CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: 1 2 3 [4]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เค้าหาว่าผมเป็นหนอน แจ้งข้อหาหมิ่นประมาทได้หรือไม่  (อ่าน 17143 ครั้ง)
noomsabai
CBR Szone

noomsabai@hotmail.com
« ตอบ #60 เมื่อ: 22, พฤษภาคม 2011, 03:00:23 PM »

ถ้าไปอ่านตอนนี้ ข้อความโดนแก้ไข+ลบ ไปเยอะแล้วละ  อ่านแล้วก็ไม่เข้าใจแล้ว เพราะเค้าแก้ไข หมดแล้ว เหอๆๆ ยิ่งอ่าน ยิ่งงง ยิ่งไม่เข้าใจ
   l10 l10 l10
ผมก็เป็นสมาชิก ทั้งสองเว็ป แต่เว็ปนั้นผมไม่ไปเล่นเลย สาเหตุเพราะผูกพันกับเว็ปนี้มากกว่าและมีเพื่อนๆที่นี่มากกว่าทั้งๆที่สมัครเป็นสมาชิกเว็ปนั้นก่อนเว็ปนี้อีก และอีกอย่างพอเห็นเรื่องที่เกิดขึ้นก็กลับไปดูรายละเอียดว่าเรื่องที่เกิดขึ้นมันเพราะอะไร ก็ได้ไปเห็นอะไรดีๆเข้า เมื่อวานเข้าไปดูครั้งนึงและวันนี้ผมก็เข้าไปดูอีกครั้งนึง สรุปข้อความทั้งหมดที่เขาโพสและเป็นผลเสียกับตัวเขาเองได้โดนลบทิ้งไปหมดแล้วครับ (คิดๆดูแล้วใครกันแน่ที่เป็นอภิสิทชน)ในความรู้สึกส่วนตัวของผมไม่ใช่ว่าเว็ปเขาไม่ดี แต่เป็นที่ตัวบุคคลต่างหากที่พฤติกรรมแย่ อวดดี อวดเบ่ง  ใจแคบ เห็นแก่ตัว หยาบคาย ถ้าไม่อยากให้ใครเข้าเว็บก็ปิดเว็ปเล่นไปคนเดียวเลยดีกว่านะผมว่า ถ้าคิดจะเปิดเป็นเว็ปสาธารณะ ก็ควรจะใจกว้างกว่านี้ ยอมรับทุกความคิดเห็น ไม่ใช่ว่าอะไรไม่ถูกใจก็หาว่าเขามาป่วน เข้ามากวนอะไรแบบนี้ ผมว่ามันไม่ถูกต้องหรอกครับ มันแสดงถึงวุฒิภาวะว่ายังไม่โตพอที่จะเข้ากับสังคมคนหมู่มาก คนเราอยู่เป็นสังคมได้เพราะอะไร?ลองคิดดูถ้าไม่มีกฎระเบียบบังคับสังคมจะเป็นเช่นไร และอีกอย่าง ทางเว็ปนั้นเขาประกาศว่า แอดมินอนุญาติให้ใช้ภาษาพ่อขุนได้ แต่คำโพสบางโพสนี่มันเกินเลยภาษาพ่อขุนไปมาก เขาทำกันได้อย่างไร? เขาเป็นเว็ปสาธารณะมิใช่หรือ? ถ้าเด็กเขาไปอ่านหรือเข้าไปศึกษาหาความรู้ แล้วไปเจอประโยคที่ไม่สมควรแล้วนำประโยคเหล่านั้นกลับไปใช้ในชีวิตประจำวันคุณคิดว่ามันดีนักหรอ? แล้วใครจะรับผิดชอบ? ถึงอย่างก็ตาม..ผมอยากจะขอให้ เว็ปนี้และรวมถึงผู้ดูแลทุกท่านช่วยกันสร้างสรรค์และพัฒนาผลงานที่ดีอยู่แล้วให้ดีขึ้นไปอีกเพื่อสังคมของคลับเราครับ อย่าให้ใครมองเราได้ว่า "วุฒิภาวะเราต่ำและขาดการพัฒนา" ผมจะเป็นอีกแรงนึงครับที่จะคอยช่วยเป็นกำลังใจให้ครับ...
ก็คงรู้กันแล้วล่ะครับ ว่าใครกันแน่ที่ทำให้เสียภาพพจน์ของเวปเค้า    :-\

