CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่มีคำถามเรื่องการซื้อรถครับ ^^  (อ่าน 3459 ครั้ง)
SUNZX
ได้รถแล้วคร้าบบบบ ><
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

chaiwichit9@hotmail.com
« เมื่อ: 04, ธันวาคม 2010, 08:33:28 PM »

ต้องการจะซื้อ CBR 150r โดนใช้เงินสดอะครับ(ผ่อนเเล้วดอกเบี้ยมันเยอะT-T)
อยากทราบว่าต้องเตรียมเอกสารหรือเตรียมอะไรไปหรือป่าวอะครับ หรือว่าเดินตัวเปล่าเข้าศุนย์ไปได้เลย

ปรกติผมเคยขี่แต่ของพี่กับของเพื่อนมา 2 ปีได้แล้วอะครับ !wanwan
แต่ยังไม่เคยซื้อรถเป็นของตัวเองเลย  :-X :(

เลยอยากรู้อะคับว่าหากจะซื้อรถเองต้องเตรียมอะไรไปบ้าง  ???

ปล. ผมอายุ 18 ปี ครับ ^^

หมาดำ
"มิตรภาพที่ดี มีอยู่ในจิตสำนึก"
CBR Commando

"เราจะเป็น...ตำนาน..และอมตะ555"

nat_wave125@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 04, ธันวาคม 2010, 08:42:54 PM »

:Dต้องให้พ่อหรือแม่หรือพี่ไปเป็นผู้ซื้อครับ อายุไม่ถึง20จดทะเบียนไม่ได้ เอกสาร สำเนาบัตรประชาชน ทะเบียนบ้าน
          l11 l11 l11 l11 l11 l11  ที่สำคัญเงินนนนนนนน   >%^SR >%^SR >%^SR >%^SR >%^SR

"เพื่อชีวิตติดล้อ..ขอแค่เศษสตางค์..เติมน้ำมัน น้ำเมาาาาาาาา..."
cci17
I'm CBRsCLUB

หน้าที่ของ ข้าราชการ คือต้องรับใช้ ประชาชน

« ตอบ #2 เมื่อ: 04, ธันวาคม 2010, 11:06:08 PM »

:Dต้องให้พ่อหรือแม่หรือพี่ไปเป็นผู้ซื้อครับ อายุไม่ถึง20จดทะเบียนไม่ได้ เอกสาร สำเนาบัตรประชาชน ทะเบียนบ้าน
          l11 l11 l11 l11 l11 l11  ที่สำคัญเงินนนนนนนน   >%^SR >%^SR >%^SR >%^SR >%^SR
ตามนั้นเลยครับ แต่ตอนผมออกมีบัตรใบเดียวกับเงิน เอกสารอื่นๆเอาไปให้วันหลังครับ ออกแนวใจร้อน พอผ่านไปเจอรถมีขาย ก็ไปกดตังค์ซื้อเลย เพราะว่ารอมานานมากแล้ว  :P :P :P

GoLf   KoRaT 081-0667778        eo_cci17@windoeslive.com

SUNZX

« ตอบ #3 เมื่อ: 05, ธันวาคม 2010, 06:32:00 PM »

ขอบคุณครับพี่ๆน้าๆสำหรับคำแนะนำ  ;)

อ่า...เพิ่งนึกได้
ยังไม่มีเลย( 2 ปีที่ผ่านมารอดมาได้ไง :-X )
ได้รถแล้วนำรถไปสอบได้หรือป่าวอะครับ
หรือว่าต้องไปสอบก่อนซื้อรถ ???

....ตอนนี้ยังไม่ได้ก็นั่งอ่านกระทู้เก็บข้อมูลอยู่ครับ ^^
แต่ยิ่งอ่านยิ่งอยาก :'(
จะลงแดงตายแล้วคร้าบบบบ !ohno
thetaoza29
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

tao_rw63_3_9@hotmail.com
« ตอบ #4 เมื่อ: 05, ธันวาคม 2010, 06:41:22 PM »

ขอบคุณครับพี่ๆน้าๆสำหรับคำแนะนำ  ;)

อ่า...เพิ่งนึกได้
ยังไม่มีเลย( 2 ปีที่ผ่านมารอดมาได้ไง :-X )
ได้รถแล้วนำรถไปสอบได้หรือป่าวอะครับ
หรือว่าต้องไปสอบก่อนซื้อรถ ???

....ตอนนี้ยังไม่ได้ก็นั่งอ่านกระทู้เก็บข้อมูลอยู่ครับ ^^
แต่ยิ่งอ่านยิ่งอยาก :'(
จะลงแดงตายแล้วคร้าบบบบ !ohno

เหมือนกันเลยครับ >%REDD >%REDD >%REDD
cci17

หน้าที่ของ ข้าราชการ คือต้องรับใช้ ประชาชน

« ตอบ #5 เมื่อ: 05, ธันวาคม 2010, 06:43:44 PM »

หมายถึงใบขับขี่หรือป่าวครับ ถ้าใช่ ซื้อรถไปสอบก็ได้ แต่ทางที่ดีควรให้ผู้ปกครองหรือเพื่อนๆที่มีใบขับขี่แล้วพาไปสอบดีกว่า หากเกิดอะไรขึ้นมาแล้วระหว่างทาง  เวลาเค้าถามหาใบขับขี่จะยุ่ง  หรือไม่ก็ไปเช่ารถที่ขนส่งได้ครับ  ทำให้ถูกต้องตามกฏหมายนะครับ !goodjob    ระหว่างรอซื้อรถไปทำก่อนก็ได้นะครับ พอมีรถแล้ว จะไปไหนมาไหนก็อุ่นใจ

