CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ รถผมซ่อมหลายร้านแล้วไม่หายซักที  (อ่าน 5423 ครั้ง)
pickytuta
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 10, กรกฎาคม 2015, 06:01:19 PM »

รบกวนช่วยแนะนำร้านซ่อม CBR150 ให้หน่อยครับ เป็นตัวแรกครับ เก่าแล้ว เป็นคาร์บูเรเตอร์
ผมซ่อมอุ่แถวบ้านหลายร้านแล้ว แก้ไม่หายซักที
ช่างเขาผ่าเครื่องผมไป3 รอบแล้ว เปลี่ยนลูกสูบ เปลี่ยนแคมชาฟ เปลี่ยนลูกปืน เปลี่ยนนั่นนี่โน่น ปีนึงที่ผ่านมา ซ่อมไปรวมๆน่าจะ 2 หมื่นได้  nooooooo

แต่รถก็ยังเป้นเหมือนเดิมครับ คือมีอาการคือขี่ไปซักพัก เครื่องดับครับ ไม่รู้เป็นที่อะไร
ไม่อยากเอาให้ช่างแถวบ้านดูแล้วครับ ให้มันดูทีนึง ก็บอกว่านั่น นี่ โน่นเสีย แล้วก็เก็บตังค์ 2-3 พัน

อยากได้ร้านเก่งๆราคายุติธรรมครับ รบกวนชี้เป้าให้หน่อยครับ อยู่แถวๆฝั่งธนได้ก็ดีครับ หรือไกลกว่านี้ก็ได้ครับ เดี๋ยวยกขึ้นกระบะเอาไปซ่อมก็ได้

ขอบคุณมากๆครับ  thankyou thankyou thankyou

ขี้เมาใจดี
CBR Commando

« ตอบ #1 เมื่อ: 10, กรกฎาคม 2015, 06:40:50 PM »

ลองดูตามนี้นะคับ
http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=22343.0

pickytuta
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 10, กรกฎาคม 2015, 07:24:26 PM »

ขอบคุณมากๆครับ เดี๋ยวจะยกรถไปทำครับ  thankyou
pickytuta
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 20, กรกฎาคม 2015, 05:11:24 PM »

วันศุกร์ผมเอารถไปที่ร้านแล้ว ร้านปิดอ่ะครับ
แล้วก็โทรติดต่อไม่ได้เลย พี่แกย้ายร้าน หรือเปลี่ยนเบอร์หรือเปล่าครับ

nooooooo nooooooo nooooooo
ขี้เมาใจดี
CBR Commando

« ตอบ #4 เมื่อ: 21, กรกฎาคม 2015, 03:56:31 PM »

ร้านไม่ได้ย้ายนะคับ ลองติดต่อใหม่คับ
https://www.facebook.com/tonpandachomthong19?fref=ts
นี่อีกช่องทางคับ

Zanarkand
Super sport & Touring
I'm CBRsCLUB

Zanarkand@windowslive.com
« ตอบ #5 เมื่อ: 27, กรกฎาคม 2015, 05:50:05 AM »

ร้านนี้หายชัวร์ครับ รับประกันอีกเสียง

pickytuta
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 30, กรกฎาคม 2015, 03:19:28 AM »

ซ่อมเสร็จ ตอนนี้วิ่งได้ตามปกติแล้วครับ   thankyou
Zanarkand
Super sport & Touring
I'm CBRsCLUB

Zanarkand@windowslive.com
« ตอบ #7 เมื่อ: 15, สิงหาคม 2015, 11:04:19 PM »

แล้วสรุปมันเป็นอะไรเหรอครับ ช่างได้บอกไหมครับ แชร์ๆกันหน่อย

a_bangyai
การให้ที่ไม่ต้องลงทุนคือการให้อภัย
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 17, สิงหาคม 2015, 04:22:16 PM »

ไปร้านนี้แหละ ถูกดีมีในโลกครับ / จอมทอง19 นะครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์