CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หนีกลับบ้าน.........เที่ยวเดี่ยววังเวง!  (อ่าน 16275 ครั้ง)
ANN
น้ำเงินเท่านั้น !
I'm CBRsCLUB

« เมื่อ: 04, มีนาคม 2009, 01:29:30 AM »

;D
พอดีได้ฤกษ์กลับบ้าน ขากลับเลยแวะไหว้พระ สายเอเชียมาอ๊ะค่ะ

แวะเข้าตัวเมือง ที่แรกค่ะ

ด้านหน้าอุทยานสวรรค์

ด้านใน สะพานแขวน
ได้เจอกับ CBR ไม่แน่ใจว่าคนในคลับรึเปล่า 3 คัน นั่งเล่นกันอยู่ แต่ไม่ได้ถ่ายมาให้ดูด้วยค่ะ

แดดร้อนสุดๆๆๆๆ

ด้านหน้าสัญลักษณ์ มังกร

อีกสักภาพ

มาดูแบบ เต็มๆๆ มังกรตัวโต

และก็มาถึงอุทัยธานี แต่ไม่ได้แวะไหนเลย วิ่งเลยค่ะ วิ่งเลย

มาแวะที่นี่ดีกว่า ห้าง ไฟร์นาว ที่อินทร์บุรี

ไปไหว้พระอินทร์กัน เอาฤกษ์ เอาชัย

นั่งเก๊กท่า ไหว้ให้ดู  ;D

บทสวดบูชาพระอินทร์ค่ะ

ด้านหน้า

มุมที่เห็นพระอินทร์ ด้านหน้า เต็มองค์ค่ะ

นี่ก็อีกมุมนึง

มาดูชัดๆกัน

นี่ฝ่ายเจ้าถิ่นที่ต้อนรับอยู่ด้านหน้า

ภาพนี้ เนื้อคู่จองเจ้าถิ่นเค้า

อากาศร้อนมากๆ เลยค่ะ เลยหลบไปพักด้านในห้างซักหน่อย  พร้อมสัมภาระ

พอหายเหนื่อยก็วิ่งต่อ ไปแวะที่วัดพระปรางค์มุนี

ถ่ายกับพระปรางค์ค่ะ

ย้อนแสงอีกมุม

ด้านในเข้าไปสักการะ หลวงพ่อ เย็น หลวงพ่อนาค และหลวงพ่อขาวค่ะ

พระประจำวันเกิด

พระสังกัจจาย  เอ๊า ไหว้แล้วร่ำรวย ๆ

ทำบุญไปเรื่อยค่ะ

อ๊ะ แล้วก็ไปต่อกันเลยค่ะ พอออกจากวัดมา มองไปตรงกันข้ามถนน ก็จะเห็นพระพรหม อยู่ตรงข้ามพอดี
เลยวิ่งไปยูเทิร์น และเข้าไปไหว้พระพรหม ซักหน่อย ตามไปเลยค่ะ แฮ๊กๆๆๆเหนื่อย ก็ไม่เหนื่อย เมื่อยก็ไม่เมื่อย  :-\

พอจอดรถได้ก็ไปรับดอกไม้ธูปเทียน ไปสักการะเลย ที่นี่ให้จุดธูปด้านล่างค่ะ แล้วก็ขึ้นไปกราบด้านบน

ขึ้นมาด้านบนแล้ว  เย็นค่ะ เย็น  ลมแรงมั๊กๆๆ ภาพนี้สาสนิกชน เอารูปปั้นรูปสัตว์มาถวายค่ะ

ภาพโตๆมาฝาก

ไม่มีคำบรรยาย

อ๊ะ โช๊ะ เด๊ะ.......... ;)

ใกล้ๆซักภาพ แหมๆๆที่เห็นที่หน้าผากนะ  ทองเปลวที่ติดองค์หลวงปู่เย็นค่ะ เอามาแปะหน้าผาก อร่าม เลยๆๆๆ

ประวัติ และวันที่ก่อสร้างค่ะ

นี่แอบไปด้านข้างมา (ที่คนอื่นไปไปกัน)

