CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลองทำความสะอาดหมวก กับเคลือบชิวหน้า แบบบ้านๆ  (อ่าน 14403 ครั้ง)
jamesgot
not the best but also not the worst
I'm CBRsCLUB

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #20 เมื่อ: 22, มกราคม 2014, 07:13:45 AM »

อุ้ยยย!! หมวกตัวเดียวกันเลย  l11 ขอบคุณมากครับ  l13

ชื่อ เจมส์ ครับ เรียนศิลปศาสตร์ ENG อยู่ เทคโนราชมงคล โคราช                ฝากตัวด้วยนะครับ ^^

KoKo
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #21 เมื่อ: 27, มกราคม 2014, 09:44:46 PM »

ขออนุญาตินู๋ดาเจ้าของกระทู้ อธิบายพิ่มเติมว่าสเตคลีนคืออะไรนะครับ

สรรพคุณ สเตคลีม ช่วยขจัดคราบสกปรก ที่เกิดจากน้ำมันเครื่อง จาระบี ยางมะตอย ยางกล้วย และสิ่งสกปรกอื่นๆ ที่เปื้อนตามเสื้อผ้า เครื่องหนัง เฟอร์นิเจอร์ ฯลฯ อะไรประมาณนั้นครับ  หาซื้อได้ตามห้างชั้นนำทั่วไปครับ
เครดิตรูปจากเว็บthaiwashercarclub.comและเว็บvigochampclub.com

ขออนุญาตครับ แนะนำมีไว้ครับได้ใช้ประโยชน์มากมาย ราคาไม่แพงครับ
ใช้มือจิ้มมาถู ๆ ได้เลยครับ หรือใช้ผ้าจิ้ม แปรงทาสีปาด แล้วเอามาทำความสะอาดได้หมดครับ
แต่ก็อย่าลืมสังเกตุพลาสติที่เคลือบไว้อย่างที่สมาชิกแนะนำกันนะครับ

อะไรที่ติดกาวเหนียวๆ ผมเอาเจ้านี่เช็ดออกหมด แล้วตามด้วยน้ำยาล้างจาน หรือน้ำยากเช็ดกระจกอีกที สะอาดปิ๊ง
Mayyrunbkk
ROCK RIDER
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

พรุ่งนี้...มันต้องโต

« ตอบ #22 เมื่อ: 25, กุมภาพันธ์ 2014, 01:23:39 AM »

ขอเก็บความรู้หน่อยน่ะครับ

หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์