CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ประสบการณ์ ลอยกระทงครั้งแรกกับลูกชายตัวดำ (CBR150i)  (อ่าน 3479 ครั้ง)
expbankkak
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

I'm Indy :)

expbangkak047@gmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« เมื่อ: 18, พฤศจิกายน 2013, 03:54:35 PM »

สวัสดีครับหลังจากที่ผมพึ่งจะถอยลูกชายตัวดำได้ 3 อาทิตย์ เมื่อวันอาทิตย์ที่ 17-11-56 เป็นวันลอยกระทงผม แฟน และเพื่อนๆ รวมแล้ว 5 คนจึงวางแผนที่จะไปเที่ยวแถว พุทธมลฑล สาย 4 เพื่อไปลอยกระทงและปล่อยโคม..

หลังจากกลับมาจาก พุทธมลฑล พวกเราก็แวะกินเตี๋ยวข้างทาง เจอผู้ชาย 2 คนนั่งกินเบียร์หน้าร้าน 7-11 มาถามเราว่า รุ้นนี้ ซื้อมาเท่าไหร่ ผ่อน ดาวน์ยังไง เค้าอยากจะซื้อบ้าง เราก็ตอบเค้าไป แต่ว่าที่น่าแปลกคือ พวกเค้าก็ยังนั่งวนเวียนอยู่แถวรถ เรากับเพื่อนๆจึงนั่ง กินโดยที่ตัวเราหันไปทางรถเผื่อมีอะไรเกิดขึ้น... (ล็อครถ ล็อคคอ ปิดรูกุญแจ)

สักพัก ผู้ชายสองคนก็เดินเข้ามานั่งข้างหลังเรา พร้อมกับนั่งกินเตี๋ยวเช่นกัน พอพวกผมทานเสร็จกันเตรียมจะกลับ มันก็หันมาถามว่าบ้านเราอยู่แถวไหน (มีสภาพเมาหน่อยๆ) แล้วจะกลับบ้านหรือไปเที่ยวต่อ

น่ากลัวมากครับ ถ้าหากว่าไปกับแฟนแค่ 2 คนนี่ ไม่ทราบจริงๆว่าจะเป็นอย่างไร จะโดนทำร้ายหรือว่าปล้นหรือเปล่าก็ไม่ทราบ เพราะเค้าคุยอะไรกันก็ไม่รู้ มองรถผมตลอด  nooooo nooooo

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 18, พฤศจิกายน 2013, 04:05:14 PM »

รถสวยก็งี้แหละครับ คนมองตลอด แต่ระวังไว้หน่อยก็ดีครับ

expbankkak

« ตอบ #2 เมื่อ: 18, พฤศจิกายน 2013, 04:08:03 PM »

รถสวยก็งี้แหละครับ คนมองตลอด แต่ระวังไว้หน่อยก็ดีครับ

ผมคิดว่าถ้าจะไปเที่ยวแล้วต้องจอดรถตอนกลางคืนจะเอาัคันเก่า เป็น ออโตเมติก มาขับแทนอ่ะครับ กลัวมากๆเลย เงินจากน้ำพักน้ำแรง ถ้ารถหาย น้ำตาลูกผู้ชายไหลริน ออกมาแน่นอนเลยหะ  !dead

Pik-CBR
I'm CBRsCLUB

« ตอบ #3 เมื่อ: 18, พฤศจิกายน 2013, 04:13:18 PM »

อย่าลืมหาที่ล็อครถดีๆ นะครับ หรือติดกันขโมยเอาก็ได้ รถหายบ่อย  l1
การล็อคแค่ คอรถไม่เพียงพอสำหรับ กันขโมยครับ ความคิดเห็นผมนะ  >yes

porama01

จะขับจนกว่าจะไม่มีแรงขับ

911185379 porama_cabal@hotmail.co.th
« ตอบ #4 เมื่อ: 18, พฤศจิกายน 2013, 04:22:05 PM »

รถใหม่ต้องระวังให้มากเป็นพิเศษนะครับ  !goodjob !goodjob !goodjob !goodjob

expbankkak

« ตอบ #5 เมื่อ: 18, พฤศจิกายน 2013, 04:29:52 PM »

