CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เห็นชาว CBR150 ตามท้องถนนแล้ว รู้สึกชื่นชมภูมิใจแทนจริงๆ  (อ่าน 8813 ครั้ง)
fair
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #20 เมื่อ: 26, พฤษภาคม 2009, 12:58:25 AM »

ผมไม่ได่ว่าอะไรหรือมีอคติกับพวกนี้นะครับ เพราะมันก็คือาชีพสุจริต ไม่ได้ไปปล้นฆ่าใครเค้ากิน    แต่ว่ามีคนพวกนี้บางคน ชอบทำตัวเป็นนักเลง เดินข่มขู่ชาวบ้านเค้าไปทั่ว เก็บดอกเบี้ยแพงโครตๆ ถ้าไม่จ่ายก็จะทำลายข้าวของให้เสียหายเพื่อเป็นการข่มขู่  ผมไม่ชอบสิ่งที่เค้าทำตรงนี้แหละ

noomsabai
CBR Szone

noomsabai@hotmail.com
« ตอบ #21 เมื่อ: 26, พฤษภาคม 2009, 01:03:58 AM »

ผมไม่ได่ว่าอะไรหรือมีอคติกับพวกนี้นะครับ เพราะมันก็คือาชีพสุจริต ไม่ได้ไปปล้นฆ่าใครเค้ากิน    แต่ว่ามีคนพวกนี้บางคน ชอบทำตัวเป็นนักเลง เดินข่มขู่ชาวบ้านเค้าไปทั่ว เก็บดอกเบี้ยแพงโครตๆ ถ้าไม่จ่ายก็จะทำลายข้าวของให้เสียหายเพื่อเป็นการข่มขู่  ผมไม่ชอบสิ่งที่เค้าทำตรงนี้แหละ

รับทราบครับ  ........................ !wanwan

za_gank
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

....กอดลมไว้อย่าให้หงอย..........

« ตอบ #22 เมื่อ: 26, พฤษภาคม 2009, 01:38:33 AM »

แต่งเต็มยศ....กลิ้งมาแล้ว.....ไม่เป็นอะไรเลยลื่นปื้ดลื่นปื้ด !hoehoe
CBR_TS.LA.
ขออภัยในบางลีลา
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

infantry_lovelove@hotmail.com
« ตอบ #23 เมื่อ: 28, พฤษภาคม 2009, 10:38:07 PM »

;D  เมื่อวันที่ 27 พ.ค. 52 มีด่านเรียกตรวจผมก็รีบควักหลักฐานทุกอย่างเท่าที่มให้ดูีเพราะผมมั่นใจว่าผมถูกกฏหมายทุกอย่าง
แต่คุณตำรวจเล่นค้นผมทั้งตัวขนาดน้าน :-\ ตกใจหมดหาว่าผมมีปืนบ้างหละ :-X สงสัยคงจะคิดว่าผมเปงพวกทวงหนี้ม้างครับ  8)

KAATO
CBR Commando

เฟี๊ยววววววเง๊าะห์ส์ษ์ศ์ฎ์ฆ์ฑ์ฐ์

to_nemesis@hotmail.com
« ตอบ #24 เมื่อ: 28, พฤษภาคม 2009, 10:57:53 PM »

