CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สตาร์ทแล้วบิดคันเร่ง  (อ่าน 2353 ครั้ง)
StrikeFreedom
จ่ายเฉพาะ ด่านรู้ใจ
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

เห็นตูเป็นลาว จับเช้า จับเย็น

« เมื่อ: 11, มีนาคม 2014, 06:50:02 PM »

รถผมเริ่มงอแงคับ เวลาตอนเช้าๆหรือเครื่องเย็น(ผ่านการสาร์ทครั้งแรกของวันไปแล้ว เช่น ขี่ไปจอดไว้กลับมาเครื่องเย็นอีก) ชอบเป็นครับ
อาการคือ..
-สตาร์ทแบบปกติไม่ติดต้องเปิดคันเร่งช่วยถึงจะติด(โช๊คก็ดึงขึ้นแล้ว) l8 :( :(
-พอสตาร์ทติดต้องเลี้ยงคันเร่งช่วยอีกเพื่อไม่ให้รอบเดินเบาดับ(แต่ถ้าเครื่องยังอุ่นๆเปิดคันเร่งก็ติดไม่ต้องเลี้ยงคันเร่ง) l12
รถผมตัวคาร์บู อายุอานามก็ปาเข้าไป 11ปีแล้วครับ !sadsad
ผมเลยอยากถามพี่ๆว่ารถพวกพี่ๆเป็นกันมั๊ยแล้วมันปกติมั๊ย หรือเป็นเพราะอะไรกันแน่ ???
 ;) ;)ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ ;) ;)

S-CHAI
CBR Commando

« ตอบ #1 เมื่อ: 11, มีนาคม 2014, 07:01:25 PM »

อาการปกติครับ เปิดคันเร่งช่วยเล็กน้อยตอนสต๊าส  สำหรับรถคาร์บิว  รถเล็ก / รถใหญ่เป็นหมด ล่ะ ช่วงเครื่องเย็นสต๊าสใหม่ๆของวัน
ตรวจเช็คเปลี่ยนกรองอากาศ อย่าให้โล่งไว้ อย่าให้อุดตัน

Uploaded with ImageShack.us

« ตอบ #2 เมื่อ: 11, มีนาคม 2014, 08:42:06 PM »

แล้วถ้าเครื่องอุ่นๆต้องเปิดคันเร่งนี่ปกติมั๊ยคับ :-\ :-\

NOOMA

p_ake@hotmail.com p_ake999@yahoo.com
« ตอบ #3 เมื่อ: 13, มีนาคม 2014, 09:33:57 AM »

เช็คหรือเปลี่ยนหัวเทียน(ถ้าไม่ได้เปลี่ยนนานแล้ว)
ล้างคาร์บรู+ปรับตั้งใหม่(ถ้ามีอะไรเสีย หรือสึกหลอมากก็เปลี่ยน)
เช็ควาล์วและปรับตั้ง
อย่างใหนไม่ได้ทำลองดูคับ เพราะอาจเป็นสาเหตุได้คับ

« ตอบ #4 เมื่อ: 13, มีนาคม 2014, 03:59:24 PM »

เช็คหรือเปลี่ยนหัวเทียน(ถ้าไม่ได้เปลี่ยนนานแล้ว)
ล้างคาร์บรู+ปรับตั้งใหม่(ถ้ามีอะไรเสีย หรือสึกหลอมากก็เปลี่ยน)
เช็ควาล์วและปรับตั้ง
อย่างใหนไม่ได้ทำลองดูคับ เพราะอาจเป็นสาเหตุได้คับ
;)ขอบคุณครับ ;)
ตอนนี้ลองเปลี่ยนน้ำมันเครื่องแล้วรู้สึกว่าสตาร์ทง่ายขึ้น
ปล. บางคนบอกว่าเกี่ยวกับน้ำยาหล่อเย็น ถ้าไม่เคยเปลี่ยนมันจะทำให้สตาร์ทอยาก อันนี้จริงมั๊ยคับ ???

สาวกสองล้อ Yasothon
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

สองล้อ คือ พาหนะที่นำไปสู่โลกแห่งอิสระภาพ

« ตอบ #5 เมื่อ: 16, เมษายน 2014, 03:51:57 PM »

ทำพื้นฐานก่อนเลยครับ จูนอากาศ และ จูนสายคันเร่งให้มันตึงกว่าเดิม เผื่อหายครับ
รถผมก็ คาร์บู ปี 42 ครับ ต้องค่อยปรับเรื่อยๆเหมือนกัน เวลาวิ่งมาไกลๆ
!>>) !wanwan

« ตอบ #6 เมื่อ: 20, เมษายน 2014, 11:21:15 PM »

;) ;) ;)

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์