CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เสียงวาล์วดังมากกกตอนนี้ไม่กล้าขับแล้ว  (อ่าน 20268 ครั้ง)
tommylee
รู้จักมั้ยCBRในตำนานอ่ะ
I'm CBRsCLUB

ไม่ได้ตั้งใจเจ้าชู้ แต่หน้าตาที่มีอยู่มันบังคับ!!!

tommylee_onpa@hotmail.com
« เมื่อ: 27, กุมภาพันธ์ 2009, 05:40:13 AM »

:( วันนี้เองสดๆร้อนๆปกติวาล์วดังเหมือนกันแต่เป็นแค่ตอนเครื่องเย็นเช้าๆพอเครื่องร้อนก็หายแต่ตะกี้ขับๆอยู่ก็ดังเหมือนเครื่องจะพัง(ประมาณว่าตอนปกติมันดัง "แกกๆๆ" แต่ตอนนี้มันดัง "แหง็กๆๆๆ"เหมือนจะขาดใจให้ใด้) เหมือนมีเหล็กกลิ้งอยู่ในฝาวาล์วแบบดังกว่าเดิมมากๆๆเลยจอดไม่กล้าขับต่อ :-X ขอถามดังนี้คับ
 1.มันเปนที่อะไรคับเมื่อวานขับมาดีๆประมาณ 90-100 ดับเอาดื้อๆปล่อยสักพักก้อสตาทติดเหมือนไม่มีไรเกิดขึ้นเลยล้างคาบู(คาบูเอนโปร)
 2.คิดว่ามันเปนที่วาล์วรึตัวดันโซ่รึป่าวคับ
 ช่วยหน่อยคับพักนี้อาการหนักเหลือเกินก่อนหน้านี้ก้อไดร์สตาทโดนช่างมั่วหมดไปเปนพัน :( :( ขอบคุณล่วงหน้าคับ

อดีต... ปัจจุบัน...

ถึงแกจะแก่แต่ชั้นก้อรักแกหว่ะ...

paper4_pk
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: 27, กุมภาพันธ์ 2009, 06:01:32 AM »

???ผมเคยเป็นแบบว่าดังอะไรกันแน่แก๊กๆๆๆ
ตอนแรกคิดว่าวาล์วดัง คิดว่าลูกโขก
แบบว่าชอบซัด
ร้านบอกว่าลูกเบรกเพราะว่าน้ำมันลงไม่พอ(size100ชัก2มม.)
ก็คือเครื่องไป แต่รถไม่ไปเลยต้องเปลี่ยนยาวครับถึงหาย(เขาว่างั้น)
1.สเตอร์
2.คาร์บู
3.คอท่อ
4.ผ่าปลาย
แต่ไม่รู้ว่าจะหายขาดหรือป่าว
(ก่อนหน้านี้น้ำมันเครื่องก็แห้งมา)
tommylee

ไม่ได้ตั้งใจเจ้าชู้ แต่หน้าตาที่มีอยู่มันบังคับ!!!

« ตอบ #2 เมื่อ: 27, กุมภาพันธ์ 2009, 06:23:16 AM »

!ohno !ohno !ohno !dead !dead

ถึงแกจะแก่แต่ชั้นก้อรักแกหว่ะ...
mayuct
ผมไม่ใช่นักเลง แต่ชอบใส่กางเกงนักมวย ผมไม่ใช่นักมวย แต่ชอบแจก..ว...นักเลง
CBR Commando

Service By. Ton Panda JomTong19.

« ตอบ #3 เมื่อ: 27, กุมภาพันธ์ 2009, 07:15:08 AM »

ฟันธง... ลูกติดแล้วแกว่ง ออิอิ ;D ;D ;D

ดูแต่ตา วาจาอย่าเป็นเซียน...

MODEL
มันอยู่ที่ใจ...ไม่ใช่วัย

เส้นทางลูกผู้ชาย...

« ตอบ #4 เมื่อ: 27, กุมภาพันธ์ 2009, 09:55:32 AM »

!weedwiew

C_Chain
"เอากะเขาหน่อย......."

พอใจเท่าที่มี.. ยินดีเท่าที่ได้..

« ตอบ #5 เมื่อ: 27, กุมภาพันธ์ 2009, 03:01:41 PM »

เจอพ่อม่าย "ลูกติด"อีกแล้ว.............:-\
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27, กุมภาพันธ์ 2009, 03:04:37 PM โดย C_Chain » บันทึกการเข้า

What you see is What you get

รถซื้อแกง จะให้แรงได้ไง.......!!!
tonkissme
อยากแรงต้องแซงทางโค้ง

รักทุกคน รัก CBR

tonkissme@hotmail.com tonkissme00@yahoo.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #6 เมื่อ: 27, กุมภาพันธ์ 2009, 03:04:37 PM »

???

