CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: cbr300r มีอาการโช๊คหลังผิดปกติครับ  (อ่าน 2497 ครั้ง)
Dogneverlies
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

Semper Fi

« เมื่อ: 03, กันยายน 2015, 05:13:13 AM »

oh no
พอดีขับรถมาด้วยความเร็ว 80 km/h แล้วเจอคอสะพาน  ผมกับรถนี่บินขึ้นไปเลย  กระแทกค่องข้างแรงแต่ไม่ล้มหรืออะไรนะครับ แต่หลังจากนั้นผมรู้สึกว่าช่วงล่างหลังมันหนืดๆยังไงก็ไม่รู้เหมือนมันไม่นุ่มเหมือนแต่ก่อน ผมตรวจสอบดูทั้งโช๊คหน้าและหลัง โช๊คไม่แตกไม่มีอาการน้ำมันโช๊ครั่ว ล้อไม่ร้าว คือปกติทุกอย่าง หรือว่าผมรู้สึกไปเองก็ไม่รู้ รบกวนแนะนำทีนะครับ

ปล.ไม่ทราบว่ากรณีแบบนี้ สมาชิกแต่ละท่านคิดเห็นว่าน่าจะเกิดปัญหาขึ้นกับอะไรหรือครับ

อันนี้รูปจุดเกิดเหตุ  why

thought thought thought thought   

ขอบคุณมากนะครับสำหรับคำตอบ และข้อเสนอแนะ

Zanarkand
Super sport & Touring
I'm CBRsCLUB

Zanarkand@windowslive.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 03, กันยายน 2015, 05:27:47 AM »

โช๊คเดิมๆติดรถมันจะยวบๆเด้งๆนุ่มๆนะครับ ถ้าเจอทางชันจัดๆ แล้วขับมาเร็วๆส่วนใหญ่ก็โดดดึ๋งกันทุกราย ต่อให้โช๊คที่มีความหนืดสูงก็ลอยเหมือนกันครับ และไม่ต้องเป็นห่วงครับเจอทางชันแค่นี้มันไม่พังแน่นอนครับ อาการที่ว่ามาคงจะเกิดจากการวิตกกังวลมากกว่าครับ เลยอุปทานว่ามันอาจจะเสียหาย เพราะเพิ่งกระแทกแรงๆมา ถ้ายังรู้สึกไม่โอเค ก็หารถคันอื่นลองขย่มๆเทียบดูครับ

Dogneverlies
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

Semper Fi

« ตอบ #2 เมื่อ: 03, กันยายน 2015, 05:36:09 AM »

ขอบคุณมากครับคุณ Zanarkand
จริงๆผมก็คิดว่าตัวเองวิตกกังวลมากเกินไปด้วย (อย่างว่าละครับ รักรถคันนี้มาก) คือลองให้เพื่อนๆที่ใช้รุ่นเดียวกันขับดู เค้าก็บอกปกติ    love love
S-CHAI
CBR Commando

« ตอบ #3 เมื่อ: 03, กันยายน 2015, 07:45:35 PM »

ตรวจเช็คลมยางด้วย
มันก็มีผลกับความนุ่มหนึบร่วมไปด้วยกับโช๊คนะครับ
 love love

Uploaded with ImageShack.us
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์