XJAPAN
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #61 เมื่อ: 22, พฤษภาคม 2011, 03:38:13 PM »

ถ้าไปอ่านตอนนี้ ข้อความโดนแก้ไข+ลบ ไปเยอะแล้วละ  อ่านแล้วก็ไม่เข้าใจแล้ว เพราะเค้าแก้ไข หมดแล้ว เหอๆๆ ยิ่งอ่าน ยิ่งงง ยิ่งไม่เข้าใจ
   l10 l10 l10
ผมก็เป็นสมาชิก ทั้งสองเว็ป แต่เว็ปนั้นผมไม่ไปเล่นเลย สาเหตุเพราะผูกพันกับเว็ปนี้มากกว่าและมีเพื่อนๆที่นี่มากกว่าทั้งๆที่สมัครเป็นสมาชิกเว็ปนั้นก่อนเว็ปนี้อีก และอีกอย่างพอเห็นเรื่องที่เกิดขึ้นก็กลับไปดูรายละเอียดว่าเรื่องที่เกิดขึ้นมันเพราะอะไร ก็ได้ไปเห็นอะไรดีๆเข้า เมื่อวานเข้าไปดูครั้งนึงและวันนี้ผมก็เข้าไปดูอีกครั้งนึง สรุปข้อความทั้งหมดที่เขาโพสและเป็นผลเสียกับตัวเขาเองได้โดนลบทิ้งไปหมดแล้วครับ (คิดๆดูแล้วใครกันแน่ที่เป็นอภิสิทชน)ในความรู้สึกส่วนตัวของผมไม่ใช่ว่าเว็ปเขาไม่ดี แต่เป็นที่ตัวบุคคลต่างหากที่พฤติกรรมแย่ อวดดี อวดเบ่ง  ใจแคบ เห็นแก่ตัว หยาบคาย ถ้าไม่อยากให้ใครเข้าเว็บก็ปิดเว็ปเล่นไปคนเดียวเลยดีกว่านะผมว่า ถ้าคิดจะเปิดเป็นเว็ปสาธารณะ ก็ควรจะใจกว้างกว่านี้ ยอมรับทุกความคิดเห็น ไม่ใช่ว่าอะไรไม่ถูกใจก็หาว่าเขามาป่วน เข้ามากวนอะไรแบบนี้ ผมว่ามันไม่ถูกต้องหรอกครับ มันแสดงถึงวุฒิภาวะว่ายังไม่โตพอที่จะเข้ากับสังคมคนหมู่มาก คนเราอยู่เป็นสังคมได้เพราะอะไร?ลองคิดดูถ้าไม่มีกฎระเบียบบังคับสังคมจะเป็นเช่นไร และอีกอย่าง ทางเว็ปนั้นเขาประกาศว่า แอดมินอนุญาติให้ใช้ภาษาพ่อขุนได้ แต่คำโพสบางโพสนี่มันเกินเลยภาษาพ่อขุนไปมาก เขาทำกันได้อย่างไร? เขาเป็นเว็ปสาธารณะมิใช่หรือ? ถ้าเด็กเขาไปอ่านหรือเข้าไปศึกษาหาความรู้ แล้วไปเจอประโยคที่ไม่สมควรแล้วนำประโยคเหล่านั้นกลับไปใช้ในชีวิตประจำวันคุณคิดว่ามันดีนักหรอ? แล้วใครจะรับผิดชอบ? ถึงอย่างก็ตาม..ผมอยากจะขอให้ เว็ปนี้และรวมถึงผู้ดูแลทุกท่านช่วยกันสร้างสรรค์และพัฒนาผลงานที่ดีอยู่แล้วให้ดีขึ้นไปอีกเพื่อสังคมของคลับเราครับ อย่าให้ใครมองเราได้ว่า "วุฒิภาวะเราต่ำและขาดการพัฒนา" ผมจะเป็นอีกแรงนึงครับที่จะคอยช่วยเป็นกำลังใจให้ครับ...

