CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ป้ายภาษีหาย!!!!  (อ่าน 2023 ครั้ง)
Jayzseven
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

คำสัตย์แล เป็นวาจาไม่ตาย

« เมื่อ: 04, มกราคม 2014, 01:15:25 AM »

ผมทำป้ายภาษีทะเบียน กับใบถือกรรมสิทธ์หาย ผมควรจะทำยังไงครับ

แจ้งความ

หรือจะรอจนครบปีแล้วทำใบใหม่

หรือยังไง ช่วยแนะนำทีครับ

ขี้เมาใจดี
CBR Commando

« ตอบ #1 เมื่อ: 04, มกราคม 2014, 01:26:30 AM »

ป้ายภาษี กระดาษ4เหลี่ยมเล็กๆ ชาวบ้านเรียกวงกลม ใช่อันนี้ป่าวคับ
ใบถือกรรมสิทธิ์ คือสมุดคู่มือจดทะเบียน เล่มสีเขียว ใช่รึป่าวคับ
 ถ้าใช่ทั้ง2อย่างนี้ ไม่ต้องแจ้งความครับ
แต่ ผู้ที่ถือกรรมสิทธิ์ในรถคันนั้นถึงจะดำเนินการขอคัดได้
ไม่ใช่ผู้ครอบครองนะครับ ถ้าจะทำเอง(ในกรณีเป็นผู้ครอบครอง)ต้องมีหนังสือมอบอำนาจจากผู้ถือกรรมสิทธิ์
ถ้ารถผ่อนอยู่ติดต่อไฟแนนช์
ถ้าเป็นชื่อของคุณ ไปติดต่อที่ขนส่งที่รถจดทะเบียนได้เลยครับ

Jayzseven
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

คำสัตย์แล เป็นวาจาไม่ตาย

« ตอบ #2 เมื่อ: 04, มกราคม 2014, 04:07:48 AM »

ป้ายภาษี กระดาษ4เหลี่ยมเล็กๆ ชาวบ้านเรียกวงกลม ใช่อันนี้ป่าวคับ
ใบถือกรรมสิทธิ์ คือสมุดคู่มือจดทะเบียน เล่มสีเขียว ใช่รึป่าวคับ
 ถ้าใช่ทั้ง2อย่างนี้ ไม่ต้องแจ้งความครับ
แต่ ผู้ที่ถือกรรมสิทธิ์ในรถคันนั้นถึงจะดำเนินการขอคัดได้
ไม่ใช่ผู้ครอบครองนะครับ ถ้าจะทำเอง(ในกรณีเป็นผู้ครอบครอง)ต้องมีหนังสือมอบอำนาจจากผู้ถือกรรมสิทธิ์
ถ้ารถผ่อนอยู่ติดต่อไฟแนนช์
ถ้าเป็นชื่อของคุณ ไปติดต่อที่ขนส่งที่รถจดทะเบียนได้เลยครับ

ขอบคุณมากครับพี่

รถผ่อน อยู่ครับ คงจะต้องติดต่อไฟแนนซ์

Akizawa
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 03, เมษายน 2014, 05:22:10 AM »

!cry! !cry! !cry!  ป้ายหาย ผม แนะนำว่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ อย่าเอารถออกไปขับเด็ดขาด พี่ตั้มเค้าโบกแน่ ผมโดนมาแล้ว ป้ายหายนี่ละ ขับรถจะไปแจ้งความ (แจ้งเอาเป็นยันต์กันเพื่อๆไว้เพราะขี่ในกรุงเทพ)    เจอด่านจับอธิบายไปพวกก้จะจับลูกเดียว ........ขนาดมีเอกสารตัวจิงอยุ่ในมือครบ  โคตรเซ็ง
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์