CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเป็นความรู้ครับ  (อ่าน 1879 ครั้ง)
StrikeFreedom
จ่ายเฉพาะ ด่านรู้ใจ
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

เห็นตูเป็นลาว จับเช้า จับเย็น

« เมื่อ: 06, กุมภาพันธ์ 2016, 08:18:56 PM »

ถามเป็นความรู้ครับเครื่องชุดไฟของCBR 150I ถ้าจะเอามาใส่ตัวคาร์บูเนี่ยต้องแปลงอะไรบ้างครับ หรือยกใส่ได้เลย
อีกคำถามนะครับ(ถามแบบไม่รู้เลย)
ระบบไฟของตัวคาร์บูมันแตกต่างจากตัวไอยังไงครับ ที่เห็นชัดเจนคือของตัวคาร์บูมันกระพิบตามจังหวะรอบเครื่องยนต์แต่ของตัวไอมันนิ่งเหมือนไฟรถยนต์
ขอบคุณครับ

S-CHAI
CBR Commando

« ตอบ #1 เมื่อ: 07, กุมภาพันธ์ 2016, 02:40:51 AM »

ระบบหัวฉีด มันฉีดจ่ายน้ำมัน ได้สมำเสอมกว่าคาร์บูเรเตอร์ อยู่แล้วเป็นปกติ ทำให้รอบเครื่องเดินเบานิ่งกว่า
สายไฟของตัวคาร์บูไม่มีตัวเซ็นเชอร์เลยสักตัวต่อใช้งานง่าย 
ส่วนขุดของหัวฉีดจะมีตัวเซ็นเซอร์อยู่หลายตัวและหลายตำแหน่งมาก ยกเปลี่ยนใส่คงไม่ได้แน่นนอน

Uploaded with ImageShack.us
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์