CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีเสียงดังก๊อกๆครับ  (อ่าน 1634 ครั้ง)
Man_CBR
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« เมื่อ: 16, พฤศจิกายน 2010, 07:39:51 AM »

แบบว่าเครื่องมีเสียงดังก๊อกๆแก๊กๆ

และมีอาการกระตุกนิดๆ

ไม่ทราบว่าท่านใดเคยมีอาการแบบผมมั้งครับ

และไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรครับ

รบกวนด้วยนะครับ(ขับไม่มันส์เลย) nooooo nooooo

nekoicll
I'm CBRsCLUB

neko_himavari@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 16, พฤศจิกายน 2010, 07:46:47 AM »

ก๊อกๆ ยังไงหรือครับ เอียงรถทางขวาแล้วมี ทางซ้ายไม่มีหรือปล่าว :(
Man_CBR

« ตอบ #2 เมื่อ: 16, พฤศจิกายน 2010, 08:28:05 AM »

แบบว่าตอนติดเครื่องแล้วมันก็มีเสียงก๊อกๆเรื่อยๆอ่ะคับ

แต่พอเร่งรอบเกิน3,500ขึ้นไปแล้วเสียงก็หายไป

แต่จะมีอาการกระตุกของเครื่องเล็กน้อยถ้าเร่งรอบสูงๆ

ประมาณ5000ขึ้นไปอ่ะครับ

rogerover3

« ตอบ #3 เมื่อ: 16, พฤศจิกายน 2010, 03:24:13 PM »

ผมว่าน่าจะเป็นเสียงโซ่ราวลิ้นนะ
Arunthorn
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

The Dark Knight

« ตอบ #4 เมื่อ: 16, พฤศจิกายน 2010, 08:43:42 PM »

ผมก็เคยเป็นครับ คิดเหมือนคุณ rogerover3 น่าจะดังจากโซ่แคม (โซ่แคมของเราทำงานดังโคตรอยู่แล้ว) หรือแคมกับหัวก้านวาล์วครับ ตอนนั้นน่าจะเป็นเพราะละเลย ใช้น้ำมันเครื่องจนจาหมด

อายุการใช้งานโดยไม่ได้ถ่าย มันเลยไปหล่อลื่นส่วนนั้นไม่ค่อยทั่วถึง เป็นเสียก๊อก ก๊อก ตามจังหวะเครื่องทำงานตอนเดินเบา เฉพาะตอนตั้งรถตรงด้วย ถ้าตะแคงจะไม่ดัง(ซ้าย..ไม่ได้ลองตะเคงขวา)

เพราะตอนตะแคง น้ำมันไปหล่อเลี้ยงทั่วถึงเสียงก็เงียบไป ช่างบอกว่าไม่เป็นปัญหาอะไรมากเพียงเสียงมันน่ารำคาญครับ ต่อมาผมใช้น้ำมันเครือง สังเคราห์ 100 % แล้วเปลียนถ่ายบ่อยขึ้น หมด

ปัญหาไปเลยครับ อันนี้เป็นประสบการณ์ครับ ถูกผิดประการใดขออภัย ส่วนที่คุณว่า สะดุด ตอน 5000 rpm. ผมไม่แน่ใจครับ เพราะไม่เคยเป็น ยังไงก็รีบนำรถไปเช็คกับช่างที่เชื่อถือได้ก็ดีครับ 

ฝาก พี่ๆเพื่อนๆท่านอื่น ที่ทราบสาเหตุช่วยเข้ามาชี้แนะด้วยคร๊าบบบ..
Man_CBR

« ตอบ #5 เมื่อ: 17, พฤศจิกายน 2010, 07:27:46 PM »

ขอบคุณมากครับผม

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์