CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้จังเรย คิดไงกะยางติดรถIRC ขอความเห็นหน่อยคร้าบ ^ ^  (อ่าน 4976 ครั้ง)
JAMAJOE
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

◄เลวขั้นมาร สันดารขั้นเทพ ชั่วได้ใจ รักใครรักจริง►

« เมื่อ: 16, พฤษภาคม 2011, 06:00:27 AM »

คือตั้งแต่ได้รถมา พาออกไปจ๊อกกิ๊งเช้าเย็น ร่อนไปร่อนมา  !wanwan !wanwan
แต่พอจะลองแบนทีไร มันเหมือนจะไม่แบนอ่ะครับ เหมือนจะพับมากกว่า 5555++++(ถ้ายกไม่ทัน สงสัยจะนอนยาว)
อ่านกระทู้มาก็เยอะเหนท่านว่ายางมันห่วย จิงๆหรอคร้าบบ  !dead !dead !dead

darkX
I'm CBRsCLUB

-`• dX •`-

satterlight_t@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 16, พฤษภาคม 2011, 06:26:31 AM »

มีโอกาสเปลี่ยน ก็เปลี่ยนเถอะ

มันดีใน สภาวะขับขี่ปกติ ถ้าขี่ไม่ปกติก็ น่าจะเปลี่ยน

อย่าเหมือนผม มาเปลี่ยน เมื่อไถล ไปแล้ว

JAMAJOE

◄เลวขั้นมาร สันดารขั้นเทพ ชั่วได้ใจ รักใครรักจริง►

« ตอบ #2 เมื่อ: 16, พฤษภาคม 2011, 07:32:38 AM »

อยากเปลี่ยนนะครับ ผมว่าหน้ายางมันแข็งมากมาย ขนาดวอร์มตั้งครึ่งชม.แล้ว
แต่สตางค์นี่สิค้าฟฟฟ ตั้งแต่ออกรถมานี่เป็นโรคทรัพย์จางยังไม่หายเรย 555++ !hoehoe !hoehoe !hoehoe

bank_yoona
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

ทางตรงไม่แรง หวังแซงทางโค้ง

« ตอบ #3 เมื่อ: 16, พฤษภาคม 2011, 07:37:19 AM »

ของตัวเก่า หรือ ตัวใหม่หงะครับ ถ้าตัวใหม่นี่ถือว่าดีนะครับ แต่ถ้ายางติดรถตัวเก่านี่ ไม่มีคำบรรยายครับ อย่างเทโค้งเชียว ถ้าจะเทใส่ IRC wing ครับ จะพรีเมี่ยม หรือ เรซซิ่งก็ได้

Thanks: ฝากรูป เหมือนจะเหงา แต่ไม่เหงา ถนนก็เพื่อนเรา ที่ตัวยาวเป็นบ้า
JAMAJOE

« ตอบ #4 เมื่อ: 16, พฤษภาคม 2011, 07:42:52 AM »

ของตัวเก่า หรือ ตัวใหม่หงะครับ ถ้าตัวใหม่นี่ถือว่าดีนะครับ แต่ถ้ายางติดรถตัวเก่านี่ ไม่มีคำบรรยายครับ อย่างเทโค้งเชียว ถ้าจะเทใส่ IRC wing ครับ จะพรีเมี่ยม หรือ เรซซิ่งก็ได้
ตัวใหม่250นี่แหละครับ โดยรวมผมว่าโอเคทุกอย่างนะ ผิดหวังอย่างเดียวตรงยางนี่แหละครับ  !cry! !cry! !cry!

zephyz

zephyz@Msn.com
« ตอบ #5 เมื่อ: 16, พฤษภาคม 2011, 07:47:34 AM »

ผมว่ายางตัวใหม่ของ 50 ดีกว่า TT900 ตอนผมใส่ 150 อีก

honestysung
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #6 เมื่อ: 16, พฤษภาคม 2011, 07:48:08 AM »

เบนเลยครับสบาย ๆ อย่าไปกลัวครับเรียนรู้ด้วยตัวเอง ผมเบนมาเยอะแล้วเกาะแน่นครับแต่เปลี่ยนโช๊คหลังหน่อยนะครับโช๊คเดิมมันยวบ ๆ เข้าโค้งน่ากลัว
JAMAJOE