GoLf   KoRaT 081-0667778        eo_cci17@windoeslive.com

Cowboy VI
CBR NE-Zone

ChacK KoraT - JoHo

cowboy_vi@hotmail.com
« ตอบ #6 เมื่อ: 05, ธันวาคม 2010, 07:00:08 PM »

ตอนซื้อ.....ก็พาผู้ปกครองไปรับรองเอกสารให้ก่อนก็ได้ครับ  >yes

แล้วหลังจากนั้นค่อยหาเวลาว่างไปสอบใบขับขี่อีกที แต่.....ขอย้ำเลยนะครับว่า ต้องไปสอบ

เพราะที่สำคัญ ใช่ว่าแค่ขับขี่ปลอดภัยเพียงอย่างเดียว การปฎิบัติตามกฏจราจรของบ้านเมืองก็เป็นสิ่งที่สำคัญนะครับ

cci17

« ตอบ #7 เมื่อ: 05, ธันวาคม 2010, 07:06:40 PM »

ตอนซื้อ.....ก็พาผู้ปกครองไปรับรองเอกสารให้ก่อนก็ได้ครับ  >yes

แล้วหลังจากนั้นค่อยหาเวลาว่างไปสอบใบขับขี่อีกที แต่.....ขอย้ำเลยนะครับว่า ต้องไปสอบ

เพราะที่สำคัญ ใช่ว่าแค่ขับขี่ปลอดภัยเพียงอย่างเดียว การปฎิบัติตามกฏจราจรของบ้านเมืองก็เป็นสิ่งที่สำคัญนะครับ
  เค้าคือ   ผู้พิฆาตรสันติราษฎ์    :P :P

Cowboy VI
CBR NE-Zone

ChacK KoraT - JoHo

cowboy_vi@hotmail.com
« ตอบ #8 เมื่อ: 05, ธันวาคม 2010, 07:17:53 PM »

เค้าคือ   ผู้พิฆาตรสันติราษฎ์    :P :P
ให้พี่เป็นคนดีกับเค้าซักวันเหอะ.....cryyyyy......ไอ้มดแดงพิฆาตศัตรู~~  handsom  handsom

ปล. รูปตรงลายเซ็นต์นั่น บ้านกอล์ฟเหรอ ? น่าอยู่มั่กๆ ^ ^

SUNZX

« ตอบ #9 เมื่อ: 05, ธันวาคม 2010, 08:56:34 PM »

ครับ ขอบคุณครับ
หมายถึงใบขับขี่หรือป่าวครับ ถ้าใช่ ซื้อรถไปสอบก็ได้ แต่ทางที่ดีควรให้ผู้ปกครองหรือเพื่อนๆที่มีใบขับขี่แล้วพาไปสอบดีกว่า หากเกิดอะไรขึ้นมาแล้วระหว่างทาง  เวลาเค้าถามหาใบขับขี่จะยุ่ง  หรือไม่ก็ไปเช่ารถที่ขนส่งได้ครับ  ทำให้ถูกต้องตามกฏหมายนะครับ !goodjob    ระหว่างรอซื้อรถไปทำก่อนก็ได้นะครับ พอมีรถแล้ว จะไปไหนมาไหนก็อุ่นใจ

เออ แหะๆขอโทษทีครับพิมพ์ตกหมายถึงใบขับขี่ละครับ :-\

ก็...กะว่าได้รถแล้วว่าจะขับแถวบ้านปรับตัวให้ชินก่อน
(ได้ยินว่ารุ่นนี้เข้าเกียร์ยากกว่าตัวเก่า)
แล้วก็อีกวันก็ไปสอบใบขับขี่ครับ ^^

ตอนนี้รออนุมัติอย่างเดียว...

แต่กว่าจะได้ก็คงตั้งมกราคมโน่น(หมดเทศกาลสอบตรงอะครับ)

คิดว่าถ้าผ่านสอบสัมภาษคณะเทคนิคการแพทย์ มหิดล น่าจะได้เร็วขึ้น  !give
ถ้าติดFood SCI เกษตรบางเขน คงได้เลย 555+ ;D

แต่ตอนนี้สัมภาษเมื่อไหร่ยังไม่รู้เลย  :o

เซ็งจริงๆ
ปล. อยู่หนองแขม พวกร้านตัวเเทนจำหน่ายของHonda(เรียกถูกอะป่าวหว่า) เห็นมีรถมาทีไรก็วางโชว์ได้แป๊ปเดียวก็หายไปซะแล้ว
      แบบนี้ตอนผมไปซื้อต้องรอนานเท่าไหร่เนี่ย ???  !sadsad
nickname2529
รองเท้ายังมีคู่ แต่กูไม่มีใคร

nickname2529@hotmail.com
« ตอบ #10 เมื่อ: 15, ธันวาคม 2010, 06:35:23 AM »

ตามนั้นครับ

คิดจะเป็นดาว...ต้องก้าวมาจากดิน  หากเดินตามรอยเท้าคนอื่น  และยืนที่ที่มีคนพิชิต  ก็อย่าคิดจะมีรอยเท้าของตัวเอง

nickname2529@hotmail.com
nickname252986@hotmail.com
http://www.facebook.com/profile.php?id=100003505247040
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์