CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Cbr ผม ยางรั่วซะแล้ว (โดนกุญแจเสียบคา)  (อ่าน 8244 ครั้ง)
neospeed
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« เมื่อ: 08, มีนาคม 2011, 05:59:45 AM »

หมดคำจะบรรยายครับ ... ฟ้องด้วยภาพ

TeCho
ขอให้ได้ทำก็มีความสุขแล้วว..คิดถึงพ่อมากเรยย
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #1 เมื่อ: 08, มีนาคม 2011, 06:09:13 AM »

!eurk :'( :'(

flamemaliaus
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 08, มีนาคม 2011, 06:10:25 AM »

งง ว่าไปโดนได้ยังไงครับ มีสายห้อยกุญแจด้วยนะ  l6

boxserxl
BADANGBESAR๛
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

BADANGBESAR๛

« ตอบ #3 เมื่อ: 08, มีนาคม 2011, 06:14:19 AM »

ไปเหยียบอีท่าไหนอ่ะครับ
neospeed
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 08, มีนาคม 2011, 06:17:47 AM »

หลาย ๆ ท่านยังไง ... ผมโคตร งง จอดรถดูรถตัวเอง .... ไปโดนได้ไงมาหว๋า 
--
ณ เวลานั้น ขับรถออกจากที่ทำงานมาประมาณ 5 ร้อยเมตร ได้ยินเสียง ตั๊ป ๆ มาจากด้านหลังรถ เลยหันมามอง เห็นสายอะไรแว๊บ ๆ เลยจอดรถดู
แทบอึ้ง มาได้ไง ทั้งพวกกุญแจ ลูกกุญแจ งง มาก .. เซ็งก็เซ็ง
ละแล้ว ก็ดึงกุญแกเจ้าปัญหา ออก แล้วขับกลับไปจอดไว้ในตึกที่ทำงาน พรุ่งนี้ค่อยว่ากันอีกทีนึง จะทำอย่างไรดี -.-

sangthong09
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

sang_thong@hotmail.com
« ตอบ #5 เมื่อ: 08, มีนาคม 2011, 06:27:11 AM »

ความซวยไม่เข้าใครออกใคร ลุกกุญแจแบนๆ ยังเสียบได้ เอ๊ะหรือมีใครทะลึ่งไปเสียบไว้ที่ร่องถนน คิดเล่น ๆ อะครับ  :-\

timezxzx
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: 08, มีนาคม 2011, 06:28:40 AM »

:-\ :-\ :-\
pompam
จะขี่รถจนกว่าจะไม่มีแรงขี่~
I'm CBRsCLUB

~ ความสุขของคนขับมอเตอร์ไซค์คือเวลาลมเย็นๆ ตีหน้านี่แหล่ะ ~

s_chaiyakul@hotmail.com
« ตอบ #7 เมื่อ: 08, มีนาคม 2011, 06:30:17 AM »

!sadsad !sadsad !sadsad

Thammarat
-

i มดดำ

song.na.lux@hotmail.com - -
« ตอบ #8 เมื่อ: 08, มีนาคม 2011, 06:31:02 AM »

:o

จะ ปะได้ มะนั้น   !sadsad
NothinGz
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

ปล่อยหัวใจ ไปกับสองล้อ~*

« ตอบ #9 เมื่อ: 08, มีนาคม 2011, 06:41:21 AM »

หมดคำบรรยายจิงๆคับ - -"

เดาไม่ออกเลย ว่ามันเสียบเข้าไปมุมนั้นได้ยังงัย

เอ๊ะ รึมีใครเอาค้อนมาทุบกุญแจใส่  :-\ :-\ :-\

KAATO
CBR Commando

เฟี๊ยววววววเง๊าะห์ส์ษ์ศ์ฎ์ฆ์ฑ์ฐ์

to_nemesis@hotmail.com
« ตอบ #10 เมื่อ: 08, มีนาคม 2011, 06:53:48 AM »

ดูจากภาพแล้ว อาจจะยังพอสตีมอยู่ ถ้าปะแบบแทงอาจจะไม่ไหวกับรอยแผลแบนยาวครับ

สตีมแบบหัวเล็กนะครับ ดีกว่าหัวใหญ่

เพราะสตีมหัวใหญ่ ความร้อนที่กดลงในบริเวณกว้าง จะทำให้แก้มยางเสียรูปทรง

ถ้าปะไม่ไหวจริงๆ หรือสตีมแล้วยังรั่วอีก มี2ทางเลือกครับ คือ
1.เปลี่ยนยาง
2.เปลี่ยนจุ๊บแล้วใส่ยางในแก้ขัด (วิธีนี้อาจต้องระเบิดจุ๊บ ไม่คุ้มครับ เคยพาน้องไปทำตอนออกทริป เพราะร้านต่างจังหวัดในที่ทุรกันดาร เค้าปะไม่ได้จริงๆ เลยต้องยอม)

neospeed
**

« ตอบ #11 เมื่อ: 08, มีนาคม 2011, 07:00:31 AM »