l13 !goodjob >coooool

onimahrru
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

ดีชั่ว..อยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำ..อยู่ที่ทำตัว

« ตอบ #62 เมื่อ: 22, พฤษภาคม 2011, 04:33:34 PM »

ไม่ได้อยากมาแบ่งแยกนะครับ........  แต่เล่นบ้านนี้สบายใจกว่าเยอะเลย  ผมไม่ได้ว่า ว่าเวปบ้านนู้นไม่ดีนะแต่คงไม่เข้ากับนิสัยผมเท่าไหร่     แต่ที่ว่าเล่นหลายเวปแล้วจะถูกหาว่าเป็นสปายนี่ก็ใจแคบไปหน่อยนะ  สมัยก่อนเล่นเวปใต้ดินผมอยู่ตั้งเกือบสิบเวปยังไม่เคยมีปัญหาเลย  ................   

สังคมเปลี่ยนแต่คนกลับย่ำถอยหลัง :-X :-X
mayuct
ผมไม่ใช่นักเลง แต่ชอบใส่กางเกงนักมวย ผมไม่ใช่นักมวย แต่ชอบแจก..ว...นักเลง
CBR Commando

Service By. Ton Panda JomTong19.

« ตอบ #63 เมื่อ: 22, พฤษภาคม 2011, 05:46:02 PM »

l10 l10 l10
ก็ขอขอบคุณสำหรับความเข้าใน และความไว้ใจให้พี่น้อง เพื่อนพ้องในบ้านแห่งนี้น่ะครับ ที่นิใช้ความเข้าใจเป็นหลัก ถึงแม้ว้า บางทีจะออกนอกลู่ นอกทางไปบ้าง แต่สุดท้าย เหตุผลเท่านั้นครับ ที่จะทำให้ทุกอย่าง ผ่านพ้นไปได้ด้วยดีครับ  ;) ;)

ดูแต่ตา วาจาอย่าเป็นเซียน...

ONITSUKA
พอใจเท่าที่มี ยินดีเท่าที่ได้

-
« ตอบ #64 เมื่อ: 22, พฤษภาคม 2011, 05:56:24 PM »

นี่แหละครับที่เวปนี้ไม่มีอิดิทให้แก้ไขข้อความ เพราะมันเคยมีปัญหามาแล้ว

พิมพ์อะไรไม่ใช่นึกแต่ว่าจะพิมพ์ทำอะไรต้องรับผิดชอบไม่ใช่ว่าใช้อารมณ์ชั่ววูบ

มานั่งพิมพ์พอรู้ว่ามัทำให้ตัวเองเสียก้อมานั่งแก้ไขข้อความเพื่อแก้ตัว แก้หน้า  ทีนี้เพื่อนๆ

ในบ้านหลังนี้คงจะเข้าใจที่มาที่ไปของกฎในเวปเรามากขึ้นนะครับ เพราะเวปนี้ ถือกฎอย่างนึงคิอ

คนดีชอบแก้ไข คน อะไร ชอบแก้ตัว  คนเรามันผิดกันได้ทุกคนแหละครับ แต่ผิดแล้วยอมรับและแก้ไข

คือนิสัยของคนดี  เท่านี้คงอธิบายได้ทุกอย่าง  แต่ไม่ได้เหมารวมทั้งเวปนะครับ  เพราะพี่น้องเพื่อนพ้องพี่ชาย

หลายๆคนในบ้านหลังโน้นที่ผมยัง นับถือในความแมนและจริงใจอยู่ หลายๆคน ต่างมีจุดยืนของตัวเองที่น่านับถือ

แต่ก้ออยากให้ทำความเข้าใจกันจะดีกว่าเพราะเกรงว่า ปลาเน่าเพืยงไม่กี่ตัว มันจะทำให้เกิดปัญหา ใหญ่เกินที่ควรจะเป็น

