CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องการผ่าปลายท่อโล่งครับ  (อ่าน 1628 ครั้ง)
hiroshizasw27
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 26, กุมภาพันธ์ 2014, 12:18:44 AM »

รถมอไซ ปกติแล้ว การผ่าโล่ง จะมีผลทำให้เครื่องช้าลง หรือเร็วขึ้นครับ
ของผมตัวคาบู ใส่คอเลส ปลายโซนิคผ่าโล่ง  # อันนี้ซื้อต่อเขามาอีกทีครับ
คือผมอยากคิดจะเปลี่ยนเปนปลายเดิม ไม่ผ่า คิดว่าน่าจะเร็วขึ้น ผมคิดถูกหรือผิดอย่างไร

ให้คำแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆเลย ><

ohmmie
ขี่ชิลๆ เน้นชมสาวว
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #1 เมื่อ: 26, กุมภาพันธ์ 2014, 03:03:54 AM »

ไม่ลองท่อนินจาเลยละครับ ถ้าจะใส่ปลายเดิมอะ  <%6

darkkorpong
I'm CBRsCLUB

« ตอบ #2 เมื่อ: 26, กุมภาพันธ์ 2014, 04:16:19 AM »

การผ่าท่อแล้วรถวิ่งช้าหรือเร็วอยู่ที่ปัจจัยหลายอย่างคราย
1.รถทำอะไรมาบ้าง มากน้อยแค่ไหน เช่น ทำลูกไซร์ไหน ใส่กล่องอะไร
2.ขึ้นอยู่กับร้านผ่าท่อว่าผ่าดีหรือไม่
3.น้ำหนักคนขี่
4.ความสมบูรณ์ของเครื่อง
และอีกเยอะแยะคราย
hiroshizasw27
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 26, กุมภาพันธ์ 2014, 04:47:24 AM »

อันนี้ผมใช้เครื่องเดิม ทุกอย่างเลยครับ ปลายผ่า คอเลส เท่านั้นเอง ปลปลายโซ.นิค
darkkorpong
I'm CBRsCLUB

« ตอบ #4 เมื่อ: 26, กุมภาพันธ์ 2014, 03:39:12 PM »

ใส่แล้ววิ่งดีกว่าของเดิมหรือเปล่าคราบ  ถ้าใส่แล้ววิ่งดีกว่าก็ใส่ไป แต่ถ้าใส่แล้ววิ่งไม่ดีก็เปลี่ยนใหม่คราบ
VaVaX2
((((อย่าทะนงตนว่าอยู่สูง>>>>สักวันเจ้าก็ไม่พ้นดิน))))
CBR Commando

« ตอบ #5 เมื่อ: 28, กุมภาพันธ์ 2014, 06:18:52 AM »

แนะนำตีท่อใหม่เลยดีกว่าครับกับทั้งปลายก็ให้ร้านผ่าให้ใหม่ยัดใยแก้วแทนของเดิม ท่อที่ซื้อต่อมาอาจโล่งเกินไปไม่เหมาะสำหรับรถคุณ การแก้ปัญหาใส่ปลายเดิมไม่ผ่าเกรงจะไม่ช่วยแก้ปัญหาให้หายไป

NOOMA
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

p_ake@hotmail.com p_ake999@yahoo.com
« ตอบ #6 เมื่อ: 28, กุมภาพันธ์ 2014, 08:24:02 AM »

ถ้าผ่าได้มาสูตรก็วิ่งคับ ต้นดีปลายใหล แต่ถ้าผ่าปลายหรือคอโล่งไปรถจะวิ่งแต่ต้นปลายจะไม่ดีคับ
ส่วนทำท่อร้านใหนดีก็ถามสมาชิกในคลับดูนะคับ เพราะร้านทำท่อใช่จะดีทุกร้านคับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์