CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: 1 ... 8 9 [10] 11 12   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะโชว์....สำหรับคนชอบโปรอาร์ม (all proarm scoop)  (อ่าน 120935 ครั้ง)
happycom
I'm CBRsCLUB

โคราชบ้านเอง

tum_yippee@hotmail.com
« ตอบ #180 เมื่อ: 02, กันยายน 2011, 05:46:32 AM »

รบกวนพี่เชต หน่อยนะครับ
โปรอาร์ม nc 24 ที่แม็คหลัง กว้าง 3.5  อะครับ
ราคากลางอยู่ประมาณเท่าไหร่หรอครับ

สนใจตัวที่ พี่ใส่มากเลยครับ.
รบกวนด้วยนะครับ อยากจะตีนโตแล้ววว >SAFE$#

nc24 ไม่แพง เพราะเป็นล้อ 18 นิ้ว
การซ่อมบำรุง ก็จะมีแต่พวกผ้าเบรค สเตอ พวกนี้พอหาได้ทั่วไป

รวมรูปรถเก่าๆ สนิมเกรอะกรัง :: http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=39586.msg575820#msg575820

http://www.norman-family-cookies.com/

Gear_MT
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #181 เมื่อ: 02, กันยายน 2011, 07:31:02 AM »

เอ่อ ลืม แล้วการซ่อมบำรุงหลังๆ ค่าใช้จ่ายสูงมั้ยครับ?

ส่วนใหญ่ก็จะมีแต่รายการอะไหล่ที่สึกหรอตามสถาพการใช้งานปกติครับ  เช่นสเตอร์ , โซ่  ที่อาจจะบ่อย
พวกที่นานๆ เปลี่ยนก็เป็นลูกปืนล้อ ซิลกันฝุ่น ประมาณนี้ครับก็ถือว่าปกติ 
หากว่าการ DIY ที่ข้ามสายพันธ์อย่างผม  ( เอาล้อ NSR Proarm มาเข้ากับ Yamaha X1R ก็ที่เป็นประเด็นเลยก็เรื่องของกำลังเพราะว่า X1R 135 cc.
นั้นหมายความว่าจะต้องเร่งรอบในช่วงออกตัวมากกว่าเดิมนิดหน่อย  ระยะยาวก็น่าจะส่งผลในเรื่องของครัช์  อ่ะครับแต่ก็ไม่น่าเป็นหว่งมากเพราะว่าคนไทยเก่งซ่อมได้
อีกอย่างก็ไม่น่าจะเสียเร็ว  ทั้งนี้ก็ขึ้นอยู่กับพฤติกรรมการขับขี่แล้วล่ะครับ   
ผมว่าหากเรารักที่จะทำแล้วก็มีความสุขกับสิ่งที่ทำเรื่องค่าซ่อมบำรุงก็ไม่ใช่ประเด็นนะครับ  ( ของพวกนี้ราคาไม่แพงครับ  บางทีดื่มเหล้ากับเพื่อนยังเปลืองกว่าเลยครับ )
เพราะงั้นแล้วก็เตรียมงบไว้เมื่อพร้อมแล้วก็ลงมือได้ครับผม   
อีกอย่างก็เรื่องการหาของที่ยากกว่าเสียด้วยซ้ำของจำพวก Proarm น่ะครับ
ยังไงก็เป็นกำลังใจให้นะครับหากว่าคิดจะทำ
suchet
ถึงจะเล็ก.....แต่ก็จะโต....ครายจะทามมายยย
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

คิดให้ใหญ่ ...ตั้งใจ มุ่งมั้น แน่วแน่ ยังไงก็ทำได้

chet_hondapiya@hotmaill.com
« ตอบ #182 เมื่อ: 04, กันยายน 2011, 04:13:21 AM »

รบกวนพี่เชต หน่อยนะครับ
โปรอาร์ม nc 24 ที่แม็คหลัง กว้าง 3.5  อะครับ
ราคากลางอยู่ประมาณเท่าไหร่หรอครับ

