CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: 1 [2] 3 4 ... 6   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เริ่มรู้สึกแย่ๆ...อย่างบอกไม่ถูก น้อยใจในรถตัวเอง  (อ่าน 21724 ครั้ง)
porama01
I'm CBRsCLUB

จะขับจนกว่าจะไม่มีแรงขับ

911185379 porama_cabal@hotmail.co.th
« ตอบ #20 เมื่อ: 22, ธันวาคม 2013, 03:19:47 PM »

ค่อยๆเริ่มจากจุดเล็กๆไปก่อ้ากำลังเรายังมีไม่พอ  ค่อยขบัยไปเรื่อยๆได้  เดี่ยวรุ่นใหม่ๆก็ออกมาตลอด ถ้าเรามีกำลังก็ค่อยเล่นก้ได้ครับไม่สายหรอก  รุ่นใหม่ออกมาตลอดทุกปีๆ :-* :-* :-* :-* :-*

index_v3
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #21 เมื่อ: 22, ธันวาคม 2013, 04:16:53 PM »

เงินก็เงินของเราซื้อเองนี่ครับ ไม่ได้ไปขอให้เค้าซื้อให้ซะหน่อย  :-\

ถ้าอยากไปขี่คันใหญ่ๆ ก็ไม่สายครับ ค่อยๆเก็บเงินไป และเก็บประสบการณ์จากคันปัจจุบันไปพร้อมๆกันก็ได้ครับ  !wanwan
Tonzx
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #22 เมื่อ: 22, ธันวาคม 2013, 04:18:52 PM »

อย่าไปฟังเลยครับ บ้านผมมี r1 ไว้ออฟทริป ผมยังออกcbr150 มาใช้ในชีวิตประจำวันเลย
BF4EVER

ยกก็แพ้...แช่ก็พัง

« ตอบ #23 เมื่อ: 22, ธันวาคม 2013, 05:04:30 PM »

อารมณ์เดียวกับรุ่นน้องที่ทำงานเลย
มาบ่นทุกวัน เจอวินมอไซค์ขับ Cbr แถวที่ทำงาน เจอทุกวันมันบอกรีบขับหนีทุกวัน
สรุป รับกับตัวเองไม่ได้เลยขายทิ้งปัจจุบันใช้ ksr มันบอกสบายใจดีเพราะพี่วินให้คนโดยสารไม่ได้
แต่กลับลำบากตัวเองกับแฟนต้องมานั้งอัดกันเป็นปลากระป๋อง

l11

141-0-20020-5 นาย ยศนันท์ บุญเที่ยง ธ.กรุงไทย

channaronk

« ตอบ #24 เมื่อ: 22, ธันวาคม 2013, 05:07:10 PM »

บอกเค้ามาแข่งเลยครับ >konan >konan >konan

(แข่งประหยัดน้ำมันนะ)  <%6

jamesgot
not the best but also not the worst

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #25 เมื่อ: 22, ธันวาคม 2013, 06:24:44 PM »

สำหรับเหตุผลที่ว่าทำไมผมอยากได้ CBR150i

1.รูปทรง ไม่ใหญ่และเล็กจนเกินไป
2.น้ำหนัก ซึ่งถ้าเทียบกับตัว250 นี่ห่างกันพอสมควร
3.ความประหยัดน้ำมัน จากที่ดูจากพี่ๆในบอร์ดแล้วลองถามผู้ที่ใช้งานจริง ถือว่าคุ้มมากๆ
4.ประหยัดค่าใช้จ่าย ดูจากอะไหล่แล้วหาได้ง่ายและสะดวกราคาก็ไม่แรงจนเกินไป ค่าดูแลรักษาเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องก็กันเองจริงๆครับ
5.การเดินทาง สามารถใช้เดินทางไกลได้ดี ถือได้ว่ารถอึดกว่าคนมากๆ
6.หล่อ
7.ชอบ

