CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาเกี่ยวกับหลอดไฟฟน้า แบบ hs1 ครับ?  (อ่าน 1170 ครั้ง)
GUSTRAF
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

ความฝันในวัยเยาว์ "หอมหวานเสมอ"

« เมื่อ: 08, มีนาคม 2014, 06:17:17 PM »

คือผมใช้รถ cbr150 รุ่นคาบูครับ แปลงแนว nakked ปัญหาคือผมใช้ชุดไฟหน้าของ msx 125 พร้อมกับหลอดไฟหน้า แบบ 3 ขา ขาที่อยู่บนเป็นขั่ว-
สองขาที่เหลือ คือไฟสูงต่ำใช้ไหมครับ ผมก็เอาสายไฟ สูง-ต่ำ ต่อแบบปรกติ แต่พอเปิดไฟปุ้บ ไฟต่ำออกปกตินะครับ แต่พอกดไฟสูง เหมือนมันติดพร้อมกัน สองขั้วเลยครับ อยากทราบว่าจะต่ออย่างไรดี ให้มัน สูง-ต่ำแบบปกติทั่วไปนะครับ

sr400af
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #1 เมื่อ: 21, มีนาคม 2014, 05:38:07 AM »

ขอดูรูป  ตอนใส่ ไฟหน้า เอ็มเอสเอ็กหน่อยครับ อยากแปลงเหมือนกัน
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์