สนใจตัวที่ พี่ใส่มากเลยครับ.
รบกวนด้วยนะครับ อยากจะตีนโตแล้ววว >SAFE$#

ต้องขอบอกก่อนนะอะไหล่มือสองไม่มีราคากลางหรอกครับ ขึ้นอยู่กับความพอใจของคนขายและกระแสอะไหร่นั้นๆ อย่างเช่น
โปรอาร์ม nsr150sp เมื่อก่อนพี่ซื้อมาแปลงให้เอ็กวันราคาไม่เกิน5000บาท ตอนนี้ราคาไม่ต่ำกว่า8000เชียว
โปรอาร์มnc24ล้อ18นิ้วกระแสไม่แรงนักราคาจะถูกกว่าnsrบ้านเราซะอีกแต่ถ้าเป้นล้อ17นิ้วของบิ๊กไบค์ราคาหมื่นนิดๆ
อย่างของพี่ซื้อแถวต่างจังหวัดเค้าไม่ค่อยรู้ราคาหรือกระแส พี่ซื้อชุดนี้มา3000เอง แต่ตอนนี้ขายไปซะแล้ว 3500 (ขายทุนนิดๆ 555)
ตอนนี้c30อยู่ซื้อมา3500บาทครับ.........แปลงไม่ยากเท่าหาโปร์อาร์มราคาไม่แรงครับ
ปล. ตอนแปลงใส่cbr ซื้อโปรอาร์มมา3000 ซื้อโซ่สเตอร์ใหม่ เปลี่ยนยางใหม่ แปลงใส่และทำสี ทำท่อใหม่ รวมๆแล้วแพงกว่าโปรฮาร์ม2เท่าครับ(คิดเผื่อตรงนี้ก่อนทำนะครับ เดี๋ยวซื้อมาแล้วงบหมดค้างคาราคาซังไม่ได้ขี่เหมือนพี่ตอนนี้ครับ....รอทำท่อใหม่อยู่นานแล้ว..........

หาของให้ได้ก่อนส่วนแปลงใส่โทรมาปรึกษาได้ครับ ยินดีให้คำแนะนำ เชต 080-6490108 084-2494380

Gear_MT
**

« ตอบ #183 เมื่อ: 04, กันยายน 2011, 05:50:28 AM »

:-\  แวะมาทักทายวันนี้ก็ได้เริ่มหาสปริงดึกขาเบรคใหม่  มีของเทียบที่ร้านพอดีซื้อมา 20 บาท  แล้วรอทำ Support ยึดปั้มกระทุ้งล่างก็น่าจะใช้งานได้แล้ว

วันนี้ลองเอาไปขี้ดู  มีอาการสั่นไมรู้ว่าเพราะอะไร  แต่พอเร่งเพิ่มขึ้นอาการสั่นเบาลง  สงสัยต้นแรงไม่พอ  ยางหลังใหญ่มากมาย @#%$( 

ตอนนี้สเตอร์หน้า / หลัง , 15 / 42 ฟัน  อาจจะต้องเพิ่มเป็น หลัง 44 หรือเปล่า >yes

เอารูปมาให้ดูด้วยครับ

stepnudear
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #184 เมื่อ: 04, กันยายน 2011, 09:37:35 PM »

ขอสอบถามราคาใส่โปรอาร์มหน่อยสิครับบว่าราคามันประมาณเท่าไรรวมอะไหล่ที่ต้องใช้ทั้งหมดอ่ะครับราคาเบ็ดเสร็จประมาณเท่าไรเอาแบบชุดประหยัดอ่ะครับอยากใส่มากแต่ไม่มีความรู้ในเรื่องนี้รบกวนชี้แนะหน่อยครับ ของ CBR150 PGMFI  >%^SR
SubYerIce

« ตอบ #185 เมื่อ: 04, กันยายน 2011, 09:45:58 PM »

เจ๋ง!
Gear_MT
**

« ตอบ #186 เมื่อ: 05, กันยายน 2011, 07:59:07 PM »

เรื่องนี้  พี่สุเชต์  ตอบด่วนครับ    >yes

อันนี้ของผมเองเอามาลงให้เป็นแนวทาง

ด้านข้างเน้อ..
happycom

« ตอบ #187 เมื่อ: 06, กันยายน 2011, 06:39:45 PM »

ขอสอบถามราคาใส่โปรอาร์มหน่อยสิครับบว่าราคามันประมาณเท่าไรรวมอะไหล่ที่ต้องใช้ทั้งหมดอ่ะครับราคาเบ็ดเสร็จประมาณเท่าไรเอาแบบชุดประหยัดอ่ะครับอยากใส่มากแต่ไม่มีความรู้ในเรื่องนี้รบกวนชี้แนะหน่อยครับ ของ CBR150 PGMFI  >%^SR

เอา บ่ เดี๋ยวถอดขายให้

รวมรูปรถเก่าๆ สนิมเกรอะกรัง :: http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=39586.msg575820#msg575820

http://www.norman-family-cookies.com/
happycom

« ตอบ #188 เมื่อ: 06, กันยายน 2011, 06:41:09 PM »

