CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รอบเครื่องค้าง  (อ่าน 5539 ครั้ง)
ead0000
ชอบล้อโตๆ
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

ead_nano@hotmail.com
« เมื่อ: 17, สิงหาคม 2011, 03:45:58 PM »

คือว่ารถผมมันรอบเครื่องชอบค้างอะคับ...คาบูเอ็นโปร
เวลาขี่บิดคันเร่งถ้าขี่ช้ารอบก็ค้างน้อย3-4พันรอบ  ถ้ายิ่งขี่แรงลากๆๆๆๆๆๆรอบก็ค้างมาก6-7พันรอบ แล้วแต่ว่าเราจะขี่แรงแค่ไหนมันค้างตลอดเลยคับ
เวลาค้างต้องเบิ้ลทีนึงบางทีก็ต้องเบิ้ลหลายทีถึงจะหาย
แก้หมดแล้วเปลี่ยนหมดทุกอย่างยังไม่หายเลยคับ ทั้งยางคอคาบู สายวอดกั้มบำบัดต่างๆ  ถังน้ำมัน   ก๊อกน้ำมัน คาบูลองเอาลูกเดิมมาใส่ ไม่ค้าง แต่ เดินเบารวน เบาดับ
แต่คาบูเอ็นเดินเบาดี แต่รอบค้าง...งงคับ สงสัยว่าเป็นที่อะร  จะเป็นที่เครื่องหรือเปล่า คาบูเอ็นโปรผมกลึงบูชปากด้วยทองเหลืองแล้วอัดกาวไม่รั่วแน่นอน !sadsad !sadsad !sadsad !sadsad

Step-Klak
CBR150 REPSOL
I'm CBRsCLUB

ไงไอเสือ ได้REPSOL ส้มดำ สมใจ

dermorkong@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 17, สิงหาคม 2011, 05:15:22 PM »

ต้องดูที่ นมหนูแล้วละคับ

ว่าจูนหนาบางอะไรยังไง

REPSOL จงเจริญ  55

Uploaded with ImageShack.us
ead0000
ชอบล้อโตๆ

« ตอบ #2 เมื่อ: 17, สิงหาคม 2011, 08:39:00 PM »

เอ....รถเดิมๆครับ นมหนู 120/42 อากาศ 1รอบครึ่ง ท่อเดิมๆ เดิมทุกอย่าง แค่คาบูเอ็นโปรอย่างเดียว ผมลองดึงโช๊คค้างไว้แล้วเบิ้ลอยู่กับที่มันไม่ค้างอะคับ แต่เดินเบาหนักๆต้องเลี้ยงคันเร่งไม่ให้ดับต้องบิดคันเร่งไว้ไม่ให้ดับแต่ก็เดินเบาดีน๊ะครับหนักๆ ตับๆๆๆๆๆ...แต่พอไม่ดึงโช๊ค เบิ้ลรอบค้างทันที แต่เดินเบาดีนิ่มๆไม่รวน  >%REDD >%REDD >%REDD

ead0000
ชอบล้อโตๆ

« ตอบ #3 เมื่อ: 17, สิงหาคม 2011, 08:44:19 PM »

ผมสงสัยว่า เครื่องไม่ค่อยดูดน้ำมันหรือเปล่าหรือว่าวาวล์ไอดีรั่วมันเลยไม่ค่อยดูดน้ำมันเวลาเร่งรอบเครื่องเลยค้างอาการเหมือนน้ำมันไม่พอแต่ระดับน้ำมันในคาบูก็ได้ ลองเอาก๊อกน้ำมันที่ระเบิดแล้วมาใส่ก็ไม่หาย ผมเติม e-20 ครับ 100บาทขี่ได้ 80-90 โล บิดร้อยกว่าตลอด

lawyer
สืบสานวัฒนธรรมประจำภาค จากเรา "ทีมงานเสียงอิสาน"

จะคิดถึงเอ็งตลอดไป..."ไอ้ลูกชายพ่อ"

« ตอบ #4 เมื่อ: 17, สิงหาคม 2011, 09:27:09 PM »

;) ;) ;)

ไปอยู่วงดนตรี คิดอยากเป็นหมอร้อง
แต่ได้ตีแต่กลอง บ่ได้ร้องจักเทื่อ

Aek D-Zan
ขี้เมาใจดี

ขี่ CBR หนีเมียเที่ยวประจำ อิอิ

hardnest@hotmail.com
« ตอบ #5 เมื่อ: 17, สิงหาคม 2011, 10:41:31 PM »

http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=31172.0

ลองอ่านกระทู้นี้ครับ อาการเดียวกัน ผมแก้ได้แล้ว

รถน่ะ ไม่แต่งอ่ะ เสียใจ แต่แต่งอ่ะเสียตังค์ อิอิ

Uploaded with ImageShack.us
kimclash1
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 18, สิงหาคม 2011, 04:44:01 AM »

เกี่ยวกับคันเร่งรึป่าวครับ ผมเคยเป็นตอนนั้นรอบค้างที่10000เลยครับ ตกใจมากทำยังไงก็ไม่หาย บิดแล้วบิดอีกก็ไม่หาย เลยตัดสินใจดับเครื่องครับถึงหาย :-\ นึกว่าจะไม่รอดซะละ เซ็งกับอาการแบบนี้มาก พอมาถึงหอก็จัดการแกะถังน้ำมันออก แล้วก็ลองบิดคันเร่งดู สังเกตที่คาร์บู(เอนโปร) ปรากฏว่ามันค้างครับ คือมันจะค้างถ้าผมบิดคันเร่งเยอะ ต้องบิดปล่อยๆซักสองสามครั้งถึงหาย ก็เลยใส่จารบีเหลวตรงคันเร่งและสาย แล้วก็บิดไปบิดมา จนคันเร่งมันลื่นและก็ไม่มีปัญหานั้นอีกเลย (ป.ล ของผมเป็นเพราะประกับคันเร่งแต่งด้วย) 
ton_p34
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 18, สิงหาคม 2011, 05:39:18 AM »