*-* tonspeedking.hi5.com  ???

CBR CLUB

ผู้หญิง ชอบคนดี    รักคนเลว  แต่แต่งกับคนรวย   
jackmania
+++!!!ถ้าขี่ไม่สุดก็หยุดอยู่กับบ้าน!!!+++

ppk_jf@hotmail.com
« ตอบ #7 เมื่อ: 27, กุมภาพันธ์ 2009, 03:22:54 PM »

เช็คดูว่ามีควันขาวร่วมด้วยรึเป่า ถ้ามีอาจจะเป็นไปได้ที่ลูกสูบ+แหวนเป็นรอย แล้วก็แหวนหลวม ดังกราวแน่นอน ส่วนเรื่องวาวล์ดังน่าจะเป็นได้ยากหน่อยน๊ะคับถ้าไม่ได้ไปยุ่งอะไรกับมัน เช็คน้ำมันเครื่องด้วยน๊ะ ถ้าลดลงผิดปกติ ก็คว๊าน เปลี่ยนลูกเปลี่ยนแหวนไปเลย เป็นไซค์ 1.50 แรงขึ้นอีกนิส  เอิ๊กๆ ค่าอ่ะไหล่+ค่าแรงไม่น่าจะเกิน1200 คับ (ลูกแท้น๊ะ )

!!!CBR150+ คันนี้ไม่ต้องกินข้าวลิง!!!

!!!CBR150CLUB!!!กลุ่มเพื่อแสวงหากำไร(ชีวิต)และแสวงหาผลประโยชน์(ทางด้านจิตใจ)!!!

BIKER จิตวิญญาณของชาวสองล้อ ไม่ว่าจะล้อเล็กหรือล้อใหญ่ จะร้อย จะกี่พัน ซีซี หัวใจของเราชาวสองล้อ ก็ยังจะทุ่มเทให้กับสองล้อที่เรามี แล้วเราจะดูถูกกันเพื่ออะไร ในเมื่อเราก็มีสองล้อเท่าๆกัน
     >>>JackMaNiA<<<

http://JackMaNia.hi5.com  (กำลังทำให้มันดูดี)

คำเตือน : " การมียานพาหนะ ทำให้ความสามารถในการดื่มสุราน้อยลง "
THE_MIN
THE_MIN CBR 150 R

=ชีวิตไม่สิ้นก็บิดมันเข้าไป CBR 150 R=

1118 sarawut_min@yahoo.co.th 1118 THE_MIN
« ตอบ #8 เมื่อ: 27, กุมภาพันธ์ 2009, 03:42:33 PM »

รถอายุเท่าไหร่

กี่ ก.ม.

ทำอะไรไปบ้าง

ถ้าคิดที่จะไป...
ถ้าคิดที่จะแรง....
ถ้าคิดที่จะแซง.....
แรงที่ใจไปกับ CBR 150 R........THE_MIN
DSDS
อดีตไม่สำคัญ สำคัญแค่ปัจจุบันและอนาคตเท่านั้น

คนที่รู้เพียงเปลือกนอกย่อมสู้คนที่รู้ถึงแก่นไม่ได้

www.parin_ya1984@hotmail.com www.parin_boy2005@yahoo.com
« ตอบ #9 เมื่อ: 27, กุมภาพันธ์ 2009, 04:21:06 PM »

!weedwiew

ONITSUKA
พอใจเท่าที่มี ยินดีเท่าที่ได้
CBR Commando

-
« ตอบ #10 เมื่อ: 27, กุมภาพันธ์ 2009, 04:26:46 PM »

เจอพ่อม่าย "ลูกติด"อีกแล้ว.............:-\
!sadsad หุหุ กล้าเล่นนะพี่เชน  ;D

Uploaded with ImageShack.us
เปิดหน้าร้านแล้วครับ จำหน่ายอะไหล่ ตกแต่งมอเตอร์ไซค์แบร์นดเนม มือ 1 - มือ 2  แท้ - เทียม ก็อบเนียนเกรดเอทุกชนิด   http://www.facebook.com/pages/M-Racing-Part/353069178131057#
tommylee

« ตอบ #11 เมื่อ: 27, กุมภาพันธ์ 2009, 04:50:26 PM »

