CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บิ๊กวิงพระระาม3รูดงิน฿303,000 ตั้งแต่วันที่22เมษาฯ แล้วผิดนัดส่งไปอีก24วัน  (อ่าน 7621 ครั้ง)
wheelin
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« เมื่อ: 02, พฤษภาคม 2016, 06:02:45 PM »

ขอแจ้งเตือนเพื่อนสมาชิกกระดานนี้ ถึงความไม่รับผิดชอบของบิ๊กวิงพระราม3ครับ ผมจองรถCBR 650Fที่มอเตอร์โชว์ เซลส์บอกว่าเสร็จงานแล้วจะกำหนดวันมอบรถ ต่อมาประมาณวันที่20เมษาฯ เซลส์บอกว่าพร้อมที่จะส่งรถวันที่25เมษา เลยได้คุยกันถึงเรื่องชำระเงินที่เหลือ ผมต้องการชำระด้วยเช็ค(ส่วนตัว) แต่เซลส์ขอเป็นD/Dของธนาคาร มันตะหงิดๆแล้วครับ เพราะผมไม่ได้เร่งให้ส่ง ให้เงินเข้าบัญชีเรียบร้อยแล้วแล้วค่อยส่งก็ได้ ตกลงเซลส์ขอรูดการ์ด ซึ่งผมก็คิดว่าดี วันที่22เมษาฯ ผมไปรูดการ์ดที่บิ๊กวิง ได้รับคำตอบว่า รถที่เซลส์จอง เป็นรุ่นCBไม่ใช่CBR(เซลส์ไม่อยู่ แต่ไม่ได้บอกผมก่อน) เอาละสิ ผมก็ถามว่าบอกกำหนดแน่นอนได้ไหม แรกๆก็อ้ำอึ้ง แต่พอผมยืนยันว่าถ้าไม่ได้กำหนดแน่นอน ผมก็ไม่ตกลง ทางเจ้าหน้าที่ก็บอกว่า ไม่กี่วัน ผมถามว่าไม่กี่วันนี่มันนานเท่าไร อ้ำอึ้งอีกครับ แต่รับปากว่าไม่เกินสัปดาห์ ผมก็OK ให้การ์ดไปรูด รวมมัดจำก็฿303,000บาท  อีก2วันผมก็โทรไปบ่นกับเซลส์(ติดต่อค่อนข้างยากส์) เซลส์ก็บอกว่าจะดูให้ วัพฤหัสเย็นที่ผ่านมาเซลส์โทรมาก็บอกรถพร้อมส่งแล้ว แต่คิวส่งรถขอเป็นวันจันทร์(วันนี้) เนื่องจากเป็นวันหยุดชดเชย ผมเลื่อนนัดต่างๆเพื่อรอรับรถ มาสายวันนี้ เจ้าหน้าที่บิ๊กวิงพระราม3 โทรมาบอกว่า รถตัดให้ลูกค้ารายอื่นไปแล้ว ต้องรออีก2สัปดาห์(รวมเบ็ดเสร็จ24วัน จากวันที่รูดการ์ด) มันอะไรกันเนี่ยครับ ทีเวลารูดการ์ด ไม่ได้บอกว่ารอก่อนนะครับ เงิน฿303,000มันไม่ใช่น้อย
นิทานเรื่องนี้ สอนให้รู้ว่า จะทำธุระกิจกับบิ๊กวิงพระราม3 ให้ระวังเรื่องที่เกี่ยวกับเงินทองให้ดีครับ

wheelin
**

« ตอบ #1 เมื่อ: 03, พฤษภาคม 2016, 01:41:48 PM »

ลิ้งความเห็นเกี่ยวกับเรื่องนี้ครับ
http://pantip.com/topic/35107094
panuv2
Administrator

panu_la@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: 03, พฤษภาคม 2016, 06:04:25 PM »

ศูนย์นี้ "ชื่อเสีย" เยอะจริงๆนะเนี่ย ส่วนตัวที่เจอ

- พารุ่นพี่ไปออก CB500F พอจัดการเรื่องเงินเสร็จก็ให้นั่งรอเปล่าๆนานๆ กว่าจะออกใบเสร็จได้ แต่ก่อนจะรับเงินนี่ไวจิงเชียว

- วันไปรับรถก็ให้รอนานกว่าที่นัด "4 ชั่วโมง" เซลล์ก็ติดต่อยาก รับปากครับๆ แต่ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น

