CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Cbr150ตัวคาร์บูใส่ครอบถังcbr1000เลี้ยวได้แค่ครึงเดียวเองทำไงดีคับ  (อ่าน 4349 ครั้ง)
ZapAizEe
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 18, พฤศจิกายน 2014, 07:42:25 AM »

:(คือว่าผมใส่ครอบถังที่เป็นไฟเบอร์ของcbr1000แล้วแฮนติดถังเวลาเลี้ยวคับ เลี้ยวได้แค่ครึ่งเดียวเองคับมีวิธีแก้อย่างไรบ้างไม๊คับ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีนะคับ ;)

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 18, พฤศจิกายน 2014, 03:14:11 PM »

ใส่แฮนด์บาร์ครับ

ZapAizEe
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 18, พฤศจิกายน 2014, 10:25:43 PM »

เอ่อ ต้องขอโทดด้วยนะคับที่ไม่ได้บอก คือผมแปลงเป็นs1000น่ะคับ ถ้าใส่แฮนบารเกรงว่าจะแหม่งๆน่ะคับ cryyyyy
Zanarkand
Super sport & Touring
I'm CBRsCLUB

Zanarkand@windowslive.com
« ตอบ #3 เมื่อ: 20, พฤศจิกายน 2014, 03:39:08 AM »

มีครับ ต้องพอกเหล็กตรงคอรถครับ เพื่อลดองศาเลี้ยวครับ สังเกตุตรงคอรถด้านล่าง ดูครับ เวลาเลี้ยวสุด มันจะติดเหล็กแง่งๆ นั่นแหละครับพอกเพิ่มเข้าไป ให้องศาเลี้ยวแคบลงไปอีก แต่ต้องวัดดีๆครับ พลาดแล้วลำบาก หาช่างเก่งๆก่อนครับ

ปล. ผมแนะนำนิดนึงละกันครับ ผมรู้สึกว่าแฮนของ NSR Proarm มันจะเป็นแฮนหมอบ และสามารถใส่กับ Cbr150 ตัวใหม่ได้ และแฮนตัวนี้สามารถปรับองศาได้เยอะกว่าแฮนเดิมครับ แต่ว่าผมไม่แน่ใจ ว่ามันจะใส่กับตัวเก่าได้ไหม ลองหาขนาดช็อคอัพหน้าดูครับ ว่าเท่ากันไหม (ราคาไม่แพงด้วยครับ)

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์