สุดท้ายนี้ อยากจะพิมพ์อะไรฮาๆนิดคงจะไม่เกลียดกันนะครับพี่น้อง แคปเจอร์ แคปเจอร์ แคปเจอร์ แล้วอย่าลืมของตัวเองด้วยล่ะครับ

Uploaded with ImageShack.us
เปิดหน้าร้านแล้วครับ จำหน่ายอะไหล่ ตกแต่งมอเตอร์ไซค์แบร์นดเนม มือ 1 - มือ 2  แท้ - เทียม ก็อบเนียนเกรดเอทุกชนิด   http://www.facebook.com/pages/M-Racing-Part/353069178131057#
ballcbr
I'm CBRsCLUB

Follow me to hell

ball_cbr@windowslive.com
« ตอบ #65 เมื่อ: 22, พฤษภาคม 2011, 06:26:05 PM »

>coooool >coooool >coooool     
noietalent
(-_-) v (*_*)

แรงได้ถ้าใจพอ

n_talent@hotmail.com
« ตอบ #66 เมื่อ: 22, พฤษภาคม 2011, 07:30:59 PM »

แคปเจอร์ แคปเจอร์ แคปเจอร์

ชอบจังไอคำนี้เนี้ย   :P :P :P

อีกอย่างอยากเป็นหนอนมั่งอ่ะ หนอนทะเล้น อ่ะ ;D

By noietalent at 2010-09-01
Natthapong

poon racing the bike work shop you can trust

« ตอบ #67 เมื่อ: 22, พฤษภาคม 2011, 07:55:15 PM »

>som

It's more than just oil. it's liquid engineering

CBR 150 R Technical Specification

.................................................CBR 150 + + + + ......................................................
PISINEE
*.* เด็กใต้
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

i am cbr

jusiripp@hotmail.com
« ตอบ #68 เมื่อ: 23, พฤษภาคม 2011, 02:51:59 AM »

นี่แหละครับที่เวปนี้ไม่มีอิดิทให้แก้ไขข้อความ เพราะมันเคยมีปัญหามาแล้ว

พิมพ์อะไรไม่ใช่นึกแต่ว่าจะพิมพ์ทำอะไรต้องรับผิดชอบไม่ใช่ว่าใช้อารมณ์ชั่ววูบ

มานั่งพิมพ์พอรู้ว่ามัทำให้ตัวเองเสียก้อมานั่งแก้ไขข้อความเพื่อแก้ตัว แก้หน้า  ทีนี้เพื่อนๆ

ในบ้านหลังนี้คงจะเข้าใจที่มาที่ไปของกฎในเวปเรามากขึ้นนะครับ เพราะเวปนี้ ถือกฎอย่างนึงคิอ

คนดีชอบแก้ไข คน อะไร ชอบแก้ตัว  คนเรามันผิดกันได้ทุกคนแหละครับ แต่ผิดแล้วยอมรับและแก้ไข

คือนิสัยของคนดี  เท่านี้คงอธิบายได้ทุกอย่าง  แต่ไม่ได้เหมารวมทั้งเวปนะครับ  เพราะพี่น้องเพื่อนพ้องพี่ชาย

หลายๆคนในบ้านหลังโน้นที่ผมยัง นับถือในความแมนและจริงใจอยู่ หลายๆคน ต่างมีจุดยืนของตัวเองที่น่านับถือ

แต่ก้ออยากให้ทำความเข้าใจกันจะดีกว่าเพราะเกรงว่า ปลาเน่าเพืยงไม่กี่ตัว มันจะทำให้เกิดปัญหา ใหญ่เกินที่ควรจะเป็น

สุดท้ายนี้ อยากจะพิมพ์อะไรฮาๆนิดคงจะไม่เกลียดกันนะครับพี่น้อง แคปเจอร์ แคปเจอร์ แคปเจอร์ แล้วอย่าลืมของตัวเองด้วยล่ะครับ

l5 l5 l5 l5 l5 handsom

รักความเร็ว และถูกกฎจราจรด้วยจ้ะ

THE_MIN
THE_MIN CBR 150 R

=ชีวิตไม่สิ้นก็บิดมันเข้าไป CBR 150 R=

1118 sarawut_min@yahoo.co.th 1118 THE_MIN
« ตอบ #69 เมื่อ: 23, พฤษภาคม 2011, 03:42:25 PM »

