CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่น้องเรามีอาการเป็นเหมือนกันมั้ยครับท่าน  (อ่าน 3699 ครั้ง)
Daeng_Mistine
ผมรักเมียครับ
I'm CBRsCLUB

« เมื่อ: 05, กุมภาพันธ์ 2011, 05:05:28 AM »

เวลาเราบิดกุญแจ จะมีเสียงวี๊ดดดดดด ดังขึ้นตอนที่ไมล์กำลังตีอยุ่ และดับไปเมื่อตีเสร็จ

แต่จะดังตลอดเวลาที่เราสตาร์ทเครื่องใช้งาน วี๊ดดดดดดด...... ผมอยากรุ้ว่ามันปกติใช่มั้ยครับผม

น่าจะเปนเสียงเครื่องหัวฉีดทั่วไป หรือ เปนปั๊มติ๊ก อย่างที่เค้าว่ากันอ่าครับ

แต่ถ้าเปนเสียงหัวฉีดแล้วทำไมพวกคลิก สกูปปี้มันไม่ยักกะดังแบบนี้อ่ะครับ งง มากมาย อิอิ  l8

2. เรื่องยาง เปนกันมั้ยครับ เวลาลงร่องถนนเอย สีทาถนนเอย ยามมันมักจะปัดๆ ลื่นๆ

ผมคิดว่าน่าจะเปนโช๊คหลังมันนิ่มมากๆ ก้อเลยเปนแบบนั้น พวกท่านคิดว่ายังไงกันมั่งครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05, กุมภาพันธ์ 2011, 07:25:54 AM โดย xlimited » บันทึกการเข้า

ถนนไม่ใช่สนามแข่ง...ไม่ต้องแรงก็ได้มั้ง !!!

noppadoll

« ตอบ #1 เมื่อ: 05, กุมภาพันธ์ 2011, 05:12:01 AM »

1.ของผมตอนบิดกุญแจ มีเสียง ปกติครับ  :Dแต่ตอนขับไม่มีครับ  >%REDD
2.ของผมก็เป็นครับอาจจะเป็นที่หน้าสัมผัวยางมันมีมาก หรือเปล่าครับ มันเลยแฉลบ ได้ง่าย(อันนี้เดา ครับ :-\ :-\)
Natthanand

ชื่อโอ๊ตค้าฟฟฟ ทักทายกันได้ครับ

natthanandspeed@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: 05, กุมภาพันธ์ 2011, 05:13:23 AM »

เวลาเราบิดกุญแจ จะมีเสียงวี๊ดดดดดด ดังขึ้นตอนที่ไมล์กำลังตีอยุ่ และดับไปเมื่อตีเสร็จ

แต่จะดังตลอดเวลาที่เราสตาร์ทเครื่องใช้งาน วี๊ดดดดดดด...... ผมอยากรุ้ว่ามันปกติใช่มั้ยครับผม

น่าจะเปนเสียงเครื่องหัวฉีดทั่วไป หรือ เปนปั๊มติ๊ก อย่างที่เค้าว่ากันอ่าครับ

แต่ถ้าเปนเสียงหัวฉีดแล้วทำไมพวกคลิก สกูปปี้มันไม่ยักกะดังแบบนี้อ่ะครับ งง มากมาย อิอิ  l8

2. เรื่องยาง เปนกันมั้ยครับ เวลาลงร่องถนนเอย สีทาถนนเอย ยามมันมักจะปัดๆ ลื่นๆ

ผมคิดว่าน่าจะเปนโช๊คหลังมันนิ่มมากๆ ก้อเลยเปนแบบนั้น พวกท่านคิดว่ายังไงกันมั่งครับผม
@#%$( @#%$(  ผมนึกว่ารถผมเปนคันเดียวนะเนี่ย  เป็นเหมือนกันเลยอ่ะครับ

จะรุ่นไหน ยี่ห้ออะไร  เราก็อยู่ด้วยกันได้ พิษณุโลกไรเดอร์

soft
cbr ซามูไร
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #3 เมื่อ: 05, กุมภาพันธ์ 2011, 05:18:34 AM »

ตอบข้อ2 รถผมก็เป็นครับแต่พอเติมลมยางให้แข็งขึ้นอีก มันหายเลยครับ ???