รถอายุ7ปี
วิ่ง :-\ ไมล์ตีกลับแล้ว
ทำไรมามั่ง เปลี่ยนลูกสองครั้ง คาบูเอนโปรเปลือยกรอง นอกนั้นเดิมๆ น้ำมันเครื่องไม่แห้ง ไม่มีควันขาว

eak_sao
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: 27, กุมภาพันธ์ 2009, 05:02:50 PM »

ขอแบ่งปันประสบการณ์นะครับ

อาการอย่างนี้ อาจจะเป็นที่บ่าวาล์ว ทรุด และวาล์วคดร่วมด้วยก้อด้ายนะ

ของผมโดนหมดเลยทั้งฝา แต่ไม่มีเสียงดัง จนต้องรื้อออกมาตรวจดูจึงรู้

แล้วอีกอย่างรถส่วนมาก คนไปให้ความสำคัญกับลูกสูบและกระบอกสูบจนลืมถึงฝาวาล์ว

อ้อ!อีกตัที่สำคัญนะ บู๊ชวาล์ว  นี่แหละพระเอก  เบิกวาล์วใหม่  กลึงบ่าใหม่ บดวาล์วใหม่ แต่ลืมบู๊ชวาล์ว

ก้อจบเหมือนกัน ทางที่ดี ถ้าจะให้หาย เปลี่ยนใหม่ให้หมดเลย

เคยได้ยินกันบ้างมั๊ยครับ  เงียบพัง ดังวิ่ง!
tommylee

« ตอบ #13 เมื่อ: 27, กุมภาพันธ์ 2009, 06:35:49 PM »

ขอแบ่งปันประสบการณ์นะครับ

อาการอย่างนี้ อาจจะเป็นที่บ่าวาล์ว ทรุด และวาล์วคดร่วมด้วยก้อด้ายนะ

ของผมโดนหมดเลยทั้งฝา แต่ไม่มีเสียงดัง จนต้องรื้อออกมาตรวจดูจึงรู้

แล้วอีกอย่างรถส่วนมาก คนไปให้ความสำคัญกับลูกสูบและกระบอกสูบจนลืมถึงฝาวาล์ว

อ้อ!อีกตัที่สำคัญนะ บู๊ชวาล์ว  นี่แหละพระเอก  เบิกวาล์วใหม่  กลึงบ่าใหม่ บดวาล์วใหม่ แต่ลืมบู๊ชวาล์ว

ก้อจบเหมือนกัน ทางที่ดี ถ้าจะให้หาย เปลี่ยนใหม่ให้หมดเลย

เคยได้ยินกันบ้างมั๊ยครับ  เงียบพัง ดังวิ่ง!

:( แล้วงี้ต้องหมดอีกกี่บาทกันหล่ะนิ :( :( เดือนนี้หมดกะเอ็ง ไปหลายตังค์แร้วนะเฟ้ย!! ไมมาพังพร้อมกันเดือนนี้ด้วยฟระ >:( จาได้ออกทริปกะเค้ามั้ยเนี่ย :( :( ชีวิตบรัดโซปปปป >:( >:(

eak_sao
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: 27, กุมภาพันธ์ 2009, 06:57:21 PM »

ของผมหมดเกือบๆ 2 พัน ครับ

แต่รับรองว่าเหมือนใหม่เลย
tommylee

« ตอบ #15 เมื่อ: 27, กุมภาพันธ์ 2009, 07:04:46 PM »

;) ;) ;) ;) ;)

THE_MIN
THE_MIN CBR 150 R

=ชีวิตไม่สิ้นก็บิดมันเข้าไป CBR 150 R=

1118 sarawut_min@yahoo.co.th 1118 THE_MIN
« ตอบ #16 เมื่อ: 27, กุมภาพันธ์ 2009, 08:18:55 PM »

อย่าที่พี่เอก อบต.บอกนะแหละครับ

เอาเป็นว่ามีเวลาก็รื้อออกมาดูและ

โมดิฟายใหม่ก็ดีครับ

แต่ผมสงสัยที่สุดนะ

ตัวดันโซ่ราวริ้ง

ป.ล. ของผมนี่ดังแบบบัลลัยเลยถอดออกมาล้างทุกๆ 5000 โลก็หายครับ
ป.ล. ลองไล่จากที่ง่ายๆไปหายากๆระครับ เพราะมันติดอยู่ที่บอกว่าดับไปเอง
เลยไม่ค่อยแน่ใจเท่าไรครับ

