CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นพี่ๆน่ะครับหรือแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 1087 ครั้ง)
sutthirat
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

ทำเพื่อฝัน

« เมื่อ: 23, มีนาคม 2014, 03:28:59 AM »

ลูกชายคาบูสีดำ150 ผมซื้อมาปี 53 ใช้งานไป 13131
กม.
ในเวลา 1 ปี ที่เหลือคือจอดครับ ไปเรียนต่อ กลับมาวันทิ้งไป 2 ปีกว่ากลับมาใช้คลุมใว้เลี่ยมๆเลย ตอนนี้สิ่งที่ทำไปคือ ล้างถัง ถ่ยน้ำมันเครื่อง ลมยาง และก็อาบน้ำ แต่เริ่มตามไม่ค่อยทันยุกสมัยเลย ผมจะแต่งลูกชายผม ไปใส่แฟริ่ง อ.เกษม คลอบถัง cbr1000 พี่ๆว่าจาเหมอะไหมครับ ราคาก็เอาเรื่องพอสมควร(รักครับเลยไม่อยากขายเลย)วันนี้ไปอุ่นเครื่องวิ่งได้ตั้ง150กว่าเกือบๆ160 ครั้งแรกที่อัดถึงยั่งนิ่งนิ่มดีอยู่แต่งแค่ท่อครับ ******ถ้าเปลี่ยนแฟริ่งใหม่แล้ว แฟริ่งพร้อมไฟหน้าหลังของเดิมจะขายได้ซักกี่บาทครับ555******มีไฟหน้าตุนใว้ซื้อมาจากตลาดเป็นมทอสองครับ

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 23, มีนาคม 2014, 04:14:14 AM »

ฮืม....อ่านแล้ว ต้องมาเลียบเลียงใหม่ กับภาษาที่ใช้ แล้วก็ถามอะไรมาบ้าง
เรื่องแฟริ่งกับครอบถัง ของแบบนี้มันอยู่ที่ความชอบส่วนบุคคล บางคนว่าใส่แล้วสวย บางคนว่าใส่แล้วไม่สวย คุณจะเอาคำคนอื่นมาตัดสินใจแทนคุณได้ไงครับ รักอะไร ชอบอะไร ก็จัดเลย ขอแค่รักแค่ชอบที่จะแต่ง แพงแค่ไหนมันก็คุ้ม จริงมั้ยครับ ส่วนเรื่องอุ่นเครื่อง150-160 อันนี้ก็ตามสะดวกครับ (แค่อุ่นเครื่องยังขนาดนี้ ถ้าเอาจริงจะขนาดไหน) ส่วนอีตรงคำว่านิ่งนิ่มนี้ ผมยังไม่เก็ตแฮะ หมายถึง150-160 เครื่องยังนิ่งหรือเปล่า ส่วนเรื่องราคาแฟริ่ง มันก็แล้วแต่สภาพครับ เต็มที่ก็ประมาณ2000-3000(สภาพดีนะ) ยังไงก็ค่อยๆพิมพ์นะครับ ไม่ต้องรีบ   

sutthirat
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

ทำเพื่อฝัน

« ตอบ #2 เมื่อ: 23, มีนาคม 2014, 05:03:05 AM »

ฮืม....อ่านแล้ว ต้องมาเลียบเลียงใหม่ กับภาษาที่ใช้ แล้วก็ถามอะไรมาบ้าง
เรื่องแฟริ่งกับครอบถัง ของแบบนี้มันอยู่ที่ความชอบส่วนบุคคล บางคนว่าใส่แล้วสวย บางคนว่าใส่แล้วไม่สวย คุณจะเอาคำคนอื่นมาตัดสินใจแทนคุณได้ไงครับ รักอะไร ชอบอะไร ก็จัดเลย ขอแค่รักแค่ชอบที่จะแต่ง แพงแค่ไหนมันก็คุ้ม จริงมั้ยครับ ส่วนเรื่องอุ่นเครื่อง150-160 อันนี้ก็ตามสะดวกครับ (แค่อุ่นเครื่องยังขนาดนี้ ถ้าเอาจริงจะขนาดไหน) ส่วนอีตรงคำว่านิ่งนิ่มนี้ ผมยังไม่เก็ตแฮะ หมายถึง150-160 เครื่องยังนิ่งหรือเปล่า ส่วนเรื่องราคาแฟริ่ง มันก็แล้วแต่สภาพครับ เต็มที่ก็ประมาณ2000-3000(สภาพดีนะ) ยังไงก็ค่อยๆพิมพ์นะครับ ไม่ต้องรีบ   

อุ่ยผิดเต็มเลย ขอโทดกับภาษาด้วครับ นิ่งนิ่มนี่คือวิงปกติครับ จากที่เช็คสภามตามที่ผมระบุใว้ควร ต้องไปเชคจุดอื่นหรอปล่าวครับ สวนวิ่งเร็วๆนั้นวิ่งที่ถนนสาย 331 ครับตรงยาวมากๆ แต่คงไม่วิงแบบนี้แล้วหล่ะครับไม่ได้สฝสารรถแต่สงสาร สมองมากกว่าครับ !!อันตราย มาก รถมันเบาไปวิงใช้อยู่จริงๆเต็มที่ก็ 120-130 พอไหวครับ แต่รักจริงๆครับ
ส่วนแฟริ่งใครหาอยู่จองใว้ได้นะครับ เดี๋ยวจะถ่ายรูปมาให้ชมอีกทีครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์