ้ง
tineny

« ตอบ #4 เมื่อ: 26, สิงหาคม 2011, 05:12:20 AM »

ถ้าจากที่ฟังในคลิบนะครับ ผมว่าปกติหละ

เคยมีคนโพสคลิบแคมสไล้ไว้ดันแก็กๆลั่นเลยหละ

mhom

« ตอบ #5 เมื่อ: 26, สิงหาคม 2011, 05:41:25 AM »

ขอบคุณมากคับ
mhom

« ตอบ #6 เมื่อ: 26, สิงหาคม 2011, 05:44:33 AM »

แต่ดังแรงมากครับ แต๊กๆๆ ลอง เข้าชม Video    HD720pเพื่อจะชัดเจนขึ้น
clashlove

« ตอบ #7 เมื่อ: 26, สิงหาคม 2011, 06:02:10 AM »

ถ้าฟังในvdo ผมว่าปรกตินะครับ

qazsedcft
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 26, สิงหาคม 2011, 06:09:47 AM »

รถผมดัง จากเครื่อง แก๊กๆก๊อกๆ เนี่ยแหละ ช่างบอกน่าจะเป็นที่แคม

พึ่งออกมา20วันเอง แต่ผมยังไม่ว่างไปเครม มีคัยเป็นเหมือนผมมั่งคับ
Herulaya

« ตอบ #9 เมื่อ: 26, สิงหาคม 2011, 12:25:47 PM »

ถ้าเป็นแคมสไลด์ดัง มันดังมากอยู่ห่างเป็นเมตรยังได้ยินอันนี้ปกติ

ballcbr

Follow me to hell

ball_cbr@windowslive.com
« ตอบ #10 เมื่อ: 26, สิงหาคม 2011, 12:38:43 PM »

น้ำมันเครื่องยี่ห้ออะไรครับ ถามไว้เป็นข้อมูล
mhom

« ตอบ #11 เมื่อ: 26, สิงหาคม 2011, 04:43:41 PM »

น้ำมันเครื่องยี่ห้ออะไรครับ ถามไว้เป็นข้อมูล

น้ำมันเครื่องศูนย์ Honda กระป๋องสี ฟ้า ครับ

แล้ว รถ ของแต่ละท่าน เสียงดังคล้ายกันไหมครับ ขอบคุณครับ
mhom

« ตอบ #12 เมื่อ: 26, สิงหาคม 2011, 04:46:50 PM »

รถผมดัง จากเครื่อง แก๊กๆก๊อกๆ เนี่ยแหละ ช่างบอกน่าจะเป็นที่แคม

พึ่งออกมา20วันเอง แต่ผมยังไม่ว่างไปเครม มีคัยเป็นเหมือนผมมั่งคับ

ดังประมาณนี้หรือป่าวครับในคลิปอ่ะครับ
CUPER
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #13 เมื่อ: 26, สิงหาคม 2011, 04:53:34 PM »

!sadsad...เมื่อเช้าของผมก็ดังครับ....ตอนนี้เริ่มลำคาญแล้วหละ...เคยถามศูนย์ที่ออกรถมาก็กะจะได้เคลมอยู่...แต่หัวหน้าช่างของศูนย์บอกว่ามันเป็นที่ตอนเครื่องเย็นหรือติดเครื่องใหม่
ประมาณว่าน้ำมันมันยังเข้าไม่เต็มระบบ  อะไรประมาณนี้ ( ตามที่เขาว่ามานะ   จริงเปล่าหว่า !hoehoe ) มีท่านไดไปเคลมที่ศูนย์ใหญ่มาบ้างครับ  เสนอแนวทางหน่อยครับ ;)

mhom

« ตอบ #14 เมื่อ: 26, สิงหาคม 2011, 04:56:32 PM »

!sadsad...เมื่อเช้าของผมก็ดังครับ....ตอนนี้เริ่มลำคาญแล้วหละ...เคยถามศูนย์ที่ออกรถมาก็กะจะได้เคลมอยู่...แต่หัวหน้าช่างของศูนย์บอกว่ามันเป็นที่ตอนเครื่องเย็นหรือติดเครื่องใหม่
ประมาณว่าน้ำมันมันยังเข้าไม่เต็มระบบ  อะไรประมาณนี้ ( ตามที่เขาว่ามานะ   จริงเปล่าหว่า !hoehoe ) มีท่านไดไปเคลมที่ศูนย์ใหญ่มาบ้างครับ  เสนอแนวทางหน่อยครับ ;)

