CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีปัญหาเครื่องดับสตาร์ทไม่ติดบ้าง  (อ่าน 2883 ครั้ง)
anuchit1979
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 05, สิงหาคม 2015, 02:10:49 AM »

วันนี้ ได้ซื้อเจ้า cbr 300 มาครบ 1 ปี กับอีก 15 วัน  ปรากฎว่า ขับอยู่ดี ๆ พอเบาเครื่อง แล้วเครื่องดับ สตาร์ทไม่ติด (ไม่ได้ขี่ไกลครับวิ่งไปประมาณ 6 กิโลเมตร) ทิ้งไว้ประมาณ 20 นาที สตาร์ทใหม่ก็ติด มีใครเป็นกันบ้างครับ ตอนนั้นน้ำมันเหลือขีดเดียว แต่ไม่ได้กระพริบ นะครับไม่รู้ว่าเป็นเพราะสาเหตุนี้ รึเปล่า ยอมรับว่า ตกใจมาก กลัวสตาร์ทไม่ติดกลับบ้านไม่ได้เอารถกลับยังไง ใครมีประสบการณ์อย่างนี้เข้ามาตอบให้หน่อยนะครับ ว่าเป็นเพราะสาเหตุอะไร

Zanarkand
Super sport & Touring
I'm CBRsCLUB

Zanarkand@windowslive.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 05, สิงหาคม 2015, 04:21:43 AM »

เคยเป็นครับ เหมือนกันเด๊ะๆๆ เป็นครั้งเดียว แล้วก็ไม่เป็นอีกเลย สาเหตุก็ไม่ทราบครับ แต่ผมเป็นตอนที่ขับกลับจากไปเที่ยวครับ ขับมา 400 กว่าโล ตอนนั้นขับมา 50 กำคลัชจะเปลี่ยนเกียร์ปุ๊บ ดับเลย  พยายามสตาทเรื่อยๆ กว่าจะติด ล่อไป 5 นาที ปล. ไม่ได้เอาเข้าศูนย์ครับ เพราะมันเป็นครั้งเดียว และไม่เป็นอีกเลย งงเหมือนกัน

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: 05, สิงหาคม 2015, 01:47:57 PM »

เคยเป็นตอนออกรถอาทิตย์แรกครับ ประมาณว่ายกคันเร่งก็ดับทันที เป็นอยู่2-3ครั้ง ก็หายไปเอง ทางศูนย์สรุปให้ว่าเป็นความผิดของแก๊สโซฮอล
 cummon cummon cummon

anuchit1979
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 05, สิงหาคม 2015, 02:15:55 PM »

ขอบคุณมากนะครับที่เข้ามาแสดงความคิดเห็น ผมจะได้ยังไม่ต้องไปเช็คที่ศูนย์ น่าจะไม่ได้เป็นที่ระบบของเครื่องยนต์ค่อยสบายใจหน่อยครับ เดี๊ยวรอดูอีกทีส่าจะเป็นอีกมั้ยดพราะผมเติมแก๊สโซฮอลเหมือนกันครับ
ขี้เมาใจดี
CBR Commando

« ตอบ #4 เมื่อ: 05, สิงหาคม 2015, 03:20:10 PM »

kikiki   ผมก้อเป็นคับออกมาใหม่ๆ แล้วก้อไม่เป็นอีกเลย  คงเป็นปกติของเค้ามั้งคับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์