เรื่องนี้  พี่สุเชต์  ตอบด่วนครับ    >yes

อันนี้ของผมเองเอามาลงให้เป็นแนวทาง

หาตัวต่อโช๊คมาใส่ก็ได้ 65 บาท
ลองหาเทียบๆ ดูครับ ไม่แพง ใช้งานได้ดีที่เดียว

suchet
ถึงจะเล็ก.....แต่ก็จะโต....ครายจะทามมายยย

คิดให้ใหญ่ ...ตั้งใจ มุ่งมั้น แน่วแน่ ยังไงก็ทำได้

« ตอบ #189 เมื่อ: 07, กันยายน 2011, 01:25:06 AM »

เรื่องนี้  พี่สุเชต  ตอบด่วนครับ    >yes

สวยแล้วครับแต่ท้ายต่ำไปหน่อยใส่ตัวยกโช้คก็ได้ครับ...ให้ท้ายโด่งอีกนิด โหลดหน้าอีกหน่อนแจ่มครับ

จากฝั่งนี้สเตอร์ตามสูตรที่บอกใช่มั้ยครับถ้าออกตัวสั่นแสดงว่ากำลังไม่พอด้วยเหตุผลดังนี้
1 ท้ายต่ำน้ำหนักของรถส่วนใหญ่ลงที่ล้อหลังทำให้รับโหลดเต็มที่
2 อัตราทดมากไปจนรอรอบถ้าลากเกียร์อาจจะไปได้ หรือไหลไปได้ แต่แนะนำปรับอัตรทดอีกนิด ลดหน้าอีกฟันเพราะ15มากไปเหลือ14ก็พอ(แต่เสี่ยงการเบียดอาร์ม) หรือไม่ก็เพิ่มหลังอีกสัก2-3ฟันเป็น44-45ต้อนมาดีกว่าเดิม
3 ยางหลังใหญ่มากที่พี่เคยทำใส่ยางหลังแค่100 หรือ110เอง แต่สวยครับงั้นก็เลือข้อ2เลยครับ

ปัญหาที่จะเจอต่อไปคือโซ่เสียดสีกับอาร์มด้านบน มีวิธีแก้คือรองโซ่แต่ได้ไม่นานลองมาแล้ว อีกวิธีคือทำลูกกลิ้งโซ่ด้านบนที่เคยทำคืนำยางกลิ้งโซ่ราวลิ้นหรือเฟืองปั๊มมาลบฟันเฟืองออกเพราะฟันคนละเบอร์มันเป็นยางผสมเหล็กจะได้ไม่มีเสียงดังมาฝังไว้บนอาร์มด้านบน(ดังภาพสเก็ต)หรือถ้าใช้ลูกปืนก็ต้องหุ้มฉนวนด้านนอกดีๆเพราะมีเสียงดังครับ ลองเอาไปคิดเป็นการบ้านต่อไปครับ........555ใกล้เสร้
จแล้ว 

Uploaded with ImageShack.us

happycom

« ตอบ #190 เมื่อ: 07, กันยายน 2011, 02:07:39 AM »

ช่วยเรื่องการบ้านละกัน

hs7qbt
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #191 เมื่อ: 13, กันยายน 2011, 11:43:34 PM »

>coooool
Gear_MT
**

« ตอบ #192 เมื่อ: 14, กันยายน 2011, 03:13:05 AM »

>yes ขอบคุณครับพีที่แนข้อมูลดีๆ มให้เสมอ  วันี้ขี่ไปที่ทำงานมีแคนมองรถแปลก  เพื่อนๆถามมากเลยซื้อมาเท่าไร
เดี๋ยวผมจะหาเจ้เฟืองราวลิ้นก่อนครับ
เดี๋ยวรูปเอาลให้ดูพรุ่งนี้ครับ
suchet

« ตอบ #193 เมื่อ: 15, กันยายน 2011, 12:58:54 AM »

>yes ขอบคุณครับพีที่แนข้อมูลดีๆ มให้เสมอ  วันี้ขี่ไปที่ทำงานมีแคนมองรถแปลก  เพื่อนๆถามมากเลยซื้อมาเท่าไร
เดี๋ยวผมจะหาเจ้เฟืองราวลิ้นก่อนครับ
เดี๋ยวรูปเอาลให้ดูพรุ่งนี้ครับ
ทีนี้รู้หรือยังล่ะ ...ว่าความรู้สึกของความพยายามและคิดแตกต่างออกไปไม่ตามกรอบมากนัก สร้างงานออกมาถึงยากถึงเหนื่อยแต่ถ้าทำสำเร็จแล้วมีคนมาดูมาถามรู้สึกปลื้มอย่างบอกไม่ถูกเลยใข่มั้ย..........สุดยอดครับ ยกนิ้วให้ l13

