CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หมวกบีบขมับ ปวดๆ  (อ่าน 1882 ครั้ง)
kookingg
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« เมื่อ: 17, กุมภาพันธ์ 2014, 07:50:17 AM »

เพิ่งซื้อหมวกใหม่ ตอนซื้อที่ร้านวัดหัวได้ประมาณ 57-58    ตอนลองที่ร้านก็ใส่สักพักก็ไม่มีอาการอะไร ถือว่าโอเคนะครับ ไซร์ M 57-58 ไม่มีปัญหาแต่อย่างใด แต่พอกลับมาบ้านขับได้2-3วัน เริ่มมีปัญหาตรง  มันบีบขมับหัวซึ่งปวดแบบ ตุบๆเชียว ถึงกับ งง ใส่ที่ร้านกับใส่ที่บ้าน ต่างกันตรงไหน  วิธีแก้คือถ้าซื้อนวมไซร์s ที่เล็กกว่ามาใส่ด้วยกันได้ไหม จะได้มีช่องว่างมากขึ้น  ไม่อยากขายเลยเพิ่งซื้อมา2-3วัน ชอบสี+ลายมากด้วย  l8 l8

amulet_bb

Hello

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 17, กุมภาพันธ์ 2014, 10:55:46 AM »

หมวกอะไรหว่า ถ้าLS2 ทำได้ครับ ซื้อนวมใหม่ 350 บาท ที่ร้าน ninja shop ครับ

Golf410spk
"Seals อดีตที่สวยงาม"
I'm CBRsCLUB

< Spirit Of Rider. >

« ตอบ #2 เมื่อ: 17, กุมภาพันธ์ 2014, 06:15:48 PM »

หมวกยี่ห้ออะไรครับ?  มีหมวกหลายยี่ห้อที่ซื้อแต่นวมมาเปลี่ยนได้  ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนใบใหม่นะ
makestyle
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

Life sTy|e

« ตอบ #3 เมื่อ: 17, กุมภาพันธ์ 2014, 07:35:20 PM »

ถ้าใส่ M แล้วบีบหัวก็เปลี่ยนนวมเป็นไซร์ L สิครับ ทำไมถึงจะเปลี่ยนเป็น S มันจะใส่หัวได้หรอครับ

kookingg

« ตอบ #4 เมื่อ: 17, กุมภาพันธ์ 2014, 07:59:55 PM »

ถ้าใส่ M แล้วบีบหัวก็เปลี่ยนนวมเป็นไซร์ L สิครับ ทำไมถึงจะเปลี่ยนเป็น S มันจะใส่หัวได้หรอครับ

นั้นนะสิ  >%REDD >%REDD  หมวก เรียว ฮอนเน็ต  โทรไปถามแล้วเขาบอกว่า หมวกมันคนละขนาด S-M /L-XL ทำนองนี้อะครับ นวมมันข้ามไม่ได้ เลยต้องใช้วิธี ทำให้มันแบนๆหน่อยจะได้ไม่บีบขมับมาก  !ohno !ohno

Phongrapee

« ตอบ #5 เมื่อ: 07, มีนาคม 2014, 06:55:43 PM »

ผมได้ Index Hybrid 3 มา ด้วยความที่ชอบจึงไม่ได้สนใจเรื่องขนาด พอเอามาใส่ก็ปรากฎว่าแน่น บีบแก้ม บีบขยับจนลูกตาแทบถลน แถมเปลี่ยนฟองน้ำไม่ได้ เลยพยายามหาวิธีทำให้ฟองน้ำยุบ สุดท้ายเอาลูกรักบี้ยัดเข้าไป ทิ้งไว้ประมาณ 3 สัปดาห์ ตอนนี้เอามาใช้ได้ 2 สัปดาห์ครับ จากที่แน่น บีบ ตอนนี้กลายเป็นกระชับ ใส่แล้วสบายมากเลย

ถึงไม่ใช่ Big Bike แต่ได้อารมณ์เหมือนขี่ Big Bike นะคร้าบบ
Dae289
อยากจะขับช้าๆ..แต่อารมณ์มันพาไป

« ตอบ #6 เมื่อ: 08, มีนาคม 2014, 05:22:38 AM »

ผมไช้ ls2 มันบีบแค่ขมับอย่างเดียว(ทั้งหัวพอดียกเว้นขมับ)ก็เลยเอานิ้วกดช่วงขมับก่อนใส่ซักอาทิตย์นึกก็เข้าที่ครับ dance dance
กดเต็มแรงตรงขมับนะครับไม้่ต้องกลัวพัง l6 l6
ถ้าเปลี่ยนไซส์นวมแล้วแก้มหลวมหรือส่วนอื่นหลวมมันจะป้องกันศรีษะเราได้ไม่เต็มที่  !hoehoe !hoehoe !hoehoe !hoehoe ถ้าบีบแต่ขมับลองวิธีนี้ได้ครับ...ทุกวันนี้ยังใส่อยู่ไม่มีปัญหาอะไรครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์