CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอวิธีถอดแผงแฮน CBR 250 จะใส่ของCBR300F แทน ครับ  (อ่าน 6029 ครั้ง)
topsupermarket
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 02, ธันวาคม 2015, 07:35:02 AM »

ประเด็นคือผมซื้อแผงพร้อมแฮนด์ของ CBR 300 F มาครับ เนื่องจากต้องการแปรงแฮนด์ให้ขี่สบายขึ้น  แต่ทีนี่ลองถอดเอง ก็งง ครับ ก็เลยมาขอความรู้จากพี่ๆทุกคนครับว่าการแผงคอและแฮนด์ ของ CBR 250 เพื่อให้ใส่ ของCBR 300 F ได้ครับ

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

hhh
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 02, ธันวาคม 2015, 04:30:22 PM »

ไม่เอาไปเปลี่ยนที่ศูนย์เลยครับ .... เผื่อหลังจากเปลี่ยนแผงคอ แฮนด์ แล้ว มันจะต้องจัดพวกสายไฟ สายเบรคใหม่ .... บางทีสายเบรคสั้นไปต้องเปลี่ยน จะได้เบิกอะไหล่ให้ช่างจัดการทีเดียว ..... ทำเอง เจองานเปลี่ยนสายเบรคหน้าเข้าไป งานยุ่งยากเลยทีนี้ .....
หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: 02, ธันวาคม 2015, 11:15:44 PM »

ถ้าไม่เคยถอดเลย ผมว่าเข้าร้านดีกว่าครับ

topsupermarket
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 03, ธันวาคม 2015, 12:39:02 AM »

เคยเอาไปที่ศูนย์เขาบอกว่าไม่แปลงให้อะครับ
Pongpang
CBRsCLUB @ Lampang
CBR Commando

« ตอบ #4 เมื่อ: 03, ธันวาคม 2015, 04:17:15 PM »

เวรกรรม 0 ไม่รับแปลง
งั้นหาร้าน ข้างนอกที่ไว้ใจได้ดีกว่าครับ
chaiya5
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 03, มกราคม 2016, 05:56:36 PM »

อยากทราบราคาแผงคอกับแฮนด์ cb300f  เบิกมาราคาเท่าไรครับ  กำลังสนใจจะทำอยู่เหมือนกันครับ  (ทำเสร็จแล้ว  ขอดูรูปหน่อยนะครับ)
forever
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 13, มกราคม 2016, 12:42:03 PM »

ชี่ปวดหลังคือกัน อยากเปลี่ยน แต่กลัวไม่เข้ากัน จะเสียเงินฟรี

รอดูตัวอย่างก่อนครับ
ballcbr
I'm CBRsCLUB

Follow me to hell

ball_cbr@windowslive.com
« ตอบ #7 เมื่อ: 13, มกราคม 2016, 03:20:11 PM »

ไขน็อตในตำแหน่งที่วงไว้ ออกให้หมด ( ตรงที่ล็อคโช้คอัพไขจากอีกด้านเด้อภาพมันไม่เห้นหัวน็อต)    ชุดกุญแจใช้ประแจดาวไขเด้อ ไม่มีไขไม่ได้เด้อ
tom_kurb
*

tom_kurb@hotmail.com
« ตอบ #8 เมื่อ: 22, กุมภาพันธ์ 2016, 07:40:20 PM »

ทำเสร็จยังคับ รอติดตามอยู่เหมือนกาน good
mr.manus
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 29, มีนาคม 2016, 10:15:35 AM »

ทำไมลงรูปยากจังเลยครับ...  ของผมแปลงมาเมื่อปีที่แล้วครับ ซื้อะไหล่มาแล้ว ของ cb300ทั้งหมด 1.แผงหน้า 2.แฮนด์ 3.ตัวจับแฮนด์ 4.น็อต4ตัว(ที่ศูนย์ขายเป็นชิ้นไม่ขายเป็นชุดนะครับ) 5.สายครัช(ของเดิมใช้ไม่ได้) ศูนยไม่รับแปลงเกือบทุกที่เลยครับ ต้องเอามาทำเองกว่าจะเสร็จ เล่นเหงื่อตกเลยล่ะครับ.........แนะนำใครอยากใส่แฮนด์บาร์ เจาะแผงหน้าใช้ตุ๊กตาแฮนด์ดีกว่าครับจะลดความยุ่งยากได้เยอะเลยล่ะครับ  ผมใส่รูปไม่เป็น ใครอยากดูเดี๋ยวส่งให้ดูทาง ไลน์ ได้ครับ id line. mr-manus