ความดีไม่มีขาย อยากได้ต้องทำเอา
vipu
ไม่ว่ารถกี่ CC ก็ตามจะไปยันเมืองจีนก็ได้ถ้า"ใจเราถึง"พอ
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

เฟอร์รารี่ก็เคยแซงมาแล้ว!!!

mai_2531@hotmail.com
« ตอบ #4 เมื่อ: 05, กุมภาพันธ์ 2011, 05:21:07 AM »

เสียง วีดดด เป็นเสียงของการทำงานปั๊มหัวฉีดครับ ที่พวกสกูปปี้ไม่ได้ยินเพราะมันอยู่ใน U-Box (นานกว่า)
เรื่องยางมันอยู่ที่ สภาพถนนด้วยอะครับ ลองไปซื้อ นิตยสาร นักเลงมอไซค์มาอ่านฉบับ 271 เดือน กพ 54
หน้า 101 ครับอธิบายเรื่องการทาผิวจราจรไว้อยู่ครับ

ลุยทุกที่ ไปกับเพื่อนคู่ใจ เพราะเรา คือ CBRสปอร์ตทัวร์ริ่ง
Tana CBR
จะช้าหรึอไว ก็ไปให้ถึงจุดหมาย
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #5 เมื่อ: 05, กุมภาพันธ์ 2011, 05:23:00 AM »

เสียงวี๊ดดด cbr150iมีทุกคันเป็นปกติคร้าบ

husky9
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #6 เมื่อ: 05, กุมภาพันธ์ 2011, 05:28:21 AM »

1. ผมก็เป็นนะครับ ตอนเปิดเครื่อง แรกๆ และพอขี่ๆไป ถ้าฟังดีๆ ก็จะได้ยินเสียง

2. เรื่องปกติครับ ล้อมันไม่ใหญ่พอที่จะนิ่ง เอ๊ะงงๆ คือ ตอนผมขี่โซนิค ลื่น+ปัด จนชินแล้วครับ ถ้าตกรอ่งถนน นี้แทบจะขี่ตามเป็นเส้นร่องเลย แล้วพอออกมันก็จะปัดๆ ส่วนเส้นถนน ลื่น อย่าบอกใคร ยิ่งฝนตกหรือเปียกๆด้วยนะ ขี่ไปนึกถึง พระคุณพ่อแม่ไป >.<

ปล. ผมขี่ 250 นะครับ เพิ่งขี่ได้ วันนี้เป็นวันที่ 2 พอไปตกร่องถนน นี้ไม่รู้สึกอะไรเลย พอไปเหยียบเส้นถนน ก็นิ่งมากๆ อาจจะปัดบ้าง(เล็กน้อย) จนแทบไม่รู้สึก ผมเลยคิดว่า เป็นเพราะขนาดของล้อนะครับ โซนิคล้อเล็กมากๆ ปัดกระจาย 150ใหญ่ขึ้นมา ก็ปัดในระดับนึง 250ใหญ่มาอีก ก็ปัดจนรู้สึกแค่เล็กน้อย

pompam
จะขี่รถจนกว่าจะไม่มีแรงขี่~

~ ความสุขของคนขับมอเตอร์ไซค์คือเวลาลมเย็นๆ ตีหน้านี่แหล่ะ ~

s_chaiyakul@hotmail.com
« ตอบ #7 เมื่อ: 05, กุมภาพันธ์ 2011, 05:34:53 AM »

ผมก้อมีครับ...ตอนวิ่งก้อได้ยิน...แต่เสียงมันจะเบามากๆ

ส่วนเรื่องยาง...ตอนขี่คันเก่า (Spark) ผมก้อเป็นครับ...พอเหยียบเส้นนี้วืดทันที...ของ 150i บางทีก้อเป็นครับ

Out_DooR

ไ ป . . . ต า ม อำ เ ภ อ ใ จ

« ตอบ #8 เมื่อ: 05, กุมภาพันธ์ 2011, 05:44:01 AM »

เสียงมันมีมาตั้งแต่ Wave i แร้วครับ  ถ้าคนเคยขับ  l3 l3

oNuTo

« ตอบ #9 เมื่อ: 05, กุมภาพันธ์ 2011, 06:02:45 AM »

เป็นเหมือนกันแหละครับ ปกติ >konan
robert m
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 05, กุมภาพันธ์ 2011, 06:15:29 AM »

