CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิว วิธีแก้ปัญหาเมื่อ กุญแจล็อคดิส Solex ล็อคผิดฝั่ง  (อ่าน 6967 ครั้ง)
Mkiller
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 01, มีนาคม 2014, 04:50:08 AM »

วิธีนี้เป็นอีกหนึ่งวิธีที่ช่วยให้คุณไม่จำเป็นต้องทุบรถ หรือจ้างช่างกุญแจมาเลื่อยสามารถแก้ปัญหาได้ด้วยตนเอง

ผมขี่ Cbr250 เกิดปัญหาเมื่อจอดรถไว้ในห้างสรรพสินค้าแห่งหนึ่ง เมื่อขากลับเพ่งรู้ตัวว่าล็อกุญแจล็อคดิสไว้ผิดฝั่ง ทำให้ไม่สามารถไขกุญแจได้เพราะติดแม็คของรถ  nooooo ดังรูป

รูปนี้สาธิต เฉยๆ นะครับ ของจริงผ่านมาแล้ว

รูปนี้เป็นรูปวิธีล็อคที่ถูกต้องนะครับ

ต่อมาถึงวิธีแก้ไขของผมคือ ขอยืมเลื่อยครับ เลื่อยเล็กที่สามารถตัดไม้อัดหรืออะไรก็ได้ เลื่อยพลาสติกที่หุ้มตัวลูกกุญแจไขออก เพื่อให้ด้ามกุญแจมีขนาดสั้นลงพอที่จะสอดเข้าไปในระหว่างแม็กกับดิสดิสได้ ผลออกมาเป็นดังรูป

วิธีนี้ทำให้ผมไม่เสียตัวด้ามกุญแจที่เป็นเหลื็กไปเลยซักนิด ถ้ามันยาวไปก็คงต้องเลื่อยส่วนที่เป็นเหล็กออกเท่าที่มันจะไขได้ คงเหนื่อยกันเลยทีเดียวแต่ก็ยังดีกว่าถอดล้อถอดดิสเป็นแน่   <cry

ถ้าวิธีนี้ซ้ำต้องขออภัยด้วยครับ ขอบคุณครับ  :P :P :P

๐ก๊อบทูโก๐
อีกประเดี๋ยว ก็ เฟี้ยวแล้ว ^^
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

แล้วเจอกัน Coming Soon???

« ตอบ #1 เมื่อ: 01, มีนาคม 2014, 05:50:01 AM »

@#%$( ติดได้ไงครับเนี่ย.................  ;D

Mkiller
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 01, มีนาคม 2014, 09:08:23 AM »

ความรีบไงครับ อ่านกระทู้จากพันทิพมา ว่าต้องระวังสุดท้ายโดนเองจนได้ แต่ก้อไม่ถึงขั้นถอดแม็ค  <cry <cry เลยฝาก รีวิวเตือนให้ผู้ที่ใช้อยู่ระมัดระวังจะได้ไม่โดนแบบผม  nooooo nooooo
NickRaTed
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #3 เมื่อ: 01, มีนาคม 2014, 04:18:13 PM »

น่ากลัวมากๆเลยครับ ผมโดนจริงคงเครียดอ่ะครับ 55555
ขอบคุณมากครับ  l13
alsthom
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 02, มีนาคม 2014, 10:11:33 PM »

ของผมก็เคยโดนครับ แต่ใช้วิธีเลื่อนรถนิดนึงให้ตัวแม็คพ้นตัวแม่กุญแจแล้วก็ไขครับ  handsom
Qsung
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 12, มิถุนายน 2014, 03:48:43 AM »

!ohnoถ้ารีบคงพลาดแบบนี้  >jakkkk
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์