Gear_MT
**

« ตอบ #194 เมื่อ: 15, กันยายน 2011, 01:34:28 AM »

ขอบคุณทุกท่านมากนะครับที่มีกำลังใจให้เสมอและติดตามมาตลอดตั้งแต่ตอนที่ผมรับโปรอาร์มมาจากน้องตั้ม
วันนี้ก็ได้ใช้งานสมใจแล้ว  ขี่ดีมากเมื่อเช้าสาดโค้งแบบว่าเกือบจะแบนเลยดีกว่าไม่มีอาการให้เห็นว่าสลิปจากล้อเลย  หลังใหญ่ได้ใจจริงๆ >coooool
  และที่น้องตั้งให้ดู Roller Uritrain อันนี้ติดตั้งอย่างไรครับน่าสนใจ
พอดีตอนนี้หาตัวหนุนโช๊คอยู่ยังไม่ได้สงสัยต้องสร้างเอาใหม่แน่ๆ เพราะเรื่องของความแข็งแรงเป็นว่าครับ
สุดท้ายเอารูปล่าสุดมาให้ดูก่อน  ก่ะว่าอาทิตย์นี้ว่างจะทำที่รองโซ่และโหลดหน้าลงซัก 1 นิ้วครับแล้วมาดูกัน >yes

อีกด้าน
หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #195 เมื่อ: 16, กันยายน 2011, 01:39:53 PM »

>coooool >coooool >coooool

KAATO
CBR Commando

เฟี๊ยววววววเง๊าะห์ส์ษ์ศ์ฎ์ฆ์ฑ์ฐ์

to_nemesis@hotmail.com
« ตอบ #196 เมื่อ: 16, กันยายน 2011, 04:58:07 PM »

ขอบคุณทุกท่านมากนะครับที่มีกำลังใจให้เสมอและติดตามมาตลอดตั้งแต่ตอนที่ผมรับโปรอาร์มมาจากน้องตั้ม
วันนี้ก็ได้ใช้งานสมใจแล้ว  ขี่ดีมากเมื่อเช้าสาดโค้งแบบว่าเกือบจะแบนเลยดีกว่าไม่มีอาการให้เห็นว่าสลิปจากล้อเลย  หลังใหญ่ได้ใจจริงๆ >coooool
  และที่น้องตั้งให้ดู Roller Uritrain อันนี้ติดตั้งอย่างไรครับน่าสนใจ
พอดีตอนนี้หาตัวหนุนโช๊คอยู่ยังไม่ได้สงสัยต้องสร้างเอาใหม่แน่ๆ เพราะเรื่องของความแข็งแรงเป็นว่าครับ
สุดท้ายเอารูปล่าสุดมาให้ดูก่อน  ก่ะว่าอาทิตย์นี้ว่างจะทำที่รองโซ่และโหลดหน้าลงซัก 1 นิ้วครับแล้วมาดูกัน >yes

เห็นแล้วคันมือ ขออนุญาตเจ้าของรถนะคับ  *^%# *^%# <%6 <%6 >%REDD >%REDD

Gear_MT
**

« ตอบ #197 เมื่อ: 16, กันยายน 2011, 10:53:34 PM »

>coooool  คุณ KAATO ทำ Photoshop สวยดีทำให้ผมมองเห็นความเปลี่ยนแปลงที่ดี  เลยเกิดความคิดดีๆมาอีกและ  ขอบคุณครับ
KAATO
CBR Commando

เฟี๊ยววววววเง๊าะห์ส์ษ์ศ์ฎ์ฆ์ฑ์ฐ์

to_nemesis@hotmail.com
« ตอบ #198 เมื่อ: 17, กันยายน 2011, 01:07:28 AM »

>coooool  คุณ KAATO ทำ Photoshop สวยดีทำให้ผมมองเห็นความเปลี่ยนแปลงที่ดี  เลยเกิดความคิดดีๆมาอีกและ  ขอบคุณครับ

ชอบชุดเกียร์โยงอ่ะคับ เลยคันมือ 5555++

happycom

« ตอบ #199 เมื่อ: 17, กันยายน 2011, 02:25:45 AM »

ผมเพิ่งออกจากสมาคมโปรอาร์มไปเ้มื่อวานก่อน
กำลังบ้าเห่อกับล้อชุดใหม่ 2.75*17 / 3.50*17

จบชุดล้อไม่ลงจริงๆ

หน้า: 1 ... 8 9 [10] 11 12   ขึ้นบน
  พิมพ์