CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามผู้รู้หน่อยครับผมอยากได้รถครับ  (อ่าน 5687 ครั้ง)
thegoko
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

หายใจเข้าเป็น C หายใจออกเป็น B ถอนหายใจแรงๆเป็น R

« เมื่อ: 13, มิถุนายน 2014, 05:06:21 AM »

ผมอยู่จังหวัดลำปางครับผมอยากได้ CBR150FI มาใช้แต่อยากได้มือสองเพราะไม่มีเงินมากนัก  !sadsad

ปัญหาคือหารถมือสองได้ยากมากและยากเหลือเกินไม่ว่าจะ ลำพูน เชียงใหม่ และที่สำคัญ คือ ผมมีเงินก้อนอยู่ประมาณ 2x,xxx
ที่ผมลองคิดดูคือจะซื้อสดก็ไม่ไหวอย่างดีก็จ่ายเป็นก้อนก่อน แล้วค่อยจ่ายต่อเป็นเดือนๆ หรือซื้อดาวน์จากคนที่ผ่อนไม่ไหวเอาอ่ะครับ

อีกอย่างคือ ที่ผมอยากได้จังหวัดบ้านใกล้เรือนเคียง เพราะจะได้ไปดูรถ+ไปเอารถเองได้ เป็นเรื่องความสบายใจน่ะครับไปดูรถด้วยตัวเองก็มั่นใจกว่าด้วย แต่ก็หาได้ยาก ยากมากๆ ด้วย  !dead
ไม่ทราบว่ามีเพื่อนๆพี่ๆท่านใดที่พอจะแนะนำผมได้บ้างครับว่าผมควรจะทำอย่างไรดีครับ ผมตามหารถมาตั้งแต่ปิดเทอมเดือนมีนาคมละครับ ตอนนี้จวนจะเปิดเทอมแล้ว ยังไม่ได้เลยครับ cryyyyy !cry! :-X :'( !sadsad !ohno <cry

thegoko
*

หายใจเข้าเป็น C หายใจออกเป็น B ถอนหายใจแรงๆเป็น R

« ตอบ #1 เมื่อ: 13, มิถุนายน 2014, 05:09:46 AM »

จะตามหาที่ร้านขายรถมอไซค์มือสองก็ไม่มีด้วยอ่ะครับหรือมีแต่ผมไม่รู้จักร้านก็ไม่รู้   :o
LeonZx
รถสวย คนหล่อ ผบ.ซ้อนท้าย !!
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

darkmester@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: 13, มิถุนายน 2014, 06:18:56 AM »

ลองดูในบรอด รึยังครับ เผื่อมีคนขายอยู่ใกล้ๆ  l13

thegoko
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 13, มิถุนายน 2014, 07:30:27 AM »

ผมลองตั้งรับซื้อในบอร์ดแล้วครับ ไล่เปิดกระทู้ดูแล้วด้วยอ่ะครับ

อีกอย่างที่ผมไม่ค่อยอยากได้ต่างจังหวัดไกลๆ นอกจากไปดูเองไม่ได้แล้ว ผมเคยเจรจาจะซื้อต่างจังหวัดที่อยู่ไกลเหมือนกันครับไปๆมาๆ ไม่รู้ว่าคนขายเค้ามีปัญหาอะไรอยู่ๆปล่อยขายให้คนอื่นซะงั้น

ปล่อยผมแห้วเฉยเลยจนต้องมาหาใหม่ ก็เลยเข็ดไม่ค่อยอยากเสี่ยงกับที่ไกลๆแล้ว  :-X :'(
LeonZx
รถสวย คนหล่อ ผบ.ซ้อนท้าย !!
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

darkmester@hotmail.com
« ตอบ #4 เมื่อ: 13, มิถุนายน 2014, 08:18:43 AM »

งั้นคงต้องเอาใจช่วยแล้วล่ะครับ ค่อยๆหาครับ เดียวก็มี ของดีรอนานนิดหนึ่ง l13

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #5 เมื่อ: 13, มิถุนายน 2014, 12:49:04 PM »

ฮืม......งั้นเดี๋ยวให้คนในพื้นที่มาช่วยอีกแรง รอแป๊บครับ

thegoko
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 13, มิถุนายน 2014, 06:39:53 PM »

ขอบคุณพี่ๆมากเลยครับบบ  <cry :-* !pingping :)
Pongpang
CBRsCLUB @ Lampang
CBR Commando

« ตอบ #7 เมื่อ: 15, มิถุนายน 2014, 04:46:10 AM »

โทดทีที่มาตอบช้านะครับ ผมอยู่ลำปางเช่นกัน
อย่างที่น้องพูดมาข้างต้นจริงครับลำปางมือสองหายากมาก
และะที่ปล่อยในภาคเหนือเองส่วนใหญ่จะตัดสด
เอางี้ จะช่วยหาๆให้นะครับ คนลำปางเหมือนกัน
thegoko
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 15, มิถุนายน 2014, 06:07:07 AM »

ใช่เลยครับพี่แถวบ้านเรานี่แปลกมาก ผมนั่งทานข้าวอยู่ร้านข้างทาง เห็นวิ่งกันไปมาเป็นสิบๆคัน
คละๆค่ายกันไป แต่แปลกกลับไม่ค่อยมีปล่อยขายเลย
Pongpang
CBRsCLUB @ Lampang
CBR Commando

« ตอบ #9 เมื่อ: 16, มิถุนายน 2014, 08:51:01 PM »

น้อง ลอง ถามๆ เจ้านี้ดูครับ รถไม่น่าอยู่ลำปางนะ

(แต่เห็นว่าเป็นคนลำปาง น่าจะคุยง่ายกว่า)

Benz Apisit   2 มิถุนายน เวลา 7:22 น. · Lam Luk Ka
ขายดาวน์ 18000. ส่ง6งวดแล้วครับ. งวดละ4425.
ส่งอีก18งวดครับ. ของแต่ง.
 ท่อทรงโยชิ. ยางมิชิลิน140/70. ไฟเลี้ยงLED. หน้า_หลัง.
สัญญาณกันขโมย. ไม่เคยล้มหรือชน.
0800313123เบนซ์

บอกไปว่าคนที่มีโปรไฟล์ เป็นรูป CBR สีเหลือง เค้าให้ติดต่อมาที่คุณ เบนซ์

ok นะ
thegoko
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 23, กรกฎาคม 2014, 09:15:55 AM »

ขอบคุณพี่ๆมากเลยครับ ตอนนี้ผมได้รถแล้วครับ  !hoehoe !hoehoe !hoehoe :) :) :-[ :-[
Zanarkand
Super sport & Touring
I'm CBRsCLUB

Zanarkand@windowslive.com
« ตอบ #11 เมื่อ: 24, กรกฎาคม 2014, 04:41:15 AM »

ใช่คันในความเห็นของคุณ Pong หรือป่าวเอ่ย อิอิ

thegoko
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 24, กรกฎาคม 2014, 05:20:54 AM »

แหะๆไม่ใช่อ่ะครับ ของผม สีแดง ขาวน้ำเงิน ครับ แต่ผมก็ขอบคุณพี่ๆมากครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์