CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใส่แฮนบาร์ต้องทำอย่างไร  (อ่าน 14784 ครั้ง)
kookingg
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« เมื่อ: 09, มีนาคม 2013, 09:19:33 AM »

คือสนใจจะใส่แฮนบาร์ แต่ลองไปค้นดูมันมีแบบ กลาง แบบ ต่ำ  คิดว่าจะเอามาใส่กับ cbr 250 ควรเป็นแบบไหนเหรอครับ(อยากได้แฮนบาร์แบบ cb400 )  แล้วต้อง ซื้ออะไรเพิ่มบ้างนอกจากแฮนบาร์  แล้วแฮนบาร์ นี้คือ เหมือนกันหมด ไม่มีระบุรุ่นใช่ไหม แล้วยี่ห้ออะไร ดีแข็งแรง ทนทาน แล้วรวมราคาของที่ต้องมีอะไรบ้าง เท่าไหร่เอ่ย ทั้งหมดประมาณเท่าไหร่ครับ แล้วเรื่อง สายต่างๆของเดิมใช้ได้ไหมครับ ส่วนอีกเรื่อง สนใจจะซื้อกันล้ม กับ กระจกตัวสั้น5เหลี่ยม จำเป็นต้องใช้แต่ของนินจามาแปลงเหรอครับ  ส่วนอีกเรื่อง ขอ ร้านขายอะไหล่ สำหรับ bb หน่อยครับ พอดี อยากไปดูอะไหล่  มีร้านไหนบ้างครับ  ฝั่งธน ไม่ใกล้ไม่ไกลจาก เจริญนครมากนะครับ ขับไปไหนไม่ค่อยเป็น ชอบหลงทาง

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 09, มีนาคม 2013, 10:16:51 AM »

ถามคำถามตอบไม่ถูกเลย เอาเป็นว่าถ้าคิดจะทำแนวนี้ต้องมีใจรักจริงๆเพราะมันไม่ได้ทำครั้งเดียวเสร็จ ปัญหาจุกจิกมีเยอะ ทำไปเรื่อยแก้ไปเรื่อย ของแต่งตรงรุ่นคงไม่มี อยู่ที่ว่าจะไปจับเอาอะไหล่รถรุ่นไหนมาได้ ควมแข็งแรงทนทานคงตอบลำบาก เพราะอยู่ที่ฝีมือช่าง ถ้ายังไงลองมาหาข้อมูลจกช่างโดยตรงจะดีกว่า อยู่ฝั่งธน ลองแวะไปร้านพี่ต้นสิครับ
 <%6 <%6 <%6

Sunii
104 Wing Fighter
I'm CBRsCLUB

« ตอบ #2 เมื่อ: 09, มีนาคม 2013, 06:10:50 PM »

ใส่เเฮนบาร์ง่ายสุด ก็เจาะเเผงคอเพื่อยึดตุ๊กตาเเฮน รึถ้างบเยอะก็เปลี่ยนทั้งชุดเเผงคอที่เป็นเเฮนบาร์ไปเลย เเต่อย่างหลังยากหน่อยเพราะต้องเเปลง

fernando
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

มองต่ำเราเหลือ มองเหนือเราขาด""

« ตอบ #3 เมื่อ: 09, มีนาคม 2013, 09:46:35 PM »

@#%$(
เข้มโค้งS
สมาชิกยุคก่อน กับรถเก่าๆ
CBR Commando

คนเข้าใจโลก

kem_hahaha@live.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #4 เมื่อ: 10, มีนาคม 2013, 01:54:16 PM »

ส่วนใหญ่ที่เห็นทำกัน ก็เจาะแผงคอเดิมเรานี่แหละ แล้วยึดตุ๊กตาแฮนเข้าไป จบ

ส่วนจะชฮบแฮนบาร์ระดับไหนก็แล้วแต่ครับ สูง กลาง ต่ำ ฯลฯ มีหลายแบบ หลายลักษณะ -

จงรู้เท่าทันกิเลศ และอารมณ์ของตนเองอยู่เสมอ เพราะมันจะทำให้เราควบคุมตัวเองได้
เจริญพรmsn >>> kem_hahaha@live.com <<< 
เฟสบุ๊ค http://www.facebook.com/profile.php?id=1353005360
แฟนเพจ http://www.facebook.com/pages/%E0%B9%80%E0%B8%82%E0%B9%89%E0%B8%A1-%E0%B9%82%E0%B8%84%E0%B9%89%E0%B8%87S/254615134601303
kookingg

« ตอบ #5 เมื่อ: 12, มีนาคม 2013, 12:30:51 AM »

ตอนนี้ต้องใช้ ตุ๊กตาแบบถอยหลังไม่งั้นติดชิว มีแก้แค่ใส่ชิวยาวกับตัดชิวออก  งงมากอุตส่าห์ซื้อแฮนบาร์มาละทรงกลาง

topnakab
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

ถึงไวถึงช้า ก็ถึงเหมือนกันแหละ

« ตอบ #6 เมื่อ: 12, มีนาคม 2013, 07:59:44 AM »

ถอดชิวไปเลยก็เท่ดีนะครับ
kookingg

« ตอบ #7 เมื่อ: 12, มีนาคม 2013, 09:15:35 AM »