เสียงวี๊ดเกิดจากปั๊มสติ๊กทำงานครับ สาเหตุที่ดังชัดเจนเพราะถังน้ำมันมันอยู่ในอ้อมขาเราแล้วเวลาขับเราก็ก้มเล็กน้อยมันเลยดังชัดเจน

แต่สกูปปี้ถังน้ำมันมันอยู่ใต้เบาะเยื้องไปทางด้านหลัเราเลยไม่ได้ยินเสียงปั๊มสติกทำงาน มั่วนะไม่รู้ถูกรึเปล่า :-\
Ekakachai
ขับเร็วชิดซ้าย ขับไวชิดขวา

จำกัดความเร็ว 180 กม./ 3 ชั่วโมง

ekakachai_34@windowslive.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #11 เมื่อ: 05, กุมภาพันธ์ 2011, 06:19:30 AM »

เท่าที่ทราบเป็นธรรมดานะครับ มันกำลังเช็คระบบต่างๆ รวมถึงกล่องหัวฉีดนะครับ l5

Ekakachai  < เก่ง > @ ซอย  สุทธิพร ดินแดง  ก.ท.ม.
 แข่งเรือลือเลื่อง เมืองงาช้างดำ จิตรกรรมวัดภูมินทร์ แดนดินส้มสีทอง เรืองรองพระธาตุแช่แห้ง
MoteClashCBR
รักได้เพียง สิ่งเดียว ฮอนด้า cbr 150 r ที่ร๊ากกก
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

มุ่งทะยานให้สุดแรง บิดไปให้สุดใจ ด้วยใจอันร้อนแรง!

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #12 เมื่อ: 05, กุมภาพันธ์ 2011, 06:29:26 AM »

โช๊คหลังแนะนำ ให้เปลี่ยนเป็น สปริงดำดูคับ ลองไปหากระทู้นั้นดู ช่วยได้เยอะเลยคับ

พุ่งตรงให้สุดแรง บิดไปให้สุดใจ ด้วยใจอันร้อนแรง!!!
Nock_CBR

« ตอบ #13 เมื่อ: 05, กุมภาพันธ์ 2011, 06:34:57 AM »

ผมว่าโช๊ค ก็สำคัญ ต้องเอาไปเปลี่ยนแล้วละ - -

มัน ยางเทพ แล้ว ยังมีอาการ สบัด ให้เห็น โช๊คแน่ๆ
tineny

« ตอบ #14 เมื่อ: 05, กุมภาพันธ์ 2011, 07:18:21 AM »

ขนาดของยางไม่เกี่ยวหรอกครับ ต้องดูยางเป็นรุ่นๆไป

ของผม เวฟ125i คันก่อน ยางเดิมติดรถก็ปริ้น แต่พอเปลี่ยนเป็น มิชลิน m45 แล้วมันก็หายไปเลย แล้วมันยังหนึบกว่ายางเดิมติดรถ cbr คันนี้ด้วยซ้ำไป ตอนนี้ขี่ไปเข้าโค้งทีไร เสียวๆทุกที

ว่าจะเก็บเงินเปลี่ยนยางอยู่ เพราะยางเดิมนี่ น่ากลัวมากๆ

Daeng_Mistine
ผมรักเมียครับ

« ตอบ #15 เมื่อ: 05, กุมภาพันธ์ 2011, 05:46:22 PM »

โอ๊ววววว ขอบคุณทุกๆท่านมากครับผม

พอจะกระจ่างได้ความรุ้ไรเพิ่มมาอีกเพียบเลย

ขอบคุณคร้าบบบบบบ

ว่าแต่ โช๊คสปริงดำ นี่เหนเค้าว่าปรับระดับได้ด้วยหรอครับ ราคา 700 อ่าครับผม

ถนนไม่ใช่สนามแข่ง...ไม่ต้องแรงก็ได้มั้ง !!!
raymetal
เมี้ยววววววววววว

ถึงรถจะแก่ ((แต่ไม่กาก))

« ตอบ #16 เมื่อ: 05, กุมภาพันธ์ 2011, 06:09:40 PM »

>yes

ขับไปเห้อ ถึงจะรุ่นเก่า ยังไงก็รถเรา
KsMos
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #17 เมื่อ: 05, กุมภาพันธ์ 2011, 10:56:03 PM »

อ่าครับ ได้ความรู้ด้วย ผมชอบ  l13
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์