ไปต่อ ไปต่อ เดินเล่นจนเพลิน  คราวนี้ ไปแวะที่ จ.อ่างทอง หลวงปู่โตค่ะ ณ วัดไชโยวรวิหาร
วิ่งเข้าไป ประมาณ 2 กม.ก็ถึง วัดอยู่ติดกับแม่น้ำพอดี(แต่ไม่รู้ว่าแม่น้ำไรอ๊ะค่ะ)

อยากบอกว่าเหงื่อเต็มหลังเลยครับ พี่น้อง

วิหารที่เข้าไปกราบสักการะค่ะ

เห็นแล้วรู้สึกอยากกราบไหว้มากๆ ค่ะ องค์เป็นสีทองอำพัน เหลืองอร่ามมาก...........คุ้มจริงๆๆ

เข้าไปด้านในแว้ว..ว...ว

ซุงที่จะใช้สร้างวิหาร หลังใหม่ค่ะ ท่อนใหญ่ๆทั้งนั้น มีผ้าสามสีมัดโดยรอบ และชื่อคนที่มาร่วมทำบุญ

ด้านหลังวัด อย่างที่บอกตอนต้น ติดกับแม่น้ำค่ะ

นี่แหละค่ะ ทริปเที่ยว เที่ยวเดี่ยว อิ่มบุญกลับมาทำงานเลยล่ะค่ะ  เพื่อนๆอย่าลืม ไปทำบุญกันเยอะๆๆนะค่ะ

ทริปนี้ คงต้อง แค่นี้ก่อน แล้วจะไปเที่ยวมาฝากอีกนะ จุ๊บๆๆๆ !pingping !pingping

125cc
CBR SPEED
CBR Szone

ชัยเอง โทร089-6893998-โทรมาแล้วจะเสียตังค์

chai-bu@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 04, มีนาคม 2009, 01:35:55 AM »

!goodjob !goodjob

น้ำขาดปลาน้ำก็ยังเป็นน้ำถ้าปลาขาดน้ำ.....ปลาก็อยู่ไม่ได้

Uploaded with ImageShack.us
nongnum
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 04, มีนาคม 2009, 01:36:36 AM »

แอบเปลียวหรอครับพี่คับ   ;D

ภาพสวยดีคับขอบคุณที่มาแบ่งให้ชมคร๊าบ   ;)
DSDS
อดีตไม่สำคัญ สำคัญแค่ปัจจุบันและอนาคตเท่านั้น

คนที่รู้เพียงเปลือกนอกย่อมสู้คนที่รู้ถึงแก่นไม่ได้

www.parin_ya1984@hotmail.com www.parin_boy2005@yahoo.com
« ตอบ #3 เมื่อ: 04, มีนาคม 2009, 01:43:23 AM »

:) :)เที่ยวคนเดียวไม่เหงาแย่หรอครับ ไปก็ไม่ชวนเราบ้างเลย !cry!

หนึ่ง
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: 04, มีนาคม 2009, 05:04:57 AM »

!goodjob
poramate007

FUCK IN LIFE

« ตอบ #5 เมื่อ: 04, มีนาคม 2009, 10:32:51 AM »

:-[ :-[ :-[ :-[
jackmania
+++!!!ถ้าขี่ไม่สุดก็หยุดอยู่กับบ้าน!!!+++

ppk_jf@hotmail.com
« ตอบ #6 เมื่อ: 04, มีนาคม 2009, 12:46:30 PM »

:) :) :) :) :) :)

!!!CBR150+ คันนี้ไม่ต้องกินข้าวลิง!!!

!!!CBR150CLUB!!!กลุ่มเพื่อแสวงหากำไร(ชีวิต)และแสวงหาผลประโยชน์(ทางด้านจิตใจ)!!!

BIKER จิตวิญญาณของชาวสองล้อ ไม่ว่าจะล้อเล็กหรือล้อใหญ่ จะร้อย จะกี่พัน ซีซี หัวใจของเราชาวสองล้อ ก็ยังจะทุ่มเทให้กับสองล้อที่เรามี แล้วเราจะดูถูกกันเพื่ออะไร ในเมื่อเราก็มีสองล้อเท่าๆกัน
     >>>JackMaNiA<<<

ppk_jf@hotmail.com
http://JackMaNia.hi5.com  (กำลังทำให้มันดูดี)

คำเตือน : " การมียานพาหนะ ทำให้ความสามารถในการดื่มสุราน้อยลง "
mayuct
ผมไม่ใช่นักเลง แต่ชอบใส่กางเกงนักมวย ผมไม่ใช่นักมวย แต่ชอบแจก..ว...นักเลง
CBR Commando

Service By. Ton Panda JomTong19.

