CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเปลี่ยนสเต็มเติมลมยางครับ  (อ่าน 9065 ครั้ง)
wheelin
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« เมื่อ: 05, มิถุนายน 2016, 09:10:08 PM »

ผมมีปัญหาในการเติมลมตามปั้มบริการ หัวจ่ายเสียบเข้ายากมาก ต้องบิดปลายท่อจนกลัวว่าจะทำสายยางเขาหักขาดครับ  มีสมาชิกท่านใดเปลี่ยนสเต็มเป็นแบบตัว L บ้เางไหมครับ? ขอคำแนะนำครับ

Beam_40
I'm CBRsCLUB

« ตอบ #1 เมื่อ: 06, มิถุนายน 2016, 01:36:21 AM »

ผมนึกถึงจุ้ปเติมลมของMSXครับ เป็นแบบตัวLเหมือนกันเลย
น่าจะทนทานกว่า ลองเบิกศูนย์หรือถามร้านยางดูครับ

wheelin
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 06, มิถุนายน 2016, 08:48:07 PM »

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับจะลองสอบถามบิ๊กวิงดู เวลาเอารถเข้าไปรับบริการครับ  thankyou
S-CHAI
CBR Commando

« ตอบ #3 เมื่อ: 08, มิถุนายน 2016, 04:15:09 PM »

ของเดิมเบิกศูนย์มาใช้งานดีสุดแล้วครับ
ลองเปลี่ยนของแต่งหัวมิเนียมแบบนี้มา2-3 ยี่ห้อแล้ว ก็ใช้งานได้แต่ไม่เสถียรภาพเอาซะเลย สู้ของเดิมติดรถไม่ได้
จากของเดิมติดรถ เก็บลมได้นานเป้นเดือนๆโดยไม่รั่ว ความดันยังอยู่เท่าเดิม
แต่หลังจากเปลี่บนแล้ว ต้องคอยเติมลมทุ๊กอาทิตย์ ลมหายไปอาทิตย์ละ1-3 ปอนด์ เร็วเกินไป
รถ 2 คัน ทดลองมา 3 ชุด = 6 วงล้อ ลมรั่วเร็วกว่าปกติของเดิมๆ เหมือนกันหมด
ขอสรุปโดยความเห็นส่วนตัวครับ ว่าห่วยย กับอุปกรณ์แต่งชิ้นนี้
 dont care

Uploaded with ImageShack.us
wheelin
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 08, มิถุนายน 2016, 11:13:31 PM »

ขอบคุณครับ ตอนนี้คิดว่าจะหาสูบลมจักรยานดีๆมาสูบครับ  ทดลองกับสูบลมที่ดีพอใช้ ปรากฎว่าสูบเข้าได้ง่าย  จะได้ไม่ต้องเปลี่ยนจุ๊บลมตามที่แนะนำครับ thankyou
Chakanut
Chakanut
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 15, พฤศจิกายน 2017, 09:02:37 PM »

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

Dealisty
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 23, มกราคม 2019, 07:25:23 PM »

มันต้องจุ๊บเลสครับผม ร้านยางมีครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์