CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องเปลี่ยนผ้าคลัช dash ใส่ cbr150i 2011  (อ่าน 5682 ครั้ง)
kungk2014
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 02, ตุลาคม 2016, 10:17:33 AM »

ผมขับ cbr150i 2011 ครับผมอยากเปลี่ยนผ้าคลัชเป็น Dash ครับรบกวนผู้รู้ตอบคำถามหน่อยนะคับ
ทุกอย่างจะเบิกแล้วทำศูนย์ครับ
1.ใส่ผ้าคลัช 5 แผ่นเต็ม กับ 4 แผ่น+แผ่นพิเศษ ต่างกันยังไงหรอครับ
2.ถ้าเปลี่ยนผ้าคลัช 5 แผ่นเต็ม หรือ 4 + แผ่นพิเศษ จะต้องใส่แผ่นเหล็กคลัช 4 แผ่นผมเข้าใจถูกไหมครับ
3.จำเป็นมั้ยครับที่ต้องย้ำคลัช แล้วถ้าย้ำคลัชต้องซื้ออะไรเพื่อทำไหม
4.น้ำมันเครื่องผมเพิ่งเปลี่ยน หอยสังเคราะห์100 มาไม่ถึง 1อาทิตย์เลย ผมถ่ายเก็บไว้ก่อนเปลี่ยนผ้าคลัชเสร็จใส่ของเดิมได้มั้ยครับ
นอกจาก ที่ผมถามมาข้างบนต้องซื้ออะไรอีกไหมสำหรับเปลี่ยนผ้าคลัช 1 ชุดครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลคับผม

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์