ข้อ 6,7 นี่เข้าพวกมั้ยน๊าา ;D ;D สำหรับผมนะครับยังไม่ได้มีขับหรอกครับ ข้อมูลเกือบจะทั้งหมดได้มาจากเว็บ cbr150club ล้วนๆครับ  l13

ชื่อ เจมส์ ครับ เรียนศิลปศาสตร์ ENG อยู่ เทคโนราชมงคล โคราช                ฝากตัวด้วยนะครับ ^^
darkslapz
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #26 เมื่อ: 22, ธันวาคม 2013, 07:11:18 PM »

ราคามันต่างกันตั้ง 100000 นะครับ
กับนินจา 300 เนี่ย ผมว่าเก็บอีกไม่นิดหรอกมั๊ง
Golf410spk
"Seals อดีตที่สวยงาม"

< Spirit Of Rider. >

« ตอบ #27 เมื่อ: 22, ธันวาคม 2013, 08:00:41 PM »

ราคามันต่างกันตั้ง 100000 นะครับ
กับนินจา 300 เนี่ย ผมว่าเก็บอีกไม่นิดหรอกมั๊ง
+1 ครับ  เห็นด้วยอย่างยิ่ง

100,000 บาท สำหรับผมต้องใช้เวลาเก็บ 1 ปีเต็มเลยหละ  ไม่นิดนะถึงนะได้อ่ะ  <%6
zEANism
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #28 เมื่อ: 22, ธันวาคม 2013, 11:16:42 PM »

มีโอกาส แวะไป Boy design ครับ  ;D
เห็นรถคุณบอยแล้วได้กำลังใจแน่นอน สวยม๊าาากก เป็น 150 ที่รถใหญ่ๆต้องหันมามอง  ;)
มันลงตัวอย่างบอกไม่ถูก  !goodjob
modproject
*

« ตอบ #29 เมื่อ: 23, ธันวาคม 2013, 12:00:59 AM »

ใช้รถทุกวัน ขับทุกวัน วิ่งในเมือง
cbt 150 เหมาะสมที่สุดแล้วครับ

คุณเป็นนักศึกษาอยู่ด้วย ไม่มีความจำเป็นเลยครับ
ที่จะเล่นรถเกินตัว มันตอบโจทย์ชีวิตคุณได้แค่ไหน

คุณดึงพลังมันออกมาได้ครบทุกอย่างของรถแล้วหรือยัง
ตัวผมดีใจมากที่ผมใช้รถคุ้มค่ากับชีวิตผม
หลายที่สามารถไปได้โดยไม่ต้องมาอ้างว่า cc น้อยไป
ผมไปเขาใหญ่ ไปกลับ ด้วย e-20 ราคา 300 บาท
ถึงไม่ช้ากว่า bigbike รุ่นพวก 250-300 เท่าไร
สัมภาระเต็มรถเดิมๆ + เมีย
สำคัญที่โดนตำรวจเรียกเพราะขับเร็วอีก ชอบมากครับ
มันภาคภูมิใจตรงเนี้ยแหละ 55
Tien Tien
*

« ตอบ #30 เมื่อ: 23, ธันวาคม 2013, 12:54:10 AM »

อย่าไปฟังคนพวกนั้นมากครับ...ถ้าเค้าช่วยคุณซื้อช่วยคุณผ่อนก็ว่ากันไป นิเงินเป็นของคุณ รถก็รถของคุณ...  สำหรับรถทรงสปอต์ราคานี้ถือว่าคุ้มสุดๆแล้วครับ เท่ ประหยัดน้ำมัน แรง
สำหรับผมมีทั้ง cbrคาร์บู ninja300  ผมว่ามันเท่กันคนละแบบนะ cbrผมรถเดิมๆถอดอกไก่ล่างออก(เพราะมันแตก) ใส่เสื้อกันลม ขับไปไหนมาไหนมีแต่คนคิดว่าพวกเก็บเงินกู้เก็บดอก
ผมว่ามันเท่ดีนะ เจอด่านก็ไม่ค่อยตรวจเรียก...ผมว่านิแหละ......มันคือสเน่ห์ของcbr..... >coooool
Tung2531