« ตอบ #7 เมื่อ: 16, พฤษภาคม 2011, 08:17:47 AM »

มันหลอนๆไงไม่รู้ครับ พอปักหัวเข้ากำลังจะเทช่วงกลางโค้งท้ายมันออกอาการวืดคล้ายๆจะสไลด์ วืดทีไรผมป้อดต้องยกทุกที 555++ @#%$( @#%$( @#%$(

bank_yoona

ทางตรงไม่แรง หวังแซงทางโค้ง

« ตอบ #8 เมื่อ: 16, พฤษภาคม 2011, 08:42:01 AM »

คนในกลุ่มผมไม่ว่าจะเป็น ซีบีอาร์150 หรือ นินจา250 ที่ใช้ยางรุ่นนี้ เขาก็เล่นเเบนกันจนหมดหน้ายางเลยนะครับ แต่ผมไม่ทราบว่าข้อแตกต่างของยางหลังของ cbr 250 ที่ใหญ่กว่า 1 เบอร์ มันจะส่งผลไหม  ถ้าไม่มั่นใจแล้วมีตังค์ก็เปลี่ยนตัวท๊อปกว่านี้หนะครับ เพื่อความสนุก และปลอดภัย

Thanks: ฝากรูป เหมือนจะเหงา แต่ไม่เหงา ถนนก็เพื่อนเรา ที่ตัวยาวเป็นบ้า
powerball
D-ZAN..RACING..อดีตเด็กแว้น หันมาขี่เรซซิ่ง

bol3s@hotmail.com มันคืออะไรครับ นี่ก็ไม่ได้เล่น
« ตอบ #9 เมื่อ: 16, พฤษภาคม 2011, 09:24:50 AM »

ลมยางล่ะครับจะเอายางเดิมไปแบนมันก็ไม่ใช่เรื่องล่ะครับ อย่างน้อยก็ควรลดลมยางลงมาสักเอาแบบขี่ถนนด้วยก็หน้า24 หลัง26 ก็โอเคแล้วครับ...เพราะขี่ยางเดิมทั้ง150i 250i ก็แบนโค้งใน tlc ได้หมดอ่ะครับ ต่างจากอย่างเกรดเรซซิ่งแค่ใส่หนักๆไม่ได้เท่านั้นเองครับ....ยังไงลองดูลมยางอีกทีครับ...

ชมรมคนตัวแตก..อยากรู้มั้ยเป็นไง ซื้อรถยนต์ดิ...
skyline543

« ตอบ #10 เมื่อ: 16, พฤษภาคม 2011, 08:17:38 PM »

แล้วถ้าจะเปลี่ยน ของอะไรดีครับ รุ่นไหน?  l11 ยางติดรถมา รู้สึกว่า สักวันต้องคว่ำแน่ๆ สไลด์มาหลายรอบแล้ว !wanwan
czecho

Drums - Dunk en Drive ~

checkko_06@hotmail.com
« ตอบ #11 เมื่อ: 17, พฤษภาคม 2011, 12:36:05 AM »

กำลังจะเปลี่ยนมาใช้ irc พอดีมาเจอกระทู้นี้ คิดหนักเลย
ตอนนี้ยางเดิมที่ใช้ก็ ดัลลอป จีพี900 แต่หน้ายางไปหมดละ
แตกลายงาแผนที่สวยงาม

อยากเปลี่ยนมาใช้ยางที่ทุนไม่สูงมาก เพราะสภาวะตังค์ยังไม่คงที่
แล้วฝนก็เริ่มกระหน่ำลงมาแล้ว

แล้วก็เป็นพวกชอบโค้งติดแบนหน่อยๆด้วย กลัวใช้ irc แล้วจะไถล

ยังไง พี่ๆก็ช่วยให้ข้อมูลเยอะๆด้วยนะครับ เผื่อการตัดสินใจของเจ้าของกระทู้และอีกหลายๆคนอย่างผมครับ  :oiui

มาใหม่ ไม่รู้เรื่องอะไรสักอย่าง บ้าๆบอๆ แต่ก็ขอคำแนะนำด้วยนะครับ..
Cowboy VI
CBR NE-Zone

ChacK KoraT - JoHo

cowboy_vi@hotmail.com
« ตอบ #12 เมื่อ: 17, พฤษภาคม 2011, 12:43:07 AM »