1. อากาศรั่ว เช็คพวกท่อยางดูครับ 
2. สายคันเร่งโค้งงอ หรือ ตึงเกินไปจนฝืด
ead0000
ชอบล้อโตๆ

« ตอบ #8 เมื่อ: 18, สิงหาคม 2011, 05:49:56 AM »

อืม....ผมลองเปลี่ยนถังน้ำมัน ของเพื่อน สาย ทุกเส้นมาใส่ของผมก็ไม่หายครับ สงสัยว่าเป็นที่คาบู หรือเครื่องนะสิครับ งานเข้าเลย ยังไม่มีคาบูมาลองเปลี่ยนเลย ( n pro ) คาบูเดิมใส่ก็รวนๆเดินเบาไม่ได้   l8 l8 l8 ล่าสุดมีอีกคันอาการเหมือนผมเดะเลย อยู่นครปฐมมั้งรู้สึก แก้ไม่หายเหมือนกัน ผมเลยขี่ยังงี้มา 2-3 เดือนแระ ใครว่างมาแก้ให้ผมทีครับให้หายขาดอยากรู้ว่าเป็นที่อะไร ถ้าแก้หายผมให้ล้อแม็ก หน้า cbr 150 ตัวเก่าใหม่กิ๊กๆเลยครับ ซื้อมาก็ถอดเลย ใหม่มากขอบอก  >konan >konan >konan อาจจะเป็นจุดเล็กๆที่มองไม่เห็นแต่ก็ไล่เปลี่ยนใหม่หมดก็ยังไม่หาย... l12 l12 l12

ead0000
ชอบล้อโตๆ

« ตอบ #9 เมื่อ: 18, สิงหาคม 2011, 05:51:31 AM »

ลืมไปแม๊กรุ่นคาบูรุ่นสุดท้ายครับสีดำ :-\ :-\ :-\

ead0000
ชอบล้อโตๆ

« ตอบ #10 เมื่อ: 18, สิงหาคม 2011, 05:53:16 AM »

ที่เครื่องไม่น่าจะใช่ ถ้าวาวล์รั่วมันก็แค่เดินเบารวนๆหรือเบาดับ..แต่ของผมเดินเบาก็ดี  <cry <cry <cry

AXA

CBRแดง-ดำคาบู

« ตอบ #11 เมื่อ: 18, สิงหาคม 2011, 06:07:16 AM »

ลองเช็กดูที่สปริงลูกชักครับ
ว่ามันนิ่มไปหรือเปล่า  :D
ead0000
ชอบล้อโตๆ

« ตอบ #12 เมื่อ: 18, สิงหาคม 2011, 06:18:46 AM »

ผมว่ามันก็ปกติน๊ะแต่ก็นิ่มกว่ารถทั่วไปเหมือนตอนซื้อมาใหม่ๆ...แล้วถ้านิ่มไปจะแก้ยังไงอะคับเอาของอะไรใส่แทนได้บ้าง จะลองดูครับ ;) ;)

ead0000
ชอบล้อโตๆ

« ตอบ #13 เมื่อ: 18, สิงหาคม 2011, 06:19:50 AM »

ลูกเร่งเคยเอาน้ำมันลูบก็เหมือนเดิมไม่หาย

AXA

CBRแดง-ดำคาบู

« ตอบ #14 เมื่อ: 18, สิงหาคม 2011, 06:59:50 AM »

ลองเปลี่ยนสปริงแข็งกว่าเดิมและเช็คที่สายคันเร่งด้วยว่าลื่นปกติไหม
farjumper
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 18, สิงหาคม 2011, 07:30:35 AM »

รอบเครื่องค้างแล้วก็มีอาการ กินน้ำมันมากขึ้นด้วยหรือเปล่าครับ
ถ้าใช่ เป็นที่คาร์บูร้อยเปอร์เซ็นต์ คาร์บูลูกนี้ซื้อมานานยังครับ
เพิ่งซื้อมาใส่แล้วเป็นหรือใส่มานานแล้วอยู่ดีๆเป็น
ead0000
ชอบล้อโตๆ

« ตอบ #16 เมื่อ: 18, สิงหาคม 2011, 06:01:46 PM »

และแล้ว... !hoehoe !hoehoe !hoehoe เมื่อเช้าลองยืดสปริงดูแล้วลองขี่มันไม่ค้างแล้วคับก็เลยไปซื้อสปริงมาใส่...แต่มันไม่พอดีอะครับมันเล็กกว่าแล้วก็นิ่มกว่า ผมก็เลยใส่ไป 2 ตัวเลย ลองซัดดูแรงๆไม่ค้างแล้วครับ... <%6 <%6 ปัญหาใกล้ตัวจริงๆ โซนิกคันเก่าใช้นานกว่านี้อีกไม่เห็นเะป็นไร คาบูลูกนี้ใช้มาไม่ถึง 1 ปีเลยสปริงไปไวจังเสียตังค์ไปตั้งเยอะเปลี่ยนโน้นเปลี่ยนนี่ >%REDD >%REDD ว่าแต่ทำไมมันอ่อนตัวไวจัง
ขอบคุณทุกคนมากครับที่ให้คำแนะนำ ;) ;) ;) ;) ;) ;) !goodjob !goodjob

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์