ถ้าคิดที่จะไป...
ถ้าคิดที่จะแรง....
ถ้าคิดที่จะแซง.....
แรงที่ใจไปกับ CBR 150 R........THE_MIN
eak_sao
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: 27, กุมภาพันธ์ 2009, 08:51:35 PM »

อย่าที่พี่เอก อบต.บอกนะแหละครับ

เอาเป็นว่ามีเวลาก็รื้อออกมาดูและ

โมดิฟายใหม่ก็ดีครับ

แต่ผมสงสัยที่สุดนะ

ตัวดันโซ่ราวริ้ง

ป.ล. ของผมนี่ดังแบบบัลลัยเลยถอดออกมาล้างทุกๆ 5000 โลก็หายครับ
ป.ล. ลองไล่จากที่ง่ายๆไปหายากๆระครับ เพราะมันติดอยู่ที่บอกว่าดับไปเอง
เลยไม่ค่อยแน่ใจเท่าไรครับ

อาจเป็นที่รางโซ่ ไม่ตัวบนก้อตัวล่าง ไม่แน่เหมือนกันนะ พี่มิน!

ของผมเรื่องโซ่และตัวดันโซ่ ไม่ค่อยมีปัญหาเท่าไหร่

แต่ลองๆเช็คดูก้อน่าจะดีกว่านะครับ

อีกอย่าง อาการดับเฉยๆ ถ้าวาล์วดี  โซ่ตึง องศาแคมตอนประกอบไม่เพี้ยน ผมว่าลองไล่ดูที่น้ำมันนะ

กลัวกรองที่ใต้ถังจะตัน เพราะรถอายุหลายปี และถ้าเมื่อก่อน ใส่ 91 แล้วตอนนี้ มาใส่ แก๊ส 95 ผมว่าน่าจะ

มีโอกาส นะพี่           ลองไล่ดูแล้วกันครับ ถ้าไม่หายก้อค่อยว่ากันใหม่
jackmania
+++!!!ถ้าขี่ไม่สุดก็หยุดอยู่กับบ้าน!!!+++

« ตอบ #18 เมื่อ: 27, กุมภาพันธ์ 2009, 08:58:54 PM »

รถผมเคยดังโลกแตก สาเหตุเพราะ น๊อตยึดเฟืองราวลิ้นหลุดไป1ตัว และอีกตัวกำลังจะหลุด โอ้แม่เจ้าดีน๊ะ รื้อดูก่อนไม่งั้น !!!!  แชร์ประสบการณ์เฉยๆ รถคุณคงไม่เป็นหรอก อิอิ

!!!CBR150+ คันนี้ไม่ต้องกินข้าวลิง!!!

!!!CBR150CLUB!!!กลุ่มเพื่อแสวงหากำไร(ชีวิต)และแสวงหาผลประโยชน์(ทางด้านจิตใจ)!!!

BIKER จิตวิญญาณของชาวสองล้อ ไม่ว่าจะล้อเล็กหรือล้อใหญ่ จะร้อย จะกี่พัน ซีซี หัวใจของเราชาวสองล้อ ก็ยังจะทุ่มเทให้กับสองล้อที่เรามี แล้วเราจะดูถูกกันเพื่ออะไร ในเมื่อเราก็มีสองล้อเท่าๆกัน
     >>>JackMaNiA<<<

http://JackMaNia.hi5.com  (กำลังทำให้มันดูดี)

คำเตือน : " การมียานพาหนะ ทำให้ความสามารถในการดื่มสุราน้อยลง "
eak_sao
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: 27, กุมภาพันธ์ 2009, 09:07:25 PM »

รถผมเคยดังโลกแตก สาเหตุเพราะ น๊อตยึดเฟืองราวลิ้นหลุดไป1ตัว และอีกตัวกำลังจะหลุด โอ้แม่เจ้าดีน๊ะ รื้อดูก่อนไม่งั้น !!!!  แชร์ประสบการณ์เฉยๆ รถคุณคงไม่เป็นหรอก อิอิ

อย่างนี้ลองผ่าเครื่องดูสิครับ แล้วจะรู้ว่า... ไม่อยากพูดเลย

ข้อสำคัญในการประกอบเครื่อง ต้องใจเย็น ถ้าน๊อตหล่นตอนประกอบยังดีกว่า

ถ้าหลุดหล่นตอนที่กำลังใช้งาน อืย! ไม่อยากคิดเลยหละ

ของผมก้อเคยเป็นตอนประกอบ มีโอ  น๊อตตัวเดียว ต้องผ่าเครื่องเอาออกเลย ประกอบจะเสร็จอยู่แล้ว
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์