CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เติมน้ำหล่อเย็่นมากไปทำอย่างไรดีครับ  (อ่าน 4229 ครั้ง)
Zanarkand
Super sport & Touring
I'm CBRsCLUB

Zanarkand@windowslive.com
« เมื่อ: 27, พฤษภาคม 2016, 06:02:24 AM »

ผมเห็นว่าระดับน้ำหล่อเย็นมันต่ำกว่าขีด Full ก็เลยเติมเพิ่มเข้าไป แต่ระหว่างเติมผมกะไม่ถูกทำไมมันไหลพรวดลงไปเยอะพอสมควร  ทำให้เวลาหลังจากขับรถเสร็จ มันจะมีน้ำหล่อเย็นไหลออกมาติ๋งๆจากสายยางใกล้ๆกับคันเปลี่ยนเกียร์ กรณีแบบนี้จะแก้ไขอย่างไรได้บ้างครับ ปล.อยากทราบว่าถ้าดูดออกมาแล้วมันเข้าปาก มันจะเป็นอันตรายกับร่างกายไหมครับ (ไม่ทราบจริงๆ)

Pongpang
CBRsCLUB @ Lampang
CBR Commando

« ตอบ #1 เมื่อ: 27, พฤษภาคม 2016, 03:49:27 PM »

รู้สึกว่า มันจะมีสายระบายน้ำหล่อเย็นเกินอยู่นะครับ
คงไม่ต้องกังวลอะไรมากมั้งครับ
ยังก็รอผู้รู้ท่านอื่นมาช่วยชี้แนะ อีกทีครับ
viper1964
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 28, พฤษภาคม 2016, 01:13:19 AM »

ตรงถังพัก มันจะมีขีอยู่ เติมจนล้นไม่เป้นไร เดี่ยวมันก็ไหลออกมาจากท่อระบายนั่นละ
ไม่ต้องดูดออกมาหรอกครับ  ขี่สักพักเดี่ยวมันก้ได้ระดับปกติเอง

Zanarkand
Super sport & Touring
I'm CBRsCLUB

Zanarkand@windowslive.com
« ตอบ #3 เมื่อ: 28, พฤษภาคม 2016, 04:40:11 AM »

ขอบคุณทุกความเห็นครับ สบายใจล่ะครับ  drunk

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์