« ตอบ #7 เมื่อ: 04, มีนาคม 2009, 04:25:07 PM »

!weedwiew !weedwiew !weedwiew !weedwiew !weedwiew

ดูแต่ตา วาจาอย่าเป็นเซียน...

OngFong

นักบิดประจำหมูบ้าน!!!!

« ตอบ #8 เมื่อ: 04, มีนาคม 2009, 04:30:31 PM »

;D

black sheep
ถึงสันดานดูรั้น แต่ใจกรูมันก็ CBR'SCLUB100%

คือหยั๋งหว่า?
« ตอบ #9 เมื่อ: 04, มีนาคม 2009, 04:31:52 PM »

:) :)เที่ยวคนเดียวไม่เหงาแย่หรอครับ ไปก็ไม่ชวนเราบ้างเลย !cry!
                   !>>)....เค้าเที่ยวคนเดียวที่ไหนล่ะไม่งั้นใครจะถ่ายรูปให้เค้าหล่ะ พี่น้องครับ

Uploaded with ImageShack.us
TENthunder
moto travel
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

Like Travel by CBR150R

tenthunder@hotmail.com
« ตอบ #10 เมื่อ: 04, มีนาคม 2009, 11:50:53 PM »

ถ่ายรูปเก่งนี่..ใช้ใครถ่ายให้..หรือว่าใช้ขาตั้ง..
ดีเน๊าะเที่ยวเดี่ยว..สบายใจดีไม่ต้องพะวงใคร
ittiwat
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: 05, มีนาคม 2009, 12:37:10 AM »

อ๊า หนีเที่ยวเดี่ยวตามเคยอีกแล้ว  !hoehoe

แต่ถ่ายรูปได้ช้อตดีจริงๆ
Arruk

085-8827778

« ตอบ #12 เมื่อ: 05, มีนาคม 2009, 12:58:19 AM »

!>>)....เค้าเที่ยวคนเดียวที่ไหนล่ะไม่งั้นใครจะถ่ายรูปให้เค้าหล่ะ พี่น้องครับ

??? ???นั่นดิครับ  ??? ???

ittichain
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: 05, มีนาคม 2009, 01:11:49 AM »

ขาตั้งกล้องหรือป่าว แต่ก็เยี่ยมครับ
DSDS
อดีตไม่สำคัญ สำคัญแค่ปัจจุบันและอนาคตเท่านั้น

คนที่รู้เพียงเปลือกนอกย่อมสู้คนที่รู้ถึงแก่นไม่ได้

www.parin_ya1984@hotmail.com www.parin_boy2005@yahoo.com
« ตอบ #14 เมื่อ: 05, มีนาคม 2009, 02:02:17 AM »

ขาตั้งกล้องหรือป่าว แต่ก็เยี่ยมครับ

???

สงสัยเหมือนกันครับ

MUT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: 05, มีนาคม 2009, 02:14:02 AM »

!goodjob ไว้ว่างๆออกทิปกะพวกผมบ้างน้า เคยเจอเจ๊แอน ตัวเป็นๆบนถนนลาดพร้าวแล้วหล่ะ 5555
rk_mtv
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: 05, มีนาคม 2009, 09:58:04 PM »

ไปคนเดี๋ยวหรือเปล่านี้ ;D ;D
levis702
CBR Szone

levis702@hotmail.com
« ตอบ #17 เมื่อ: 05, มีนาคม 2009, 10:23:19 PM »

สวยมากมายครับว่าแต่ไปกับหนุ่มไหนหรือครับฮิฮิ  รถสวคนสวยครับ
meengineer2004
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #18 เมื่อ: 05, มีนาคม 2009, 10:26:25 PM »

;) ;) ;) ;) ;) ;) ;)
koharu
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: 05, มีนาคม 2009, 10:37:31 PM »

:) :-[ !weedwiew
หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
  พิมพ์