CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Cbr150ตัวคาร์บูเสียงดังแต๊กๆๆ  (อ่าน 5025 ครั้ง)
ZapAizEe
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 21, มกราคม 2015, 01:45:03 AM »

คือว่าผมซื้อcbr150ตัวคาร์บูมือสองมาคับ แล้วขี่ได้แปปนึงก้อพัง ผมจึงนำรถไปซ่อมที่ร้านมอไซค์ ก้อคือทำใหม่หมดคับ เสียค่าซ่อมไปหมื่นกว่าๆคับ กะว่าจะได้ขี่แบบสบายใจ แต่ไม่ใช่คับพอไปรับรถสตาทปุ๊บมันมีเสียงดังแต๊กๆๆๆคับ ช่างเค้าก้อบอกว่าขี่ได้ปกติ ถ้าจะให้หายดังต้องไปศูนย์เปลี่ยนซิมวาวล์อะไรนี่แหละคับ ผมเลยอยากทราบว่าจิงๆแล้วมันคือเสียงอะไรคับแล้วถ้าเข้าซ่อมที่ศูนย์ด้วยอาการนี้จะเสียค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไรคับ พี่ๆคนไหนรู้ช่วยบอกผมทีนะคับ ถึงถ้ามันจะเปนแบบที่ช่างบอกจิงๆว่าขี่ได้แต่ผมก้อไม่อยากเสี่ยงขี่หรอกคับอีกอย่างคือ ให้ขี่รถที่มีเสียงแบบนั้นผมรู้สึกว่ารถมันแย่อะคับ แบบว่าอย่าพึ่งขี่ฉันเลยฉันไม่ไหวแล้วอะไรประมานนี้อ่ะคับ ผมสงสารรถน่ะคับ ช่วยทีนะคับผมมือใหม่คับ ไม่ค่อยรู้เรื่องอ่ะคับTOT
 why

ZapAizEe
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 21, มกราคม 2015, 04:59:24 AM »

noooooooพี่ๆคนไหนรู้ช่วยทีคับ รอยุตลอดเลยคับ oh no
หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: 21, มกราคม 2015, 07:01:17 AM »

อาการนี้ผมยังไม่เคยเป็น ถ้าจะให้แนะนำ ก็ลองสอบถามจากช่างผู้ชำนาญการจะได้คำตอบที่ชัดเจนกว่าครับ ในลิงค์นี้เป็นเพจเฟสบุ๊กของพี่ต้นจอมทอง19ครับ
https://m.facebook.com/profile.php?id=680702965282528

Pongpang
CBRsCLUB @ Lampang
CBR Commando

« ตอบ #3 เมื่อ: 21, มกราคม 2015, 03:29:02 PM »

เสียงตัวดันโซ่ราวลิ้นรึเปล่าครับ
เสียงจะดังช่วงที่สตาร์ทใหม่ๆ ใช่มั้ย
ZapAizEe
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 21, มกราคม 2015, 04:01:36 PM »

ผมก้อไม่ทราบนะคับแต่ที่รู้มันดังเหมือนสะท้านทั้งเครื่องเลยอ่ะคับผมเอาหูไปฟังใกล้ๆยังจับไม่ได้เลยครับว่าเสียงมาจากตรงไหนอ่ะคับ แต่ช่วงสตารทใหม่ๆจะดังห่างๆครับแต่พอเครื่องเริ่มร้อนจะดังถี่ขึ้นแต่เสียงจะเบาลงนิดเดียวครับ ช่วยทีนะครับ nooooooo
VaVaX2
((((อย่าทะนงตนว่าอยู่สูง>>>>สักวันเจ้าก็ไม่พ้นดิน))))

« ตอบ #5 เมื่อ: 21, มกราคม 2015, 04:15:04 PM »

ลองอัดคลิปให้ฟังหน่อยครับ

ZapAizEe
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 21, มกราคม 2015, 04:45:24 PM »

ตามนี้เลยคับพี่ ช่วยหน่อยนะคับ thankyou
ZapAizEe
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 21, มกราคม 2015, 04:47:46 PM »

วีดีโอไม่ขึ้นทำไงอ่าคับ nooooooo
ZapAizEe
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 21, มกราคม 2015, 05:31:38 PM »

นี่ครับคลิป nooooooo.        http://youtu.be/xKHd4pvL-Rc
ballcbr
I'm CBRsCLUB

Follow me to hell

ball_cbr@windowslive.com
« ตอบ #9 เมื่อ: 21, มกราคม 2015, 05:50:27 PM »

ทำไปหมื่นกว่าบาท  แต่มีเสียงให้ไปศูนย์เพื่อเปลี่ยนชิมวาล์ว >>>>>  หมื่นกว่ามันไม่ตั้งวาลว์ให้ด้วยเหรอทำไมแพงจัง
ZapAizEe
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 21, มกราคม 2015, 05:58:58 PM »

ผมก้อว่าแพงคับ กะว่าเสียตังไปแล้วขนาดนี้จะขี่รถเครื่องแน่นๆสบายใจๆ แต่... nooooooo
VaVaX2
((((อย่าทะนงตนว่าอยู่สูง>>>>สักวันเจ้าก็ไม่พ้นดิน))))

« ตอบ #11 เมื่อ: 22, มกราคม 2015, 04:55:48 PM »

ฟังจากเสียงอาการท่าจะหนักไม่อยากเชื่อว่าทำหมดไปเป็นหมื่น แนะนำให้ไปเข้า 0 หรือ ร้านที่ไว้ใจได้และคิดว่าเค้าจะไม่ฟันคุณอีก (แต่ถ้าเข้า 0 ก็คงหมดอีกไม่น่าต่ำกว่าหมื่น) แนะนำ ถ้าอยู่ในกรุงเทพหรือจังหวัดใกล้เคียง ชลบุรี นครปฐม  ก็ให้มาหาพี่ต้นดูได้ครับ สมาชิกบางท่านที่อยู่ในจังหวัดที่กล่าวมาก็เอามาหาพี่เค้าทั้งนั้น งานจบไม่บานปลาย
http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=22343.0

ืmana navee
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 26, กุมภาพันธ์ 2016, 09:51:37 PM »

อาการเสียงคล้ายๆของผม แต่ผม cbr150 คาบูร์นะ เสียงดังเข้าเกียร์แข็ง
ไปให้ที่ร้านดู ปรากฎว่าเป็นที่โซ่ดันลิ้น กับก้านมันหัก เปลี่ยนใหม่หมด
อาการดีขึ้นเสียงดังหาย แต่ไม่แน่ผมว่าไปหายศูนย์เช็คก่อน ก็ได้ครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์