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
« ตอบ #10 เมื่อ: 29, มีนาคม 2016, 10:38:09 AM »

ทำไมลงรูปยากจังเลยครับ...  ของผมแปลงมาเมื่อปีที่แล้วครับ ซื้อะไหล่มาแล้ว ของ cb300ทั้งหมด 1.แผงหน้า 2.แฮนด์ 3.ตัวจับแฮนด์ 4.น็อต4ตัว(ที่ศูนย์ขายเป็นชิ้นไม่ขายเป็นชุดนะครับ) 5.สายครัช(ของเดิมใช้ไม่ได้) ศูนยไม่รับแปลงเกือบทุกที่เลยครับ ต้องเอามาทำเองกว่าจะเสร็จ เล่นเหงื่อตกเลยล่ะครับ.........แนะนำใครอยากใส่แฮนด์บาร์ เจาะแผงหน้าใช้ตุ๊กตาแฮนด์ดีกว่าครับจะลดความยุ่งยากได้เยอะเลยล่ะครับ  ผมใส่รูปไม่เป็น ใครอยากดูเดี๋ยวส่งให้ดูทาง ไลน์ ได้ครับ id line. mr-manus
ยากยังไง ติดขัดตรงไหนครับ

mr.manus
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #11 เมื่อ: 30, มีนาคม 2016, 07:06:50 AM »

ยากยังไง ติดขัดตรงไหนครับ

ยุ่งยากตรงแม่กุญแจนี่แหละครับ มันใช้น๊อตหัว เป็นแบบ 6 เหลี่ยม กับ 8 เหลี่ยมผสมกัน เป็นเนื้ออลูมิเนียมที่อ่อนมาดครับ ใช้โซเน็กก็แล้ว ก็ขันไม่ออกเหมือนกับว่าไม่ให้ถอดออกแบบนั้น ท้ายสุดต้องใช้เจียรตัดออกในที่สุดครับ ถ้าใครเอาออกได้แบบไม่ต้องตัดหัวน็อตออกถือว่าโชคดีครับ และเอาสายไฟสวิตกุญแจออกมันจะอยู่ใต้ถังน้ำมันครับ มีสลักและตัวยึดอยู่ถอดออกได้ครับ ไม่ต้องตัดต่อสายใหม่ ถอดแฟริ่งออกทั้งสองข้างเลยครับถึงจะมองเห็น ถ้ายังเข้าไปถอดไม่ได้ก็ต้องยกถังน้ำมันขึ้นครับ พอใส่เสร็จสรรพบอกได้เลยว่า แฮนด์ของ cb300f เตี้ยมากครับสูงกว่าแฮนด์จับโชคของเดิม หน่อยเดียวครับ กำลังจะเปลี่ยนให้สูงขึ้นอยู่ครับ จะได้ขับสบายตัวตรงขึ้นหน่อยครับ

« ตอบ #12 เมื่อ: 30, มีนาคม 2016, 09:22:57 AM »

ยุ่งยากตรงแม่กุญแจนี่แหละครับ มันใช้น๊อตหัว เป็นแบบ 6 เหลี่ยม กับ 8 เหลี่ยมผสมกัน เป็นเนื้ออลูมิเนียมที่อ่อนมาดครับ ใช้โซเน็กก็แล้ว ก็ขันไม่ออกเหมือนกับว่าไม่ให้ถอดออกแบบนั้น ท้ายสุดต้องใช้เจียรตัดออกในที่สุดครับ ถ้าใครเอาออกได้แบบไม่ต้องตัดหัวน็อตออกถือว่าโชคดีครับ และเอาสายไฟสวิตกุญแจออกมันจะอยู่ใต้ถังน้ำมันครับ มีสลักและตัวยึดอยู่ถอดออกได้ครับ ไม่ต้องตัดต่อสายใหม่ ถอดแฟริ่งออกทั้งสองข้างเลยครับถึงจะมองเห็น ถ้ายังเข้าไปถอดไม่ได้ก็ต้องยกถังน้ำมันขึ้นครับ พอใส่เสร็จสรรพบอกได้เลยว่า แฮนด์ของ cb300f เตี้ยมากครับสูงกว่าแฮนด์จับโชคของเดิม หน่อยเดียวครับ กำลังจะเปลี่ยนให้สูงขึ้นอยู่ครับ จะได้ขับสบายตัวตรงขึ้นหน่อยครับ
เปล่าครับ ผมหมายถึงลงรูปยากตรงไหน ติดขัดยังไง จะได้ปรับปรุงครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์