- ตอนนี้ก็เดือนกว่าแล้วที่ เบิกสายครัช CBR1000RR ไป เรื่องนิ่งสงบหายไป

สรุปสั้นๆว่า ศูนย์ BW พระราม 3 ระบบจัดการห่วยครับ ผู้ที่เกี่ยวข้องควรปรับปรุงด่วน

ปล.ด้วยรักและห่วงยาง

wheelin
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 03, พฤษภาคม 2016, 11:47:32 PM »

ขอบคุณท่านAdministratorที่เข้าใจครับ ผลของการนำความทุกข์มาลงบนกระดาน.cbr150club.com ทางบิ๊กวิงรีบติดต่อกลับมาแล้วครับ รับปากว่าจะเร่งให้ส่งมอบได้ภายในอีก7วัน(วันอังคารหน้า) ถ้าเรื่องเรียบร้อยไม่มีปัญหา จะกลับมาแจ้งให้ทราบครับ อีกครั้ง ขอขอบคุณกระดาน.cbr150club.comและท่านAdministratorที่ท่านให้เรื่องนี้ก้าวหน้าไปอย่างรวดเร็วครับ thankyou
panuv2

« ตอบ #4 เมื่อ: 04, พฤษภาคม 2016, 05:56:49 PM »

ขอบคุณท่านAdministratorที่เข้าใจครับ ผลของการนำความทุกข์มาลงบนกระดาน.cbr150club.com ทางบิ๊กวิงรีบติดต่อกลับมาแล้วครับ รับปากว่าจะเร่งให้ส่งมอบได้ภายในอีก7วัน(วันอังคารหน้า) ถ้าเรื่องเรียบร้อยไม่มีปัญหา จะกลับมาแจ้งให้ทราบครับ อีกครั้ง ขอขอบคุณกระดาน.cbr150club.comและท่านAdministratorที่ท่านให้เรื่องนี้ก้าวหน้าไปอย่างรวดเร็วครับ thankyou

ขอให้ได้รถ สมดังใจนะครับ 650F รถสวย  good

S-CHAI
CBR Commando

« ตอบ #5 เมื่อ: 04, พฤษภาคม 2016, 06:51:51 PM »

ขอให้ได้สายครัช เร็วๆนะครับ
 good kikiki

Uploaded with ImageShack.us
panuv2

« ตอบ #6 เมื่อ: 04, พฤษภาคม 2016, 08:38:19 PM »

good kikiki

555 ยังรออยู่พี่ชัยเบิกของแท้มาเก็บไว้ก่อน

ตอนนี้เอาไปทำร้านข้างนอก เสร็จนานแล้วค้าบ (ตั้งแต่ไปทริปวังน้ำเขียว) ไม่งั้นจอดนิ่งแน่นวลลล

wheelin
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 04, พฤษภาคม 2016, 09:11:35 PM »

good kikiki
ขอบคุณครับ
Zanarkand
Super sport & Touring
I'm CBRsCLUB

Zanarkand@windowslive.com
« ตอบ #8 เมื่อ: 26, พฤษภาคม 2016, 06:49:49 AM »

พระราม 3 ผมโทรไปคุยกับ Sale ก็พูดอะไรไม่ค่อยเครียครับ สุดท้ายมาจบที่พระราม 5 ถ้าให้พูดถึงศูนย์ที่พระราม 5 ดูแลดีมากๆครับ จองวันที่ 24 เมษายน ทำเรื่องไฟแนนซ์วันที่ 25 เมษายน รับรถวันที่ 26 เมษายน Happy มากครับ

wheelin
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 26, พฤษภาคม 2016, 11:25:53 AM »

รถผมได้มาราว2สัปดาห์แล้ว(มั้ง)ครับ พอผจก.ฝ่ายขายทราบปัญหาก็รีบลงมาจัดการให้ได้รับรถเร็วขึ้นอีก1สัปดาห์ ขนขึ้นรถกระบะแบบปิดมาส่งให้ถึงบ้านเลยครับ ขอให้คุณZanarkandสนุกและขี่ปลอดภัยกับรถคันใหม่ครับ
nuning
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 02, เมษายน 2018, 10:48:47 PM »

หล่อมาก เท่มาก เป็นรถที่ฉันชื่นชอบและกำลังมองหาสิ่งรุ่นที่ถูกใน ขอบคุณข้อมูลคะ

svetus 
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์