รถผม ไม่ว่าจะเครื่อง เครืองเย็น เครื่อง ร้อนหรือ ร้อนจัด ก็ ดัง แก๊กๆ ครับ คลิปที่อัดมานั้นวิ้งมา 25 กิโลแล้วมาถ่ายที่บ้านครับเครืองกำลังร้อนเลย....
chutipong304

« ตอบ #15 เมื่อ: 26, สิงหาคม 2011, 05:54:34 PM »

อาการนี้เป็นกันแทบทุกคันครับ ตั่งแต่ตัวคาร์บูแล้ว ของผมเป็นมาจะ 2 ปีแล้ว ยังคงวิ่งได้อยู่
และอาการจะดังบ้าง ไม่ดังบ้าง แต่ถ้าได้วอร์มเครื่องก่อนออกจะบ้านสัก 1-2 นาที และไม่บิทคันเร่งมาก
จะไม่ค่อยเป็น แต่ถ้าวันไหนรีบ สตาร์ทเสร็จบิทเลย มักจะดัง แต่ถ้ากังวลมากเข้าศูนย์เคลมเลยครับ
แต่ทุกวันนี้ยังคงบิทได้อยู่ไม่มีปัญหาบิท 140 ได้สบายมาก
Shinomaru
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #16 เมื่อ: 27, สิงหาคม 2011, 01:02:40 AM »

เท่าที่ฟังเสียงในคลิป ก็ดูปกติดีนะคับ (ฟังจากในคลิป แล้วมันปกติ แต่ถ้าได้ยินเองกับหูอาจจะไม่ปกติก็ได้)
ผมอยากถามนอกเรื่องซักนิดนะคับ
ขี่มอเตอร์ไซค์มานานหรือยัง หรือคันนี้เป็นคันแรกคับ
อย่าพึ่งว่าผมนะคับ พอดีว่า ผมเจอ นักขับขี่มือใหม่หลายคนชอบถามเรื่องนี้คับหลายคนอะ <%6 กังวลไปก่อนอะไรประมาณนี้
ทางที่ดีรถพึ่งออกใหม่ๆ ถ้ามีอะไรสงสัย ลองถามศูนย์เลยคับ

komsan

ถึงจะแว้น แต่ผมไม่ใช่เด็กแว้นกะเลกะลาดนะ

« ตอบ #17 เมื่อ: 27, สิงหาคม 2011, 02:59:39 AM »

ของผมตัวคาบูดังแบบนี้เลย แคมก็เปลี่ยนเพราะของเก่ามันคอนได้มาก เป็นของเบิกมาแต่เอาไปเจียแล้ว มันก็ดังไม่หายแต่ขี่ได้ปกติดไม่มีอะไร เลยไม่คิดมากละเพราะเงียบพังดังวิ่ง ^^

ไม่สวย ไม่แรง แต่งไม่เป็น (ขายชุดไฟวงแหนวใส่้ CBR ตัวคาบู) http://www.facebook.com/komnaja
mhom

« ตอบ #18 เมื่อ: 27, สิงหาคม 2011, 03:38:03 AM »

อยากรู้ว่า เสียงเครือง ดังเหมือนกัน หรือป่าว ครับ เพราะไม่ค่อย มีคนขับรุ่นนี้ ที่ อุบล ไม่ค่อยเห็น เห็นแต่พี่เงินกู้จะตามไปถามก็ไม่ทัน
komsan

ถึงจะแว้น แต่ผมไม่ใช่เด็กแว้นกะเลกะลาดนะ

« ตอบ #19 เมื่อ: 27, สิงหาคม 2011, 03:39:30 AM »

อย่าไปกวดพี่เค้านะ เด๋ยวพี่เขาไม่รู้ยิงสวนเอา ล้อเล่นอ่ะครับ^^

ไม่สวย ไม่แรง แต่งไม่เป็น (ขายชุดไฟวงแหนวใส่้ CBR ตัวคาบู) http://www.facebook.com/komnaja
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์