ตอนนี้ประสบปัญหา อยู่ เรื่อง ตุ๊กตาแฮนเนี้ยละ เครียดสุดๆ หาไม่เจอสักที ไม่รู้แหล่งอะไหล่พวกนี้ ดันไปซื้อมาแบบนี้    มันเอียงแค่นิดเดียว ตอนใส่น่าจะติดชิว แต่ถ้าเรื่องมากก็ถอดชิวออกไปเลยไม่เหมือนใคร แต่มีอีกปัญหาคือ มันสั้น ถ้าใส่ไปกลัวมันจะติดถังน้ำมัน เครียดสุดๆหาทางแก้ คิดมาหลายอย่าง  อย่างที่ 1. หาซื้อตัวใหม่แบบ ยาวๆถอยหลังกลับ แบบที่พี่เขาใส่  กับอย่างที่2 หาแผงคอใหม่ที่มีฐานรูๆสำหรับใส่แฮนบาร์เลย(แผงคอของซุปเปอร์4 er6n เท่าที่คิดได้นะแต่จะไปหาจากไหนเนี้ย) แต่วิธีนี้แผงคอจะใส่เข้ากับชุดคอของcbr รึเปล่าต้องแปลงไรเพิ่มอีกรึเปล่า ก็ยังไม่รู้ รึไม่งั้นวิธีที่ 3  ซื้อเป็นตุ๊กตาแบบฐานสูงๆไปเลยจะได้ไม่ต้องติดถังน้ำมัน แต่ติดชิว แต่ชิวก็ถอดมันออกไปเลยแบบในภาพ  ชักหงุดหงิดละ มีแต่ปัญหา หาวิธีแก้ไม่ได้สักที อะไหล่ก็ไม่รู้จะไปซื้อที่ไหน แหล่งมันอยู่ที่ไหนกันละเนี้ย เครียดเรื่องน้องซีเราสุดๆ   ขอคำแนะนำหน่อยพี่ๆ  <cry

o_extreme
... Nobody knows who I really am ...
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

เ ห นื่ อ ย ใ จ . . .

« ตอบ #8 เมื่อ: 13, มีนาคม 2013, 07:59:23 AM »

รถในรูปนั่น รถผมเองครับ

ตุ๊กตาแฮนด์ผมคิดว่าตัวที่คุณซื้อมา มันก็ตัวเดียวกันกับที่ผมใช้ครับ

มันไม่ติดถังหรอกครับ ผมยัง งง อยู่เลยว่าทำไมถึงคิดว่าจะติดถัง ส่วนไหนของแฮนด์เหรอครับที่คิดว่าติด ? มันยกสูงกว่าเดิมนะ ?

แต่ชิลด์อะ ติดแน่ๆ เพราะชิลด์เดิมมันทรงต่ำ (รถกึ่งทัวร์ริ่งแต่ดันทำชิลด์ต่ำ ... คนออกแบบมันเมาป่าวเนี่ย)   คงต้องหาแบบที่โหนกสูง และยื่นออกมากกว่าชิลด์เดิม

หรือไม่ก็ตัดด้านข้างชิลด์เดิมไปเลย แล้วหุ้มสติ๊กเกอร์ปิดรอยไป

แล้วลองเทียบสายคลัทช์รึยังว่ามันยาวพอรึเปล่า ?

if u can't b a good example , u should  b a horrible warning
kookingg

« ตอบ #9 เมื่อ: 13, มีนาคม 2013, 09:26:29 AM »

อ๋อตอนแรก คิดเอาเองว่ามันติดโน่นนี่ วันนี้เลยลอง เอามาเทสใส่ดูไม่ติด ครับ  !goodjob  แต่มันติดชิว  l6

o_extreme
... Nobody knows who I really am ...

« ตอบ #10 เมื่อ: 14, มีนาคม 2013, 12:45:09 AM »

มีอีกวิธี ... ถ้าไม่หาชิลด์แต่งที่โหนกสูง ก็หาชิลด์มือ 2 มาตัดให้สั้นลง เพื่อหลบระยะหมุนแฮนด์ น่ะครับ  แต่ไม่รู้ว่าใช้อะไรตัดนะครับ ลองถามช่างดู  :D

if u can't b a good example , u should  b a horrible warning
o_extreme

« ตอบ #11 เมื่อ: 14, มีนาคม 2013, 12:45:52 AM »

อย่าลืมเช็คความยาวของสายคลัทช์ / คันเร่ง ว่าถึงรึเปล่าด้วยนะครับ  :D

bkwatt_
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 20, มีนาคม 2013, 06:49:42 PM »

bkwatt_
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 20, มีนาคม 2013, 06:52:56 PM »

ทำได้นะครับ ขับขี่สบายดีด้วย
Samnoi
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 11, มิถุนายน 2018, 10:46:53 PM »

คือสนใจจะใส่แฮนบาร์ แต่ลองไปค้นดูมันมีแบบ กลาง แบบ ต่ำ  คิดว่าจะเอามาใส่กับ cbr 250 ควรเป็นแบบไหนเหรอครับ(อยากได้แฮนบาร์แบบ cb400 )  แล้วต้อง ซื้ออะไรเพิ่มบ้างนอกจากแฮนบาร์  แล้วแฮนบาร์ นี้คือ เหมือนกันหมด ไม่มีระบุรุ่นใช่ไหม แล้วยี่ห้ออะไร ดีแข็งแรง ทนทาน แล้วรวมราคาของที่ต้องมีอะไรบ้าง เท่าไหร่เอ่ย ทั้งหมดประมาณเท่าไหร่ครับ แล้วเรื่อง สายต่างๆของเดิมใช้ได้ไหมครับ ส่วนอีกเรื่อง สนใจจะซื้อกันล้ม กับ กระจกตัวสั้น5เหลี่ยม จำเป็นต้องใช้แต่ของนินจามาแปลงเหรอครับ  ส่วนอีกเรื่อง ขอ ร้านขายอะไหล่ สำหรับ bb หน่อยครับ พอดี อยากไปดูอะไหล่  มีร้านไหนบ้างครับ  ฝั่งธน ไม่ใกล้ไม่ไกลจาก เจริญนครมากนะครับ ขับไปไหนไม่ค่อยเป็น ชอบหลงทาง
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์