CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟขอทาง.........แว๊บ แว๊บ  (อ่าน 24054 ครั้ง)
E20LXN navanakorn
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: 14, กุมภาพันธ์ 2009, 01:46:42 PM »

;) :D

เจ้าไฟที่ผมทำเนี่ย...ชื่อทางการเขาเรียกว่ายังไงไม่รู้นะครับ ผมเห็นว่ามันมีประโยชน์ในการขอทาง เช่น ตอนจะขับแซงรถยนต์จากด้านหลัง  จะขับสวนกันขณะชลอรถติดไฟแดง  หรือไว้เป็นไฟหรี่ในเวลาที่ไม่ใช้ไฟหน้า อะไรประมาณนี้ครับ
รายละเอียดการทำคงไม่มีมากนักนะครับเพราะเน้นเสนอไอเดีย และมันนำไปดัดแปลงได้อีกแล้วแต่คนทำ 
!>>) :-\

black sheep
ถึงสันดานดูรั้น แต่ใจกรูมันก็ CBR'SCLUB100%
I'm CBRsCLUB

คือหยั๋งหว่า?
« ตอบ #1 เมื่อ: 14, กุมภาพันธ์ 2009, 01:51:27 PM »

!goodjob.....มาอีกแล้วครับท่าน......DIY....ขั้นเทพอีกหนึ่งคน

Uploaded with ImageShack.us
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 14, กุมภาพันธ์ 2009, 02:14:52 PM »

เริ่มเลยดีกว่า....................
1...เราก็เล็งเป้าไปที่ สามเหลี่ยมด้านล่างสุดของชิลด์บังลมครับดูว่าจะเอาเล็กใหญ่ขนาดไหน.......หลังจากนั้นก็มามาร์คด้านหลังชิลด์(ตรงนี้จะเป็นสีดำทึบครับ)
   2...ใช้เทปใสหรือเทปกาวติดทับไปให้เหลือส่วนที่เราต้องการให้โปร่งแสงครับ
   3...ใช้ผ้าชุบทินเนอร์ค่อยๆเช็ดแบบปาดๆ(ถ้าเช็ดหลายครั้งหรือวนไปมาจะทำให้เป็นคลื่นแล้วจะมัวมาก)

4...ใช้กระดาษทรายลง  จะเบอร์400 ลงก่อนหรือ 1000 ทีเดียวเลยก็ได้(กระดาษทรายชุบน้ำาด้วยนะครับ)
5..ใช้วีนอล(น้ำยาขัดเงาลงซะหน่อย)

6...พระเอกก็ หลอดไฟครับจะเลือกแบบไหนก็ได้ จะหลอดธรรมดา หรือled สีอะไรตามใจชอบ  ต่อแล้วก็หากล่องใส่สักหน่อยเพื่อเป็นที่อยู่ของหลอดและกั้นไม่ให้แสงเล็ดรอด

7...นำมาติดไว้ตรงช่องโปร่งแสงที่เราทำไว้...โดยใช้ปืนกาวพลาสติก  ก่อนหน้านั้นก็เอาเทปรองไปก่อนเพื่อลอกออกคราวหน้าสีจะได้ไม่หลุดตาม

8...ต่อไปก็เป็นการเดินสายไฟและสวิทซ์ก็ตามใจชอบครับ  ผมเดินมาที่แฮนด์ด้านซ้ายใกล้สวิทซ์แตร  สะดวกต่อการใช้งาน
9...แล้วก็ทดสอบใช้ครับ

ที่ใช้อยู่ก็ใช้งานได้ดีครับ....... :D 8) !goodjob !hoehoe
ballcbr

Follow me to hell

ball_cbr@windowslive.com
« ตอบ #3 เมื่อ: 14, กุมภาพันธ์ 2009, 02:18:44 PM »

ขอบคุณคร๊าบท่านโต้ง
ONITSUKA
พอใจเท่าที่มี ยินดีเท่าที่ได้
CBR Commando

-
« ตอบ #4 เมื่อ: 14, กุมภาพันธ์ 2009, 02:58:29 PM »

;) ;) ;) ;)
 !goodjob !goodjob !goodjob !goodjob

เปิดหน้าร้านแล้วครับ จำหน่ายอะไหล่ ตกแต่งมอเตอร์ไซค์แบร์นดเนม มือ 1 - มือ 2  แท้ - เทียม ก็อบเนียนเกรดเอทุกชนิด   http://www.facebook.com/pages/M-Racing-Part/353069178131057#
DSDS
อดีตไม่สำคัญ สำคัญแค่ปัจจุบันและอนาคตเท่านั้น

คนที่รู้เพียงเปลือกนอกย่อมสู้คนที่รู้ถึงแก่นไม่ได้

www.parin_ya1984@hotmail.com www.parin_boy2005@yahoo.com
« ตอบ #5 เมื่อ: 14, กุมภาพันธ์ 2009, 02:59:53 PM »

;)รถเทพและคนทำก็ขั้นเทพจริงๆ

NONG 278

ความพยายามอยู่ที่ไหน ความพยายามก็จะอยู่ที่นั่น

n-nongn@hotmail.com
« ตอบ #6 เมื่อ: 14, กุมภาพันธ์ 2009, 03:43:11 PM »

;) ;) ;) ;)

////////////////หนูจะเป็นลูกที่ดีของพ่อ   และผมจะเป็นพ่อที่ดีของลูก/////////////////
ท่านชายบ้าหวัน
ผู้บริหารด้านการออกแบบทารก

ที่ปรึกษาด้านท่วงท่าและลีลา

m_cbr150@windowslive.com
« ตอบ #7 เมื่อ: 14, กุมภาพันธ์ 2009, 04:05:11 PM »

