CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โอนรถไม่ได้ เพราะตรวจไม่ผ่าน ทำไงดีครับ  (อ่าน 13484 ครั้ง)
poomalee
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

poomalee@hotmail.com
« เมื่อ: 30, มีนาคม 2011, 07:25:58 AM »

สวัสดีครับ

ผมมีปัญหารบหวนสอบถามพี่ ๆ เล็กน้อย

ผมซื้อ CBR150R มือสอง มาจากเวบนี้แหล่ะครับ ทีนี่เขาโอนลอยให้ผมมา มีหนังสือซื้อขาย ใบมอบอำนาจโอน สำเนาบัตรทะเบียนบ้านครบ แต่ให้คนรู้จักไปโอนให้ เขาก็ตีเรื่องกลับมาว่าโอนไม่ได้
รถผิดสเปก อายัดอยู่ มีโช๊ค ล้อ และเบรค ผมไปถามที่ขนส่งสาขาอื่น เขากดเครื่องดู ก็ไม่มีอายัดในคอมพิวเตอร์ โทรไปถามที่ขนส่งสวนผัก (ที่บอกมีปัญหา) เขาบอกว่าต้องเอามาให้ช่างตรวจสอบอีกที

ตอนนี้เท่าที่ดู มีเบรกหลัง เป็นของโซนิค แล้วก็คลัชแต่งมา ปั๊มบนของรุ่นใหญ่ ที่มันไม่เดิม ผมควรจะเปลี่ยนกลับเหมือนเดิมให้หมดเลย หรือว่าเปลี่ยนเฉพาะเบรกครับ เพราะดู ๆ แล้วล้อเดิม โช๊คเดิม (เจ้าของเดิมน่าจะเปลี่ยนคืนให้แล้ว)

ผมกะว่าจะเอาไปให้ศูนย์ฮอนด้าเปลี่ยนเบรคให้ แล้วจะให้ศูนย์เช็คดูด้วย ไม่ทราบว่าดีหรือเปล่า หรือว่ามีพี่ ๆ จะแนะนำอย่างไรอีกครับ

หรือว่าจะขี่ไปทั้งยังเป็นชื่อคนอื่นอย่างนี้เลย

ขอบคุณครับ

tonruk
ถึงไม่ Perfect แต่ก็เป็น Limited Edition
I'm CBRsCLUB

Tonrukfon@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 30, มีนาคม 2011, 08:29:31 AM »

แนะนำลองจ้างร้านทำครับ ผมเคยเอารถไปแจ้งเปลี่ยนสีที่ขนส่งแต่ไม่ได้ทำเองเพราะกลัวจะตรวจสภาพไม่ผ่าน
เลยจ้างร้านแถวนั้นทำให้แล้วก็บอกกับร้านว่าไม่ต้องเอารถตรวจสภาพได้ไหม ทางร้านก็บอกว่าได้ครับไม่มีปัญหา
ส่วนในกรณีของคุณpoomaleeก็น่าจะทำได้นะ ยังไงลองจ้างร้านทำให้ดูก่อนถ้าไม่ได้ค่อยหาของเดิมมาใส่จะดีกว่านะครับ

ถึงไม่ Perfect แต่ก็ Limited Edition Kawasaki ER6N Limited Edition (Ton ET)
novelty
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #2 เมื่อ: 30, มีนาคม 2011, 03:36:03 PM »

ผมเพิ่งจะจ้างเค้าโอนแบบไม่ต้องเอารถไปตรวจมาครับ
อาจจะแพงหน่อยแต่ก็สะดวกกว่าครับ
Thammarat
-

i มดดำ

song.na.lux@hotmail.com - -
« ตอบ #3 เมื่อ: 30, มีนาคม 2011, 05:17:04 PM »

ผมเพิ่งจะจ้างเค้าโอนแบบไม่ต้องเอารถไปตรวจมาครับ
อาจจะแพงหน่อยแต่ก็สะดวกกว่าครับ
>yes >yes

poomalee

« ตอบ #4 เมื่อ: 30, มีนาคม 2011, 05:48:35 PM »

