CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ว่าด้วยเรื่องใบขับขี่ครับ  (อ่าน 2342 ครั้ง)
VaVaX2
((((อย่าทะนงตนว่าอยู่สูง>>>>สักวันเจ้าก็ไม่พ้นดิน))))
CBR Commando

« เมื่อ: 24, พฤษภาคม 2009, 04:56:30 AM »

:'(พอดีว่าจะไปทำใบขับขี่ใหม่อ่าครับขับมา5ปีกว่าไม่มีเลยใบขับขี่(แต่ก็ไม่เคยโดนจับสักทีทั้งทะเบียนก็ไม่ได้ต่อมา5-6ปี)ไม่ใช่ว่าไม่เคยทำนะครับแต่เมื่อ5ปีก่อนหน้า..นู้น..........โดนจับที่บางเสาธงครับ ย้อนศรตรงบางนา-ตราด เอิ้ก พักอยู่หน้ารามคำแหงครับเมื่อก่อนวิ่งเอกสารใช้ NSR150 จนมาวันนี้ได้ CBR มาก็เลยอยากจะทำอะไรให้มันถูกต้องสักที เพราะเมื่อก่อนที่ไม่โดนจับ ใส่หมวกตำรวจของพี่ชายครับวิ่งทุกวันเลยรอดทุกด่าน แต่เรื่องของเรื่องคือว่าจะไปทำใบขับขี่ใหม่ได้หรือเปล่า ต้องต่ออายุหรือสอบใหม่ครับ
เพราะผมให้พี่ชายผมอีกคนที่อยู่ขนส่งจังหวัดเช็คให้ในระบบขนส่งแล้วว่าไม่มีการอายัดใบขับขี่ครับ ช่วยตอบทีคร๊าบ.......... :-[ :-[

eard
I'm CBRsCLUB

eard_78@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 24, พฤษภาคม 2009, 05:52:28 AM »

นำใบขับขี่เก่าไปต่ออายุคับ ต้องสอบข้อเขียนและก็การขับขี่ใหม่แน่นอนคับ รายละเอียดสอบถามกรมการขนส่งทางบกได้เลยคับ  !weedwiew

boom_wa
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 25, พฤษภาคม 2009, 04:11:23 PM »

ทำเลยคับจะได้สบายใจ

NONG 278
I'm CBRsCLUB

ความพยายามอยู่ที่ไหน ความพยายามก็จะอยู่ที่นั่น

n-nongn@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: 25, พฤษภาคม 2009, 08:41:42 PM »

ถ้าไม่โดนอายัทก็ทำใหม่ได้เลยครับ !weedwiew

////////////////หนูจะเป็นลูกที่ดีของพ่อ   และผมจะเป็นพ่อที่ดีของลูก/////////////////
sunin
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #4 เมื่อ: 26, พฤษภาคม 2009, 08:50:41 PM »

ไม่ได้ต่อมา 5 ปีแล้ว ต้องสอบใหม่ครับ ทั้งข้อเขียน และขับรถ  !wanwan

Uploaded with ImageShack.us
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์