« ตอบ #31 เมื่อ: 23, ธันวาคม 2013, 01:35:24 AM »

ผมภูมิใจ CBR150 ไปกลับ กรุงเทพ-อุตรดิตถ์ น้ำมัน 1050 บาทครับ วิ่งเลนขวาเลยเจอรถแรงกว่าก็หลบเข้ากลางพอเขาแซงก็มาอยู่ขวาใหม่
ลองคิดดูถ้ารถมันมีหัวใจแล้วรถมันรู้ว่าคุณไม่ภูมิใจในตัวมัน คิดแล้วหดหู่ครับ

สายลมกับสองล้อ
bombastic
*

« ตอบ #32 เมื่อ: 23, ธันวาคม 2013, 01:50:01 AM »

เป็นธรรมดาของมนุษย์โลกครับ....... อย่าไปคิดมาก
ไม่ต้องเสียดายเงินที่เสียให้กับเทวดาน้อยครับ เพราะชาวBiker เขารักในสิ่งนี้ครับ
มิตรภาพต้องมาก่อนเสมอ  !pingping 
M_Ben
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #33 เมื่อ: 23, ธันวาคม 2013, 01:51:13 AM »

ผมตอนแรกเห็นพวกคันใหญ่ๆ ก็อยากขยับ cc บ้างครับ แต่หลังๆผมเริ่มคิดว่า
ใหญ่กว่านี้คงเข็นออกจากบ้านไม่ไหว แค่นี้ก็ลำบากถ้าล้มแปะลงไป แฟนคงสะใจ  !dead
ใหญ่กว่านี้ขับในเมืองลำบากจอดก็ยากแค่ที่เป็นอยู่ยังแอบอิจฉา msx
ความเร็ว 100++ ผมว่าเร็วเกินไปบนถนนประเทศเรา ที่มีทั้งหลุม ทั้งเนิน ทั้งทราย ท่อระบายน้ำ
แพงกว่านี้ก็เริ่มเสียดายตังแล้ว เพราะตอนนี้มีคนถามบ่อยๆว่า ซื้อมาจอดเหรอ  l7

Ilada

cbr150

tanapol_12160@hotmail.com
« ตอบ #34 เมื่อ: 23, ธันวาคม 2013, 02:51:55 AM »

ผมเข้าใจความรู้สึกนะโดนมาเหมือนกันผมขับตัวคาบูไปออกทริปกับคลับเรานี่เเหละรถผมน้ำมันลงไม่ทันทำให้เครื่องสะดุดเลยตามพี่ๆในกลุ่มไม่ทันทำให้เสียเวลากันบางคนบอกให้ผมไปทำเเก้ไขมาเเต่มันมีบ้างท่านบอกซื้อรถใหม่เถอะให้ออกตัวหัวฉีดบ้างล่ะผมถามน่อยกะเเค่รถมันน้ำมันลงไม่ทันถึงกับให้เปลี่ยนรถเลยหรา

StrikeFreedom
จ่ายเฉพาะ ด่านรู้ใจ
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

เห็นตูเป็นลาว จับเช้า จับเย็น

« ตอบ #35 เมื่อ: 23, ธันวาคม 2013, 04:42:58 AM »

ผมเข้าใจความรู้สึกนะโดนมาเหมือนกันผมขับตัวคาบูไปออกทริปกับคลับเรานี่เเหละรถผมน้ำมันลงไม่ทันทำให้เครื่องสะดุดเลยตามพี่ๆในกลุ่มไม่ทันทำให้เสียเวลากันบางคนบอกให้ผมไปทำเเก้ไขมาเเต่มันมีบ้างท่านบอกซื้อรถใหม่เถอะให้ออกตัวหัวฉีดบ้างล่ะผมถามน่อยกะเเค่รถมันน้ำมันลงไม่ทันถึงกับให้เปลี่ยนรถเลยหรา
เห็นด้วยคร๊าฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ >coooool
เพื่อนผมมับอกซื้อมาทำรุ่นคาร์บูทำไมไม่ซื้อหัวฉีดไปเลยประหยัดกว่า nooooo
ผมเลยสวนกลับไปว่าแล้วตอนนั้นรุ่นหัวฉีดไปอยู่ไหน(รถผมคาร์บูรุ่นแรกเลยครับ) l15

