CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ระบบหัวฉีดจะ"จูน"ตัวเองได้มั้ยเมื่อเราเปลี่ยนท่อสูตร และกินเวลานานเเค่ไหนครับ  (อ่าน 8495 ครั้ง)
Suparoek
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

บินได้บินไปแล้ว ฟิ้ววววว....

« ตอบ #40 เมื่อ: 22, ตุลาคม 2012, 06:46:29 AM »

ความรู้เพียบๆ  >A@$%^^
รถผมได้มาก็ไม่อยากจะเปลี่ยนท่อเท่าไหร่หรอกครับ(กลัวคนเเถวบ้านด่า  >som >som)
โดเฉพาะการจูนให้เข้ากับท่อเป็นอะไรที่มันยากจะเข้าใจสำหรับผม
ผมเลยขอใช้ท่อเดิมไปก่อนละครับ !weedwiew

assasinas
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #41 เมื่อ: 22, ตุลาคม 2012, 08:59:55 AM »

หลังจากเปลี่ยนท่อมา กล่องจูนไม่นานนะครับ ประมาน 200 โล ของผมนะครับ เครื่องก็เริ่มแรงขึ้น ต้นมาไว ปลายก็ได้แค่นั้นตามสภาพเครื่องอ่ะครับ แต่รวมๆก็ถือว่าโอเคกว่าใส่แรกๆครับ  l13 กล่องมันจูนไปเรื่อยๆคับ ไม่ต้องไปหวังพึ่งอะไรงมงาย เร่งสองสามทีคงไม่มีอะไรมากมาย ผมเหนบางคลิปเบิ้ลให้ดูที่รอบ บอกว่า รอบมาดีมาก มาเร็ว ผมเหนท่อเดิมๆก็ทำได้แบบนั้นแล้วอ่ะ หรือไม่จริง  >>no
assasinas
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #42 เมื่อ: 22, ตุลาคม 2012, 09:02:42 AM »

อ้อลืมไปเรื่องนึง การทดสเตอ ไม่ได้ทำให้รถโอเคขึนหรอกนะครับ ยังไงแรกทอร์คของรถก็เท่าๆเดิม ทดเสตอมันเอาต้นแลกปลาย เอาปลายแลกต้นมากกว่า ทดกันไปตามน้ำหนักครับ แต่จะทำให้รถท่านวิ่งอย่างไรนั้นก็ขึ้นอยู่กับความชอบขอแต่ละคนครับ ว่าชอบปลายไหลๆ หรือต้นจี้ดๆ เน้นขับในเมือง หรือทางไกล หาข้อมูลดูครับ หวังว่าคงไม่มีกระทู้ถามเรื่องสเตออีกนะครับ ใช้เมนู ค้นหาดูครับ  >coooool
hyppiez
CARMO
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

"จะถูกจะแพง ขอแดงใว้ก่อน"

« ตอบ #43 เมื่อ: 23, ตุลาคม 2012, 05:10:22 AM »

ผมเองก็เปลี่ยนไปใช้ท่อแต่งของ Remus แรกๆนี่วิ่งไม่ออกเลย เหมือนมันจะโล่ไป เร่งแล้ววอดครับ ผมก็เลยขับรอบต่ำๆ ไปเรื่อยๆ สลับกับรอบสูงๆ

ขับไปเที่ยวห้างบ้าง ทำงานบ้าง เติมน้ำมันบ้าง เร็วบ้าง ช้าบ้าง ไม่นานหรอก มันก็เข้าที่ครับ ตอนนี้ บิดพุ่ง บิดพุ่งเลย รอบมาไว หมดไว

เสียงก็ดังเร้าใจสุดๆครับ ขับในพื้นที่ไม่เท่าไหร่ ถ้าออกไปนอกเขตบ้านผมสงสัยจะโดนจับ มันดังมาก ฮ่าๆ แต่ก็ขับไปไหนมาไหนไกลๆอยู่มันก็ไม่ดังมาก

จนน่ารำคาญนะ ถ้าขับไม่เกิน 5 พันรอบต่อนาที ถ้าเกินกว่านั้นหรอ เสียงมันสุดโหด  สุดมันจริงๆ
hyppiez
CARMO

"จะถูกจะแพง ขอแดงใว้ก่อน"

« ตอบ #44 เมื่อ: 23, ตุลาคม 2012, 05:12:25 AM »

ลืมบอกไป ผมขับ CBR250R นะ ผมว่ามันก็น่าจะเหมือนๆกันละมั้งครับ
abigeve
หนึ่งชีวิต ForestHuman

เฒ่าทะเล-ปากอ่าวไทย

« ตอบ #45 เมื่อ: 02, กรกฎาคม 2013, 09:29:12 AM »

ถึงกับอึ้งๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  ;)

phet_ubon2008
Certified Trader
*

« ตอบ #46 เมื่อ: 02, กรกฎาคม 2013, 03:54:56 PM »

แอบเก็บความรู้
 >>no >>no

นายเพชร กิติพิเชฐสรรค์  0831287711
facebook >> https://www.facebook.com/phet.kitipichedsun
หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์