วันนี้เอารถไปให้ทางศูนย์ HONDA ดูแล้ว ช่างเขาบอกว่า เบรคเทียม แต่ไม่มีปัญหาอะไร น่าจะโอนผ่านครับ ยังไงพรุ่งนี้มะรืนนี้จะเอารถไปให้ขนส่งดูครับ...ขอบคุณครับ
novelty

« ตอบ #5 เมื่อ: 30, มีนาคม 2011, 10:23:11 PM »

ถ้าโอนที่หมอชิต ไม่น่ายากนะครับ ถ้ารถสภาพเดิมๆเลย
คนตรวจแค่ขูดเลขคอ เลขเครื่องเท่านั้นเองครับ
OFF THE TRACK

« ตอบ #6 เมื่อ: 31, มีนาคม 2011, 01:28:12 AM »

ใช้บริการของ เอกชนได้เลยครับเสียค่าใช้จ่ายนิดหน่อยแต่ผ่านชัวร์ครับ อีกอย่างตัวเอกสารครบถ้วนแล้วไม่มีปัญหาหรอกครับ
kit101

ขี่รุ่นนี้แล้วเหมือนพวกเก็บดอกเลย

kit_nueng101@hotmail.com
« ตอบ #7 เมื่อ: 31, มีนาคม 2011, 03:16:02 AM »

เท่าที่เคยได้ยิน จะเล่นพวก เกียร์โยง

กระจกมองหลังไม่ได้ใส่ 

นอกนั้นไม่ค่อยดูอะไรมาก ลอกเลขเครื่อง ตัวถัง จบ

มากหน่อยก็ว่าค่าไอเสีย

รถเรามันใช่ CBR150 แท้เปล่า วิ่งช้ากว่าคันอื่นอีก {T_T}
poomalee

« ตอบ #8 เมื่อ: 31, มีนาคม 2011, 07:40:43 AM »

มีคำถามอีกนิดครับ รถผมเจ้าของเดิมอยู่ภาษีเจริญ แล้วถ้าไม่ได้ติดอายัดลงคอมฯ ผมเอาไปโอนที่ขนส่งพื้นที่อื่น ใน กทม. ได้มั๊ยครับ ขอบคุณครับ
iceswat
Difficult But Not Impossible

จะช้าหรือเร็วก็ถึงเหมือนกัน

« ตอบ #9 เมื่อ: 31, มีนาคม 2011, 05:55:10 PM »

จ้างทำก็ได้ครับที่ทำงานแม่ผมจ้างตรวจสภาพรถ 100 เดียว

tommylee
รู้จักมั้ยCBRในตำนานอ่ะ

ไม่ได้ตั้งใจเจ้าชู้ แต่หน้าตาที่มีอยู่มันบังคับ!!!

tommylee_onpa@hotmail.com
« ตอบ #10 เมื่อ: 31, มีนาคม 2011, 06:17:22 PM »

l11 วิ่งมาขนส่งนนทบุรีดิคับ แต่ไม่ต้องเข้าไปข้างในนะ อยู่ตรงหน้าประตูเลย รับทำทุกอย่างต่อทะเบียนไม่ต้องตรวจสภาพด้วย (รถผมอายุ9ขวบแระ)แถมไม่แพงอีกต่างหาก รถผมสีไม่ตรงสภาพตามรูปในรายเซนต์ ยังผ่านสบายๆ 3ขั้นตอน ยื่นเอกสาร นั่งรอ แระก้อจ่ายตังค์ จบ l11 l11

อดีต... ปัจจุบัน...

ถึงแกจะแก่แต่ชั้นก้อรักแกหว่ะ...
kit101

ขี่รุ่นนี้แล้วเหมือนพวกเก็บดอกเลย

kit_nueng101@hotmail.com
« ตอบ #11 เมื่อ: 01, เมษายน 2011, 04:29:11 AM »

มีคำถามอีกนิดครับ รถผมเจ้าของเดิมอยู่ภาษีเจริญ แล้วถ้าไม่ได้ติดอายัดลงคอมฯ ผมเอาไปโอนที่ขนส่งพื้นที่อื่น ใน กทม. ได้มั๊ยครับ ขอบคุณครับ
แถวภาษีเจริญน่าจะไปโอนที่สวนผักนะ ถ้าจำไม่ผิดเพราะต้นขั้วทะเบียนอยู่ที่นั้น
ตอบ ไม่ได้ครับ

แนะนำครับ จ้างร้านตัวแทนเดินทะเบียนทำดีกว่า แพงกว่าปกติ แต่เรื่อง จบ.. 