;D ;D ;D ;D

<<-----    สายลมผสมแอลกอฮอล์    ------<<<จงเป็น ศุกร์เป็นศุกร์เถิด  อย่าได้เป็น จันทร อังคาร  พุธ พฤหัส เลย
Hayabusa
ซักวันฝันจะเป็นจริง

เน Electrical Engineering KMUTNB

12312414 nnn@hotmail.com xxxxxxxxxxxx xxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx
« ตอบ #8 เมื่อ: 14, กุมภาพันธ์ 2009, 04:05:35 PM »

พี่โต้ง DIY MAN  !goodjob

Panadda Racing
ittichain
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: 14, กุมภาพันธ์ 2009, 04:23:32 PM »

!goodjob เยี่ยมครับเป็นหลอด LED. ยิงเข้าเบ้าตาตรงๆเลย   

???  ว่าแต่ตอนกลางวันสว่างมั้ยลองกลางแจ้งยัง

!sadsad อีกอย่างขอทางแล้วมันจะให้เราหรือป่าว โดยเฉพาะ 10 ล้อ

;)  ผลงานดีๆมาอีกแล้วครับท่าน
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: 14, กุมภาพันธ์ 2009, 05:41:47 PM »

!goodjob เยี่ยมครับเป็นหลอด LED. ยิงเข้าเบ้าตาตรงๆเลย  

???  ว่าแต่ตอนกลางวันสว่างมั้ยลองกลางแจ้งยัง

!sadsad อีกอย่างขอทางแล้วมันจะให้เราหรือป่าว โดยเฉพาะ 10 ล้อ

กลางวันสว่างไหม.........อืมต้องลองถาม อาร์ต ดูครับรู้สึกว่าอาร์ตเห็นแล้ววันที่ไปอยุธยานั่นแหละ  !hoehoe !goodjob   แต่ไอ้สิบล้อยังไม่เคยลองเลยแฮะ55 :P :P ;D ;D

panyate33@hotmail.com
« ตอบ #11 เมื่อ: 14, กุมภาพันธ์ 2009, 07:07:21 PM »

พี่โต้ง รถพี่ไฟฟ้าทั้งคันแล้วนะ ระวังไฟช๊อตนะพี่ อิอิ อะล้อเล่น

ทำให้บ้างดิ
ittiwat
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: 14, กุมภาพันธ์ 2009, 10:33:17 PM »

เอ้า....ย้ายบ้านไปใกล้ๆบ้านพี่โต้งดีกว่า รถผมจะได้เท่ไม่ซ้ำใคร(ยกเว้นซ้ำกับเจ้าของไอเดีย) ;D
Step-Klak
CBR150 REPSOL

ไงไอเสือ ได้REPSOL ส้มดำ สมใจ

dermorkong@hotmail.com
« ตอบ #13 เมื่อ: 15, กุมภาพันธ์ 2009, 03:30:46 AM »

!hoehoe

REPSOL จงเจริญ  55

tommylee
รู้จักมั้ยCBRในตำนานอ่ะ

ไม่ได้ตั้งใจเจ้าชู้ แต่หน้าตาที่มีอยู่มันบังคับ!!!

tommylee_onpa@hotmail.com
« ตอบ #14 เมื่อ: 15, กุมภาพันธ์ 2009, 03:43:17 AM »

!goodjob

อดีต... ปัจจุบัน...

ถึงแกจะแก่แต่ชั้นก้อรักแกหว่ะ...
art_irc
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #15 เมื่อ: 15, กุมภาพันธ์ 2009, 05:25:01 AM »

กลางวันสว่างไหม.........อืมต้องลองถาม อาร์ต ดูครับรู้สึกว่าอาร์ตเห็นแล้ววันที่ไปอยุธยานั่นแหละ  !hoehoe !goodjob   แต่ไอ้สิบล้อยังไม่เคยลองเลยแฮะ55 :P :P ;D ;D

ผมว่าหวางดีนะต้อนเช้าเห็นยังแสบตาเลยพี่(8.00 น.)
 !goodjob !goodjob !goodjob !goodjob
เทพของจริงครับ................... ;D ;D
mayuct
ผมไม่ใช่นักเลง แต่ชอบใส่กางเกงนักมวย ผมไม่ใช่นักมวย แต่ชอบแจก..ว...นักเลง

Service By. Ton Panda JomTong19.

« ตอบ #16 เมื่อ: 15, กุมภาพันธ์ 2009, 06:31:11 AM »

ไม่ทันแล้ว พี่โต้ง เอาของTZM มีไฟ Pass มาใส่แว้ว :-\ :-\

ดูแต่ตา วาจาอย่าเป็นเซียน...

icekhothai
ชอบมันนัก ไม่รักดี

sutat007_951@hotmail.com
« ตอบ #17 เมื่อ: 15, กุมภาพันธ์ 2009, 06:41:29 AM »

!goodjob !goodjob
MODEL
มันอยู่ที่ใจ...ไม่ใช่วัย

เส้นทางลูกผู้ชาย...

« ตอบ #18 เมื่อ: 15, กุมภาพันธ์ 2009, 06:50:45 AM »

;)

ท่านชายบ้าหวัน
ผู้บริหารด้านการออกแบบทารก

ที่ปรึกษาด้านท่วงท่าและลีลา

m_cbr150@windowslive.com
« ตอบ #19 เมื่อ: 16, กุมภาพันธ์ 2009, 04:13:45 PM »

ไม่ทันแล้ว พี่โต้ง เอาของTZM มีไฟ Pass มาใส่แว้ว :-\ :-\

:P :P :P

<<-----    สายลมผสมแอลกอฮอล์    ------<<<จงเป็น ศุกร์เป็นศุกร์เถิด  อย่าได้เป็น จันทร อังคาร  พุธ พฤหัส เลย
หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
  พิมพ์