พอดีเห็นมีการพูดถึงกันบ่อยกับคำว่า    พวกทวงหนี้-เก็บดอก   
บางทีผมก็งงๆกับความคิดของตัวเองเหมือนกัน  คิดไปอีกแง่นึงคือเป็นอาชีพของเขา
แล้วเป็นอาชีพที่สุจริต(รึปล่าว)ไม่รู้นะ  เขาทำโหดๆกับคนทั่วไปรึปล่าวก็ไม่รู้นะ เค้าเคยปล้นฆ่าใครรึปล่าวก็ไม่รู้นะ   เพราะไม่เคยสำผัส
ปล่อยเงินกู้  >  กู้หนี้  >  ชำระหนี้    อันนี้มี 3 ขั้นตอน(ง่ายๆ)
ปล่อยเงินกู้  >  กู้หนี้  >  ไม่ชำระหนี้  อันนี้เริ่มยุ่งยาก
ปล่อยเงินกู้  >  กู้หนี้    >  ไม่ชำระหนี้  >  ทวงหนี้  >  ชำระหนี้     กระบวนการนี้มี  5  ขั้นตอน  (เริ่มซีเรียส) 
ปล่อยเงินกู้  >  กู้หนี้   >  ไม่ชำระหนี้  >  ทวงหนี้   >  ไม่ชำระหนี้  >..??... .....กระบวนการที่ 6 จะเป็นอย่างไร(น่าเป็นห่วง)
คนที่มีอาชีพทวงหนี้ผิดมั้ย >  คนที่ปล่อยเงินกู้ผิดมั้ย   >  แล้วคนที่กู้หนี้นี่ผิดมั๊ย(ไม่รู้ว่าผิดตรงไหน..เนอะ..! )     แล้วใครอ่ะที่ผิด
.........สุดท้ายก็ยังงงๆกับทัศนคติที่มีต่อเขาอยู่ดี....................................

!sadsad     

ไม่รู้ว่าผมทำถูกไม่ถูกนะ

แต่เวลาผมเจอใบโฆษณาปล่อยเงินกู้ ที่เสาไฟฟ้าหรือซองหน้าตู้เอทีเอ็ม ???

ผมฉีกทิ้งถังตรงนั้น >:( >:( >:(

อย่างน้อยมันก็จะได้ไม่ไปชวนเชื่อใครต่อใครได้บ้าง :-X

เคยเห็นพวกทวงหนี้มาลุยแผงแม่ค้าในตลาดแล้วมันแค้นแทนแม่ค้า !sadsad

แล้วพอขับออกไป มันดันใช้รถเหมือนเรา ตรงนี้แหละแค้นสุด >:( >:( >:(

panuv2
Administrator

panu_la@hotmail.com
« ตอบ #25 เมื่อ: 28, พฤษภาคม 2009, 11:22:55 PM »

นานาจิตตัง... แต่ว่านะ

กระทู้กลายพันธ์แล้ว
กลับลำด่วน...

จ่าตรีเขาอตุส่าห์เข้ามาชมพวกเรา  !goodjob

:P :P

beer08
I'm CBRsCLUB

« ตอบ #26 เมื่อ: 29, พฤษภาคม 2009, 12:23:41 AM »

หุหุหุอาชีพเสริมรับทวงหนี้
black sheep
ถึงสันดานดูรั้น แต่ใจกรูมันก็ CBR'SCLUB100%

คือหยั๋งหว่า?
« ตอบ #27 เมื่อ: 29, พฤษภาคม 2009, 12:38:32 AM »

!ohno.....เค้าเปิดกระทู้มาชมเราดีๆ..ไมมันกลายพันธุ์ไปซะงั้น..... !ohno

Uploaded with ImageShack.us
noietalent
(-_-) v (*_*)

แรงได้ถ้าใจพอ

n_talent@hotmail.com
« ตอบ #28 เมื่อ: 29, พฤษภาคม 2009, 01:05:09 AM »

เจอ ชาว cbr ตาม ท้อง ถนน รู้ สึก ว่า เท่ สวย แจ่ม........ หลาย อย่าง เยย !goodjob !goodjob !pingping !pingping !wanwan

By noietalent at 2010-09-01
ANN
น้ำเงินเท่านั้น !

« ตอบ #29 เมื่อ: 29, พฤษภาคม 2009, 02:26:15 AM »

!wanwan
มาดแมน  มาดแมน :-*

DSDS
อดีตไม่สำคัญ สำคัญแค่ปัจจุบันและอนาคตเท่านั้น

คนที่รู้เพียงเปลือกนอกย่อมสู้คนที่รู้ถึงแก่นไม่ได้

www.parin_ya1984@hotmail.com www.parin_boy2005@yahoo.com
« ตอบ #30 เมื่อ: 29, พฤษภาคม 2009, 02:31:05 AM »

:)ก็รถและคนก็หล่อด้วย555555

naja53

..will U still Love me in the morning...