รถเรามันใช่ CBR150 แท้เปล่า วิ่งช้ากว่าคันอื่นอีก {T_T}
godtaro

GODTARO

« ตอบ #12 เมื่อ: 01, เมษายน 2011, 06:38:55 AM »

:Dให้ดูในเล่มที่บันทึกเจ้าหน้าที่ด้านหลังสมุดว่ารถแจ้งใช้งานในเขตไหนแล้วคุณต้องไปที่ขนส่งเขตนั้นรับผิดชอบเท่านั้นครับไม่สามารถโอนข้ามเขตได้เมื่อคุณโอนรถเป็นชื่อของคุณแล้วคุณก็สามารถแจ้งการใช้รถในเขตที่คุณอยู่ได้เลยหลังจากนั้นหากมีการซื้อขายเกิดขึ้นอีกก็ต้องมาโอนที่เขตที่คุณแจ้งใช้รถไว้ครับ  >>no หรือใช้บริการของเอกชนก็ได้ครับง่ายดีแต่เสี่ยงหน่อยถ้าเป็นการโอนรถ l12

Nooknorules

« ตอบ #13 เมื่อ: 01, เมษายน 2011, 09:55:51 PM »

ทำไมไม่ผ่านอ่ะครับ ลองเปลี่ยนที่โอนดู รถผม CBR150 แฟริ่ง อ.เกษม เกียร์โยง ดิสเบรกคู่ ล้อโต สวิงอาร์ม RGV 250 โอนผ่านสบายๆเลยครับ ตอนพี่เค้าตรวจรถก็แค่มาดูๆ แล้วก็ฝนเอาเลขคอ แค่นี้แหละครับ เพิ่งโอนประมาณ 2 อาทิตย์ก่อนเองครับ

ปล.โอนที่ ขนส่งจังหวัดร้อยเอ็ดครับ
poomalee

« ตอบ #14 เมื่อ: 02, เมษายน 2011, 01:42:19 AM »

;) ขอบคุณพี่ ๆ เพื่อน ๆ น้อง ๆ ครับ วันนี้ผมไปทำโอนมาเรียบร้อยแล้ว  !hoehoe ผมคงกลัวเกินเหตุหน่ะครับ  :-\ เพราะว่าครั้งแรก ผมไม่ได้เอารถไป ให้เอกชนทำ แต่มันคงมีบันทึกของเก่าอยู่ เลยต้องเอารถไปให้ตรวจด้วย ตรวจแป๊บเดียว ก็รอรับเอกสาร ไปยื่นชำระเงิน จบ...  :-[

ถ้ารถไม่แต่งน่าเกลียดจริง ๆ ก็ไม่เป็นไร จะผ่านง่ายครับ   !wanwan

kubrod
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #15 เมื่อ: 08, เมษายน 2011, 06:55:29 AM »

เดี๋ยวนี้ขนส่งเขาออนไลหมดเเล้วครับโอนที่ไหนจังหวัดไหนก็ได้ผมซื้อมือสองมาจากชลบุรีเเต่ทำเรื่องโอนที่ฉะเชิงเทราเเต่ตอนเเจ้งย้ายเข้าต้องเอารถไปตรวจสภาพที่ขนส่งจังหวัดที่เราเเจ้งย้ายเข้า
shat1478
Certified Trader
*

« ตอบ #16 เมื่อ: 16, เมษายน 2011, 06:49:23 AM »

ขอถามหน่อยครับการโอนรถมีกี่แบบ มีวิธีไหนบ้าง กำลังจะซื้อมือ 2 อยู่ ครับ ขอความรู้หน้อย
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์