CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามครับ  (อ่าน 4538 ครั้ง)
beck2
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 06, มิถุนายน 2016, 07:01:53 AM »

รบกวนถามหน่อยครับ พอดีรถล้มไปโดนคันอื่น แล้วถังเป็นรอยขีด ไม่แน่ใจว่าลึกขนาดไหน แต่จับแล้วรู้สึกว่าเป็นรอย  แก้ไขยังไงดีครับ (ผมโพสต์รูปไม่เป็นครับ และสีเหลือง - ดำครับ)

แล้วอีกข้อ คือถ้ารถใช้รอบสูงๆ จะมีไอร้อนออกมาตรงประมาณเท้าของคนซ้อนบางทีร้อนมากจนรู้สึก  มันเป็นอาการปกติหรือเปล่าครับ

Pongpang
CBRsCLUB @ Lampang
CBR Commando

« ตอบ #1 เมื่อ: 07, มิถุนายน 2016, 03:42:21 PM »

เรื่องความร้อนที่มาจากเครื่องยนต์เป็นเรื่องปกติครับ
รถมอไซค์บางรุ่น หน้าแข้งแทบสุกครับ
แล้วไอร้อนบางส่วนจากเครื่องยนต์  ก็อาจะทำให้คนซ้อนท้ายรู้สึกร้อนไปด้วยก็มี

ส่วนในเรื่องของสีที่ถลอก ถ้าไม่ซีเรียสนัก ก็หาสติกเกอร์สวยๆ แปะทับไปรอยแผลไปก่อนก็ได้ครับ ประหยัดดี
beck2
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 03, พฤศจิกายน 2016, 04:14:30 AM »

เรื่องความร้อนที่มาจากเครื่องยนต์เป็นเรื่องปกติครับ
รถมอไซค์บางรุ่น หน้าแข้งแทบสุกครับ
แล้วไอร้อนบางส่วนจากเครื่องยนต์  ก็อาจะทำให้คนซ้อนท้ายรู้สึกร้อนไปด้วยก็มี

ส่วนในเรื่องของสีที่ถลอก ถ้าไม่ซีเรียสนัก ก็หาสติกเกอร์สวยๆ แปะทับไปรอยแผลไปก่อนก็ได้ครับ ประหยัดดี

ขอบคุณท่าน pongpang มากๆเลยนะครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์