CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนหน่อยครับ ครอบไมล์หน้าจอร้าว เอาไปเคลมพนักงานใส่ของรุ่น 150 ให้ครับ  (อ่าน 3893 ครั้ง)
jimmuic
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 07, ตุลาคม 2014, 09:59:00 PM »

CBR 300 เพิ่งซื้อมาได้แค่อาทิตย์เดียว จอดตากแดดแล้วหน้าปัทไมล์มันร้าวครับ เอาไปเคลมที่ศูนย์ๆเปลี่ยนของตัว 150 มาให้บอกว่าเหมือนกัน ผมก็จำอันเก่าไม่ได้ว่ามันหน้าตาเป็นยังไง อยากทราบว่าตัวครอบไมล์ของ CBR 300 กับ 150 หน้าตามันเหมือนกันทุกอย่างหรือป่าวครับ รบกวนหน่อยครับ

Zanarkand
Super sport & Touring
I'm CBRsCLUB

Zanarkand@windowslive.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 08, ตุลาคม 2014, 03:18:08 AM »

เหมือนครับ ของทุกรุ่นใส่ได้กันหมดครับ 150 250 300

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: 08, ตุลาคม 2014, 03:39:04 AM »

เท่าที่ดูด้วยสายตามันก็น่าจะใส่กันได้นะครับ เพราะเหมือนกันเป๊ะ แต่จะใส่กันได้พอดีมั้ยอันนี้ไม่ทราบอ่ะ ไม่เคยลอง

jimmuic
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 08, ตุลาคม 2014, 04:33:00 PM »

ขอบคุณครับ
monkeye
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 12, ตุลาคม 2014, 05:56:01 AM »

ขอทราบเป็นความรูหน่อยนะครับ

ว่าปกติเราเครมกรณีไหนได้บ้าง

เช่นกรณีนี้ เขาเครมให้ง่ายหรือเปล่าครับ หรือเขาจะหาว่าเราไปทำอะไรกับเรือนไมล์หรือเปล่า
jimmuic
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 14, ตุลาคม 2014, 07:04:56 PM »

เช่นกรณีนี้ เขาเครมให้ง่ายหรือเปล่าครับ หรือเขาจะหาว่าเราไปทำอะไรกับเรือนไมล์หรือเปล่า
อันนี้เพิ่งออกรถมาได้อาทิตย์เดียวก็เคลมให้เลยครับ แต่ช่างมีถามว่าล้างรถมาเปล่า เผอิญผมยังไม่ได้ล้างเพราะฝนตกทุกวัน ถามๆดูได้ใจความว่า น้ำยาแว็กซ์หรืออะไรซักอย่างมันกัดพลาสติกได้ ถ้าเป็นอย่างนั้นจะเคลมไม่ได้ครับ แต่ผมจอดตากแดดแล้วมันร้าวเลยเคลมได้ครับ หัวหน้าช่างบอกว่าต่อให้จอดตากแดดทุกวันก็ไม่ควรเป็นครับ
Zanarkand
Super sport & Touring
I'm CBRsCLUB

Zanarkand@windowslive.com
« ตอบ #6 เมื่อ: 16, ตุลาคม 2014, 03:41:50 AM »

แล้วแต่คนจริงๆครับ ถ้าเจอเรื่องมากบางทีถึงกับเคลมไม่ได้ อย่างเคสผม วิ่งมาหมื่น2พันโล ไฟหน้าจอดับๆติดๆ พอไปถึงร้านเค้าบอกว่าต้องให้มันดับสนิทค่อยมาเคลม (งี้ถ้ามันซัก2หมื่นโล มันยังไม่ดับสนิท ผมก็เสียสิทธิ์อ่ะดิ ใช่ป่ะครับ) ผมยั๊วะมากเลยโทรเค้า AP สอบถามไป ได้ความว่าเคลมได้ถ้าไม่เกินหมื่นหกพันโล หลังจากนั้นผมกลับไปเคลมมาครับ ของสั่งไว้3-7วัน แล้วแต่สาขาอ่ะครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์