CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง ล้อโต แม๊กเดิม หน่อยพี่ๆ  (อ่าน 1836 ครั้ง)
atts
หนทางพิสูจน์ม้า การเวลาพิสูจน์คน การเอาทนพิสูจน์ตัวเอง
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

go_jung69@hotmail.com
« เมื่อ: 23, กุมภาพันธ์ 2011, 03:50:26 AM »

คือ รถ ผม  เดิมๆ อะ คับ   จะเปลี่ยน ยางหลัง  แบบโตๆ อะคับ   แต่ไม่มีความรุ้เลย ว่า  ยางขนาดเท่าไหร่ หรือ ต้องทำอาไรบ้าง   รถผม ตัวเก่าอะคับ

Uploaded with ImageShack.us

Uploaded with ImageShack.us

แนะนำหน่อยคับ  ถ้าใครทำแล้ว ขอดูรูปด้วยยิ่งดีเลยนะคับ  ขอบพระคุรพี่ๆ มาก คับ

atts
หนทางพิสูจน์ม้า การเวลาพิสูจน์คน การเอาทนพิสูจน์ตัวเอง
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

go_jung69@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 23, กุมภาพันธ์ 2011, 03:57:43 AM »

l8    รอผู้ รู้   ขอราคายางด้วยนะคับ    >som
KAATO
CBR Commando

เฟี๊ยววววววเง๊าะห์ส์ษ์ศ์ฎ์ฆ์ฑ์ฐ์

to_nemesis@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: 23, กุมภาพันธ์ 2011, 04:21:45 AM »

แมกเดิม ใส่ยางโต โอเวอร์ไซส์เกินกว่าเดิมได้แค่เบอร์เดียวครับ

มากกว่านั้นก็ใส่ได้นะ แต่อันตราย เพราะหน้ายางจะกลม

พื้นที่สัมผัสพื้นทางตรงยังพอไหว แต่ในโค้งมีไถลกันกระจาย

มีคนเคยลอง และก็รู้ซึ้งมันมาเยอะแล้วเหมือนกันครับ

ถ้าอยากล้อโตจริงๆ ลงแม็กใหม่ดีกว่า ลองไปดูกระทู้ของสมาชิกที่ลงล้อโตได้ครับ คลับเรามีใส่กันเยอะ

แล้วค่อยตัดสินใจว่าชอบแบบไหน

oNuTo
I'm CBRsCLUB

« ตอบ #3 เมื่อ: 25, กุมภาพันธ์ 2011, 07:04:02 AM »

>yes
Nextjikko
เออ กูเล็ก กูยอม
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

จากเด็กเเว้น สู่ผู้ใหญ่เเว้น....

« ตอบ #4 เมื่อ: 27, กุมภาพันธ์ 2011, 01:24:58 AM »

ผมใส่เบอร์ 110 มิชลินไพลอต  เหอะ ๆ ใส่เกินเเมกเดิม มันก็อย่างที่ ท่านแอ็ดมิน ว่าไว้นั่นหละคับ ประสิทธิภาพ ด้อยลง อิอิ

(เพราะใจรัก+อยากลองแท้ ๆ)
kaka37008
ไม่งามอย่าใครไม่ใช่ปัญหา!
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

CBR เมืองโอ่ง

kaka37008@hotmail.com
« ตอบ #5 เมื่อ: 27, กุมภาพันธ์ 2011, 01:36:52 AM »

ดีนะว่าวันนี้สั่ง วิง ไปเบอร์เดิมไม่งั้นเสียเลย !hoehoe

poompk007
ยุคนี้ผู้ชายแท้เหลือน้อย...คุณผู้หญิงโปรดใช้สอยอย่างประหยัด
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

poompk007@hotmail.com
« ตอบ #6 เมื่อ: 22, มีนาคม 2011, 08:01:18 AM »

แม็กเดิมยางหน้า110/80หลัง90/80พอครับ อัพขึ้นมา1ไซส์
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์