CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิวน้ำมันเครื่องสังเคราะห์แท้ 100% - Honda PROTECH ULTRA Super Fully Synthetic  (อ่าน 15063 ครั้ง)
panuv2
Administrator

panu_la@hotmail.com
« เมื่อ: 06, กรกฎาคม 2015, 07:03:38 PM »

รีวิวน้ำมันเครื่องสังเคราะห์แท้ 100% - Honda PROTECH ULTRA Super Fully Synthetic 4T

น้ำมันเครื่องเป็นอีกหนึ่งองค์ประกอบที่เราผู้ขับขี่รถจักรยานยนต์ควรต้องให้ความสำคัญเป็นอย่างมาก ไม่น้อยไปกว่าส่วนอื่นๆ เพราะน้ำมันเครื่องนั้นมีหน้าที่ช่วยปกป้องชิ้นส่วนของโลหะภายในเครื่องยนต์ ลดการสึกหรอ ทำให้เครื่องยนต์เดินเรียบ และช่วยยืดอายุการใช้งานของรถจักรยานยนต์ ผู้ผลิตส่วนใหญ่จึงมีการเพื่มเติมสารต่างๆ ลงไป เพื่อเพิ่มคุณสมบัติและประสิทธิภาพให้กับน้ำมันเครื่อง จะเห็นได้ว่าการที่จะทำให้รถคู่ใจที่เรารัก มีประสิทธิภาพพร้อมสมรรถนะสูงสุด และยืดอายุการใช้งานนั้น น้ำมันเครื่องนับว่าเป็นปัจจัยที่มีส่วนสำคัญอย่างมากเลยทีเดียว

น้ำมันเครื่องในท้องตลาดตอนนี้นั้นมีมากมายหลายเกรด ตามที่พวกเราคงเคยได้เห็นหรือทดลองใช้กัน แต่ส่วนใหญ่ทั้งหมดจะเป็นน้ำมันเครื่อง Group 3 ที่ซึ่งยังคงมีปิโตรเลียมเป็นส่วนผสมหลักอยู่ แต่ล่าสุดนี้ บริษัท A.P. Honda ประเทศไทย ได้ทำการผลิตน้ำมันเครื่องสังเคราะห์แท้ 100% และวางจำหน่ายในฮอนด้า บิ๊กวิง, ฮอนด้า วิง เซ็นเตอร์ และตัวแทนจำหน่ายทั่วไป ทั่วประเทศ ที่น่าสนใจเพราะน้ำมันเครื่องตัวนี้ เป็นน้ำมันเครื่องระดับ “Group 4” ผลิตโดยใช้น้ำมันพื้นฐานที่เป็นน้ำมันสังเคราะห์แท้ 100% (Fully Synthetic 100%) ไม่มีส่วนผสมของปิโตรเลียมอยู่เลย ช่วยให้ประสิทธิภาพการใช้งานดียิ่งขึ้น ภายใต้ชื่อ “Honda PROTECH ULTRA Super Fully Synthetic 4T”

และในครั้งนี้ CBRsCLUB ได้รับเกียรติจากทางบริษัท A.P. Honda ประเทศไทย ให้เป็นหนึ่งในผู้ร่วมทดสอบน้ำมันเครื่องตัวใหม่นี้ ซึ่งน่าสนใจเป็นอย่างมาก น่าสนใจยังไงไปดูกันครับ

คลิกเลย!!!

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 06, กรกฎาคม 2015, 07:25:57 PM »

ของใหม่น่าลอง yeah yeah yeah

panuv2

« ตอบ #2 เมื่อ: 06, กรกฎาคม 2015, 08:06:48 PM »

ของใหม่น่าลอง yeah yeah yeah

ตัวนี้ใช้ได้เลยพี่เดย์ เกมาะกับ CBR สุดๆ มาตรฐานสูง ต้องลองดูครับ ^^

ballcbr
I'm CBRsCLUB

Follow me to hell

ball_cbr@windowslive.com
« ตอบ #3 เมื่อ: 06, กรกฎาคม 2015, 09:25:33 PM »

good น่าสนใจเป็นอย่างยิ่ง
cleverham
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #4 เมื่อ: 07, กรกฎาคม 2015, 02:04:50 AM »

น่าสนใจมากครับ แต่มาอยู่ Wing Center ทั่วไป ไม่รู้จะโดน + ราคาขึ้นไปกี่ร้อย

เพราะขนาดเกรดรวม กระป๋องฟ้าธรรมดา ศูนย์ Honda แถวบ้าน ขาย 175 บาท แพงมากเลยครับ แต่ก็นะ 12,000 ผมก็เข้าไปเช็คระยะที่ศูนย์ใหญ่สำโรงเลย
yachatree87
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

"จงอย่าได้สัญญา ในสิ่งที่รักษาไม่ได้"

« ตอบ #5 เมื่อ: 07, กรกฎาคม 2015, 04:43:07 PM »

สงสัยต้องไปหามาลองใช่ซะแล้วครับ  good
Little_T
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

ความสุขที่แท้จริงคือการได้ขี่มอเตอร์ไซค์คันโปรด ไปกับเพื่อนที่รู้ใจกัน

« ตอบ #6 เมื่อ: 16, กรกฎาคม 2015, 08:07:36 AM »

ไปโดนมาแล้วครับ...ราคาแพงอยู่นะ....แต่เข้าเกียร์ง่ายดีครับ

LeonZx
รถสวย คนหล่อ ผบ.ซ้อนท้าย !!
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

darkmester@hotmail.com
« ตอบ #7 เมื่อ: 16, กรกฎาคม 2015, 10:59:50 AM »

ของใหม่ต้องลองสะแล้ว kikiki

aimmy
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #8 เมื่อ: 17, กรกฎาคม 2015, 05:24:01 AM »

ไปโดนมาแล้วครับ...ราคาแพงอยู่นะ....แต่เข้าเกียร์ง่ายดีครับ

ราคาขวดละเท่าไหร่ครับ
ถ้าเอารถเข้าเช็คระยะที่ศูนย์รถเล็ก มีเลยมั้ยหรือต้องสั่งล่วงหน้า
ขอบคุณครับ

JOD
มันต้อง...อีก!
I'm CBRsCLUB

by จ๊อด...อะไหล่

0818544497
« ตอบ #9 เมื่อ: 26, กรกฎาคม 2015, 04:57:02 PM »

kikiki
 ใช้ดี ต้องบอกต่อ 

จ๊อด...อะไหล่ 0818544497
panuv2

« ตอบ #10 เมื่อ: 06, สิงหาคม 2015, 10:22:25 PM »

ราคาขวดละเท่าไหร่ครับ
ถ้าเอารถเข้าเช็คระยะที่ศูนย์รถเล็ก มีเลยมั้ยหรือต้องสั่งล่วงหน้า
ขอบคุณครับ

ขวดล่ะ 380 บาท มีขายที่วิงทั่วไปด้วยนะครับ แต่จะมีครบทุกศูนย์หรือเปล่า อันนี้ไม่แน่ใจ ต้องสอบถามที่ศูนย์ใกล้บ้านก่อนนะครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์