ดูจากภาพแล้ว อาจจะยังพอสตีมอยู่ ถ้าปะแบบแทงอาจจะไม่ไหวกับรอยแผลแบนยาวครับ

สตีมแบบหัวเล็กนะครับ ดีกว่าหัวใหญ่

เพราะสตีมหัวใหญ่ ความร้อนที่กดลงในบริเวณกว้าง จะทำให้แก้มยางเสียรูปทรง

ถ้าปะไม่ไหวจริงๆ หรือสตีมแล้วยังรั่วอีก มี2ทางเลือกครับ คือ
2.เปลี่ยนจุ๊บแล้วใส่ยางในแก้ขัด (วิธีนี้อาจต้องระเบิดจุ๊บ ไม่คุ้มครับ เคยพาน้องไปทำตอนออกทริป เพราะร้านต่างจังหวัดในที่ทุรกันดาร เค้าปะไม่ได้จริงๆ เลยต้องยอม)
----------------------
ขอบคุณครับท่าน ... เดี๋ยวลองดูพรุ่งนี้ก่อน ว่าจะเอาอย่างไร ... เซ็งจิต

KAATO
CBR Commando

เฟี๊ยววววววเง๊าะห์ส์ษ์ศ์ฎ์ฆ์ฑ์ฐ์

to_nemesis@hotmail.com
« ตอบ #12 เมื่อ: 08, มีนาคม 2011, 07:05:16 AM »

ขอบคุณครับท่าน ... เดี๋ยวลองดูพรุ่งนี้ก่อน ว่าจะเอาอย่างไร ... เซ็งจิต

กรณีโดนตะปู ยังอาจจะขับต่อไปได้เป็นเดือนครับ เพราะเนื้อยางมันบีบแน่นรัดตะปูไว้ และแผลก็ไม่ใหญ่มาก
แต่กรณีกุญแจนี่ พรุ่งนี้อาจจะแฟบเลย เพราะร่องในดอกกุญแจ ตัวดีเลย

ยังไง ถ้ามันรั่วจนหมดลมจริงๆ อย่าขี่บดไปแบบทั้งดอกกุญแจนะครับ ถอดล้อไปเลย

หรือถ้าจำเป็นต้องบด ก็ดึงออกก่อน แล้วขับช้าๆ โน้มตัวไปข้างหน้ารถ แทบจะนั่งถังกันไปเลย

กันแม็กไว้ก่อนครับ แม็กสำคัญกว่ายาง

neospeed
**

« ตอบ #13 เมื่อ: 08, มีนาคม 2011, 07:09:37 AM »

กรณีโดนตะปู ยังอาจจะขับต่อไปได้เป็นเดือนครับ เพราะเนื้อยางมันบีบแน่นรัดตะปูไว้ และแผลก็ไม่ใหญ่มาก
แต่กรณีกุญแจนี่ พรุ่งนี้อาจจะแฟบเลย เพราะร่องในดอกกุญแจ ตัวดีเลย

ยังไง ถ้ามันรั่วจนหมดลมจริงๆ อย่าขี่บดไปแบบทั้งดอกกุญแจนะครับ ถอดล้อไปเลย

หรือถ้าจำเป็นต้องบด ก็ดึงออกก่อน แล้วขับช้าๆ โน้มตัวไปข้างหน้ารถ แทบจะนั่งถังกันไปเลย

กันแม็กไว้ก่อนครับ แม็กสำคัญกว่ายาง
----
ขอบคุณครับท่าน

ณ เวลานั้น ผมนั่งคิดซักพัก เลยถอดกุญแจ ออก
แล้วขับรถกลับไปจอดที่ Office ไม่ถึง 500 เมตร (ลมยังพอเหลืออยู่)
แล้วให้แฟนมารับ
พรุ่งนี้คิดไว้ในหัว ... ว่าจะเอา Service มายกล้อหลังแล้วถอดไปร้าน น่าจะดีกว่า บดไป 
------
ขอบคุณอีกครั้งครับท่าน
KAATO

หมีขั้วโลก

palm.2499@hotmail.com ไม่มีใครเกิดมาไรค่า+แม้คนที่ฉลาด
« ตอบ #14 เมื่อ: 08, มีนาคม 2011, 07:59:16 AM »

โดนเข้าไปได้ไง

[/img]http://image.ohozaa.com/view2/wnyH1FkpPHyi955Z
Toretto
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

EAST SIDE WARRIOR

« ตอบ #15 เมื่อ: 08, มีนาคม 2011, 08:08:19 AM »

คงจะเซ็งสุดๆเลยซินะครับ :-Xสู้ๆครับ

By jaroencm at 2011-01-14
oNuTo

« ตอบ #16 เมื่อ: 08, มีนาคม 2011, 08:13:27 AM »

!sadsad
Natthanand

ชื่อโอ๊ตค้าฟฟฟ ทักทายกันได้ครับ

natthanandspeed@hotmail.com
« ตอบ #17 เมื่อ: 08, มีนาคม 2011, 03:14:24 PM »

:-X :-X

จะรุ่นไหน ยี่ห้ออะไร  เราก็อยู่ด้วยกันได้ พิษณุโลกไรเดอร์

akekung
โค๊ด:

« ตอบ #18 เมื่อ: 08, มีนาคม 2011, 03:24:43 PM »

สตีมน่าจะอยู่ เคยโดนแผลใหญ่กว่านี้อีกไม่รู้โดนอะไร

แต่ว่ากุญแจที่เห็นสาวๆเค้าฝากให้ป่าว    l11 l11

Cowboy VI
CBR NE-Zone

ChacK KoraT - JoHo

cowboy_vi@hotmail.com
« ตอบ #19 เมื่อ: 08, มีนาคม 2011, 04:45:17 PM »

โหดสาดดดดดดด  @#%$( @#%$(

เปลี่ยนเลยดีกว่ามั้ย ? ......เห็นสภาพแล้วปวดตับ

หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์