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
« ตอบ #36 เมื่อ: 23, ธันวาคม 2013, 05:20:54 AM »

แค่ขี่ตามไม่ทันถึงกับต้องให้เปลี่ยนรถเลยเหรอครับ ถ้าพูดเล่นก็แล้วไปแต่ถ้าพูดจริงก็เกินไปครับ จะรถรุ่นไหน กี่ซีซีก็ออกทริปกับทางคลับได้ครับ ขับช้าก็อยู่หัวขบวน ขับเร็วก็ไปอยู่ท้ายขบวน จะขับช้ายังไงเราก็รอกันได้ เพราะเราออกทริปไม่ทิ้งกันและไม่ทิ้งใครไว้ข้างหลัง ผมไม่รู้นะว่าใครพูด แต่คิดว่าคนที่พุดคงไม่รู้จักคงไม่รู้จักเจตนาของกลุ่มเราดีพอ

ballcbr

Follow me to hell

ball_cbr@windowslive.com
« ตอบ #37 เมื่อ: 23, ธันวาคม 2013, 05:53:24 PM »

นั่นสิครับใครพูดพอจะบอกได้ไม๊เพราะถ้าแบบนี้ต้องเรียกมาคุยถึงเจตนาที่่พูดแบบนั้น เพราะกลุ่มเราไม่ชอบที่จะให้มาคุยทับกันหรือดูถูกคนอื่น
Pik-CBR

« ตอบ #38 เมื่อ: 23, ธันวาคม 2013, 06:01:10 PM »

แค่ขี่ตามไม่ทันถึงกับต้องให้เปลี่ยนรถเลยเหรอครับ ถ้าพูดเล่นก็แล้วไปแต่ถ้าพูดจริงก็เกินไปครับ จะรถรุ่นไหน กี่ซีซีก็ออกทริปกับทางคลับได้ครับ ขับช้าก็อยู่หัวขบวน ขับเร็วก็ไปอยู่ท้ายขบวน จะขับช้ายังไงเราก็รอกันได้ เพราะเราออกทริปไม่ทิ้งกันและไม่ทิ้งใครไว้ข้างหลัง ผมไม่รู้นะว่าใครพูด แต่คิดว่าคนที่พุดคงไม่รู้จักคงไม่รู้จักเจตนาของกลุ่มเราดีพอ

ผมว่าพี่คิดมากไปหรือป่าวครับ พี่เก้า... วันนั้นผมว่าเขาแค่พูดกันเล่นๆ ขำๆ เท่านั้นละครับ
และหลายๆ ท่าน ที่แนะนำ ให้เปลี่ยนรถ หรือ ไปลดน้ำหนัก ผมว่าทุกคนมีเจตนาที่ดีครับ เพราะเป็นห่วงมากกว่า

เป็นแค่คำแนะนำเท่านั้นละครับ ไม่มีใครว่าพี่ทำ ทุกคนเสียเวลาหรอกครับ <%6

gekman29
*

« ตอบ #39 เมื่อ: 23, ธันวาคม 2013, 06:29:48 PM »

150i นี้ก็พอใจแล้วครับ ไม่อยากจะแรง l15ไปแซงทางโค้งตายให้ญาติๆ มาร่วมงานหรอกครับ อิอิ ประหยัดดีด้วย ค่าซ่อมบำรุงไม่แรง  l13
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 6   ขึ้นบน
  พิมพ์