« ตอบ #31 เมื่อ: 29, พฤษภาคม 2009, 11:39:53 PM »

รางกาย แขน-ขา ไม่ใช่ฟันนะคับ

ฟัน ยังมี ฟันน้ำนม  แต่...

มันไม่มี แขน-ขา น้ำนม นะคร้าบบบบ พี่น้อง!!    >:(

"ปลอดภัยไว้ก่อน"ครับผม      8)

"i am a slow walker, but i never walk backwards"

Distortion Man
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #32 เมื่อ: 30, พฤษภาคม 2009, 05:18:42 AM »

กลับลำด่วน
ขณะนี้กระทู้กำลังเดินทางเข้าความปั่นป่วนขนาดเส้นผ่าศูนย์กลาง 1 กม.
สะพานจาก MCR ขวาเดินหน้า30 เลี้ยวออกห่างด่วน...
 >:( >:( >:(

LUKKY

จะจองเวรและอาฆาตทุกชาติ

« ตอบ #33 เมื่อ: 30, พฤษภาคม 2009, 05:29:07 AM »

เออเว๊ยยย กลายพันธุ์ เร็วจริงๆ :-\

ฉันภาวนาให้เรื่องร้ายจางหาย แต่แล้วมันกลับกลายเป็นร้ายกว่า
ฉันภาวนาพระเจ้ามาทุกองค์  แต่ทุกองค์ยังคงตอบเช่นเดียวกัน
ว่าพระเจ้าที่แท้จริงองค์นั้นคือ  .....ตัวเธอเอง.....

สมคิด แก้วทิตย์ (คิด ดอนผีบิน)
mayuct
ผมไม่ใช่นักเลง แต่ชอบใส่กางเกงนักมวย ผมไม่ใช่นักมวย แต่ชอบแจก..ว...นักเลง
CBR Commando

Service By. Ton Panda JomTong19.

« ตอบ #34 เมื่อ: 30, พฤษภาคม 2009, 06:38:28 AM »

:P :P :P :P

ดูแต่ตา วาจาอย่าเป็นเซียน...

hanong
NONGTU Sticker http://img16.imageshack.us/img16

โหน่งจักรยาน

« ตอบ #35 เมื่อ: 30, พฤษภาคม 2009, 06:48:25 AM »

:D ;Dดีใจด้วยครับ

-รับออกแบบสติ๊กเกอร์กลุ่ม/คลับ/โลโก้ ทุกชนิด
agira012

« ตอบ #36 เมื่อ: 30, พฤษภาคม 2009, 04:45:53 PM »

ผมก็ขอสนุบสนุนให้ชาว CBR150 แต่งตัวรัดกุม เพราะมันเชฟร่างเราเราได้ระดับนึง
ผมเองก็ผ่านมาเกือบหมดแล้ว ทั้งเทกระจาด(โดนเด็กแว้นขับผ่าไฟแดงแล้วตัดหน้า ไอ้เราเบครซะเทกระจาดเลยส่วนมันยังขี่ไปต่อ เจ็บใจ แต่ตัวไม่เจ็บเท่าไหร่ลุกได้เพราะชุดช่วนแท้ๆ) หลุดโค้งไปชนกะต้นไม้ (อันนี้พลาดเอง ขับในทางที่ไม่ชำนาญ) แต่ประสาน 10 ล้อนี่ยังไม่เคยนะ และคงไม่อยากลองอ่านะ อิอิ
ขับรถระวังๆไม่ต้องรีบ ช้าเร็วก็ถึงเหมือนกัน ผู้ชายอย่างเราๆ มี พ่อ แม่ หรือ ลูกเมียรออยู่ที่บ้านครับ ;) ;) ;)
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์