ผมไม่รู้ผมเป็นดักแด้----รอดตัวปาย

*^%# *^%# *^%#

ถ้าคิดที่จะไป...
ถ้าคิดที่จะแรง....
ถ้าคิดที่จะแซง.....
แรงที่ใจไปกับ CBR 150 R........THE_MIN
125cc
CBR SPEED
CBR Szone

ชัยเอง โทร089-6893998-โทรมาแล้วจะเสียตังค์

chai-bu@hotmail.com
« ตอบ #70 เมื่อ: 23, พฤษภาคม 2011, 04:21:24 PM »

หลังจากเป็นหนอนมานาน กลายเป็นผีเสื้อแสนสวยกันได้แล้ว l11

น้ำขาดปลาน้ำก็ยังเป็นน้ำถ้าปลาขาดน้ำ.....ปลาก็อยู่ไม่ได้

Aek D-Zan
ขี้เมาใจดี

ขี่ CBR หนีเมียเที่ยวประจำ อิอิ

hardnest@hotmail.com
« ตอบ #71 เมื่อ: 23, พฤษภาคม 2011, 04:37:31 PM »

หลังจากเป็นหนอนมานาน กลายเป็นผีเสื้อแสนสวยกันได้แล้ว l11

น้าชัย ไม่อยากสวย ขอหล่อได้ไหมครับ  l11

รถน่ะ ไม่แต่งอ่ะ เสียใจ แต่แต่งอ่ะเสียตังค์ อิอิ

noomsabai
CBR Szone

« ตอบ #72 เมื่อ: 23, พฤษภาคม 2011, 04:57:19 PM »

น้าชัย ไม่อยากสวย ขอหล่อได้ไหมครับ  l11
!pingping !pingping !pingping ขอเป็นหนอนไปเรื่อยๆ   >%^SR >%^SR >%^SR l5 l5 l5

levis702
CBR Szone

levis702@hotmail.com
« ตอบ #73 เมื่อ: 23, พฤษภาคม 2011, 05:02:08 PM »

หนอนตัวพ่อเลยผม l11
Aek D-Zan
ขี้เมาใจดี

ขี่ CBR หนีเมียเที่ยวประจำ อิอิ

hardnest@hotmail.com
« ตอบ #74 เมื่อ: 23, พฤษภาคม 2011, 05:03:57 PM »

บูชาพ่อหนอน ชาบู ชาบู  ;)
 >som

รถน่ะ ไม่แต่งอ่ะ เสียใจ แต่แต่งอ่ะเสียตังค์ อิอิ

noomsabai
CBR Szone

« ตอบ #75 เมื่อ: 23, พฤษภาคม 2011, 05:37:57 PM »

บูชาพ่อหนอน ชาบู ชาบู  ;)
 >som

:P :P :P :P :P........ >som

levis702
CBR Szone

levis702@hotmail.com
« ตอบ #76 เมื่อ: 23, พฤษภาคม 2011, 06:01:04 PM »

;D.   หลาบ….........แต่ไม่จำ 555
VaVaX2
((((อย่าทะนงตนว่าอยู่สูง>>>>สักวันเจ้าก็ไม่พ้นดิน))))

« ตอบ #77 เมื่อ: 23, พฤษภาคม 2011, 06:44:11 PM »

แคปเจอร์ และ จด IP ไว้เป็นหลักฐานหมดแล้ว55555+  :P :P :P :P

เหน่ง
อยากได้คันนี้แต่ม่ายมีตัง
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

ใช้ชีวิตให้สุดๆไปกับ cbr 150

neng_lover@hotmail.com
« ตอบ #78 เมื่อ: 23, พฤษภาคม 2011, 11:25:55 PM »

แคป แคป แคป แคปมูววววววววววววววววววววววว  :P :P :P :P

หน้า: 1 2 3 [4]   ขึ้นบน
  พิมพ์