CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องไฟหน้ารถครับ  (อ่าน 3964 ครั้ง)
aobzadee
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« เมื่อ: 29, พฤษภาคม 2016, 06:59:56 AM »

อยากให้ช่วยแนะนำเรื่องไฟหน้ารถครับ ผมใช้รถcbr150คันนี้มาเกือบจะห้าปีละ แต่เมื่อ2วันที่แล้วไฟหน้าก็ขาดซะงั้นเหลือแต่ไฟสูง

ในใจคิดว่าขับไปทำที่ศูนย์ก็ได้สะดวกดี แต่มาเห็นรีวิวไฟหน้ารถมีสองยี่ห้อ คือ osram และ philip เลยเกิดความลังเลใจ

ในกระทู้เค้าคุยกันว่ามันสว่างกว่าหลอดที่ติดมาจากศูนย์และไม่รบกวนเพื่อนร่วมทาง

ช่วยแนะนำทีครับ ควรจะใช้ยี่ห้อไหน และกี่wถึงจะอยู่ในเกณฑ์ที่พอดี

ขอบคุณครับ

Zanarkand
Super sport & Touring
I'm CBRsCLUB

Zanarkand@windowslive.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 30, พฤษภาคม 2016, 06:13:39 AM »

ถ้าตามกฏหมายถึงก็เหลืองอ่อนๆ กับสีขาวใช้ได้ครับ และถ้าเอาให้ใช้ได้นานๆโดยที่โคมจะไม่เหลืองก็ต้อง 35w ครับ แต่ถ้ามากกว่านั้นก็ยังใช้ได้นะครับ แต่มันจะร้อนมากๆ ถ้าใช้งานนานๆ มันจะเหลืองไวกว่า 35w ครับ (งงที่ว่าสว่างกว่าหลอดเดิมแต่ไม่รบกวนเพื่อนร่วมทาง อันนี้น่าจะเข้าใจกันผิดครับ)

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์