คือ ถ้าพูดถึงการใช้งานหลักโดยทั่วไป ตามท้องถนนบ้านเรา ประสิทธิภาพก็อยู่ในระดับที่น่าพอใจนะผมว่า.....  >%REDD

แต่ถ้าจะเบนในลักษณะแบบเข่าเช็ดพื้นหนักๆ อาจต้องไปเล่นยางสนามแล้วแหละ

GoooBIRDoooM

« ตอบ #13 เมื่อ: 17, พฤษภาคม 2011, 01:41:54 AM »

หาพวก บริสโตน หรือไม่ก็ ยางพวก พริเลีย - เอ็กเซลล่า ประมานนี้รุ่นหาตามเน็ตเรย  !goodjob อ้อ แล้วอย่า หายางสนาม (สลิค) มาใส่ หละ กับถนน ทั่วไป (อย่าหาว่าไม่เตือน l11)
MineMine
*~วินนี่_พริ้ว Őń ŇŠŘ~*

*~วินนี่_พริ้ว Őń ČBŘ ~*

« ตอบ #14 เมื่อ: 19, พฤษภาคม 2011, 02:46:18 AM »

หาพวก บริสโตน หรือไม่ก็ ยางพวก พริเลีย - เอ็กเซลล่า ประมานนี้รุ่นหาตามเน็ตเรย  !goodjob อ้อ แล้วอย่า หายางสนาม (สลิค) มาใส่ หละ กับถนน ทั่วไป (อย่าหาว่าไม่เตือน l11)

เอกเซลล่า ลื่นค่อดๆ....เจอมากับตัว....

แล้วพี่ผมมีรถ 2 คัน ใช้ยางสลิคทั้ง 2 คัน (ใช้ในชีวิตประจำวัน)

ก้อไม่เห็นมีปัญหา.....ซ้ำยังเป็นคนที่(โค้ง)เร็วและโค้งสวยที่สุดในกลุ่มด้วย.....

ขึ้น - ลง ดอยสุเทพ ตอนฝนเพิ่งหยุดถนนแฉะๆด้วย...

เหอๆ.....

อย่างที่พี่ powerball ว่าอ่ะคับ....อยู่ที่ลมยาง และการเซ็ตช่วงล่าง....

ที่สำคัญคือ "ใจ" คับ.......

nawapon555

« ตอบ #15 เมื่อ: 20, พฤษภาคม 2011, 01:25:02 AM »

ผมว่าอย่าไปโทษยางดีกว่า

มาดูที่การขับ วอมยางหรือยัง การเข้าโค้งถูกลายหรือปาว และ ท่านั้งในการเข้าโค้ง ดีกว่า

ยางเส้นละพัน ก็ยังทำให้ หมดหน้ายางได้  >konan

ชีวิตคือการขับเคลื่อน
JAMAJOE

« ตอบ #16 เมื่อ: 20, พฤษภาคม 2011, 04:44:14 AM »

>yes >yes
เหนด้วยนะครับของงี้มันอยู่ที่ใจ แต่พอดีผมเปนสายป้อดน่ะครับ 5555++ (แบบว่าคนมันมีอดีตกับโค้งอย่างลึกซึ้ง อิอิ)  handsom handsom

Uploaded with ImageShack.us

MineMine
*~วินนี่_พริ้ว Őń ŇŠŘ~*

*~วินนี่_พริ้ว Őń ČBŘ ~*

« ตอบ #17 เมื่อ: 20, พฤษภาคม 2011, 08:40:22 AM »

ถ้าคิดจะเล่นกับ โค้ง ก้ออย่าลืม อุปกรณ์เซฟตี้ ด้วยนะครับ....

เป็นห่วงทุกคนเลยยยยยยย.....

HYME637
EngineerM

Line ID : engineerm

« ตอบ #18 เมื่อ: 21, พฤษภาคม 2011, 12:11:11 AM »

เบิร์นเปิดหน้ายางออกก่อนครับ  เจอถนนเปียกมีกลิ้งเหมือนกันครับ ตามหลังรถขยะระวังนะครับ

Design / Fabrication / sandblast-coating / Laser cutting - CNC Cutting / ---- Unique job----Lower price.
ชมผลงานได้ที่    https://www.facebook.com/pages/OCZ-MOD/308506182606090
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์