อย่าลืมหาที่ล็อครถดีๆ นะครับ หรือติดกันขโมยเอาก็ได้ รถหายบ่อย  l1
การล็อคแค่ คอรถไม่เพียงพอสำหรับ กันขโมยครับ ความคิดเห็นผมนะ  >yes

คิดอยู่เหมือนกันครับว่าจะติดกันขโมย แต่ต้องรอช่วงเงินเดือนออกก่อนหะ 555+

ตอนนี้ก็ได้แค่ ล็อคคอแล้วก็ ให้รถอยู่ในระยะที่มองเห็นอ่ะครับ

Golf410spk
"Seals อดีตที่สวยงาม"

< Spirit Of Rider. >

« ตอบ #6 เมื่อ: 18, พฤศจิกายน 2013, 06:23:48 PM »

หาล็อคดิส ไว้ซักอันก็ยังดี

ลำพังการล็อคคอเฉยๆ  สำหรับพวกโจรแล้วเหมือนไม่ได้ล็อค

ด้วยความเป็นห่วงครับ  เงินจากน้ำพักน้ำแรงของเรา
expbankkak

« ตอบ #7 เมื่อ: 18, พฤศจิกายน 2013, 06:25:22 PM »

หาล็อคดิส ไว้ซักอันก็ยังดี

ลำพังการล็อคคอเฉยๆ  สำหรับพวกโจรแล้วเหมือนไม่ได้ล็อค

ด้วยความเป็นห่วงครับ  เงินจากน้ำพักน้ำแรงของเรา

ขอบคุณมากครับ วันนี้จะเอารถไปเข้าศูนย์พอดี สงสัยต้องจัดมาสักอันแล้วครับ  ;)

emzth
https://www.facebook.com/FernandoTorres27สวัสดีครับ[/direct]
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

ปากเกร็ดเมืองน่าอยู่ จ่ะ

komkrit27@hotmail.com
« ตอบ #8 เมื่อ: 19, พฤศจิกายน 2013, 01:16:29 AM »

:D ยังดีแค่ถาม แถวบ้านผม ปาเกร็ด ไปซื้อโจ๊กกินแถวท่าน้ำปาเกร้ด ตี 3 เจอ กลุ่ม วัยรุ่น 4-5 คัน ตอนแรกก็ขี่
ปกติ แล้วก็มาขี่ข้างๆ สอง คัน เหมือน พยายามประกบ ผมเลย ทำความเร็ว มันก็ยังทำความเร็ว ไล่ตาม พอผมเลี้ยว
     เข้าในซอยบ้านมันก็เลี้ยว มาเหมือน กัน พอเข้า บ้านได้ เท่านั้นแหละ เรียก พี่ชาย น้อง ชาย ขี่รถ ล่ามัน มันคือ อันตราย ครับ ขี่ คนเดี่ยวตอนกลางคืน มันชอบปล้น รถกันบ่อย  :o ล็อคให้มาก กว่าคอ ครับ หาที่ล็อคดิสด้วย นะครับ

[direct=https://www.facebook.com/FernandoTorres27]สวัสดีครั
StrikeFreedom
จ่ายเฉพาะ ด่านรู้ใจ
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

เห็นตูเป็นลาว จับเช้า จับเย็น

« ตอบ #9 เมื่อ: 19, พฤศจิกายน 2013, 01:34:20 AM »

แบบนี้น่ากลัวครับ ยังก็หาล็อคดิสมาไว้สักอันนะครับ ติดกันขโมยไว้จะช่วยเราในระดับนึงครับ
รถเพื่อนก็ผมหายตอนกลางคืน พอเช้าไปแจ้งความ จนท."บอกทำใจเถอะครับ เก็บตังซื้อใหม่ง่ายกว่า" l8
ช่วยได้เยอะมากครับ >%REDD

Saidon1
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 19, พฤศจิกายน 2013, 03:14:02 AM »

ช่ายครับคนสมัยนี้ใว้ใจใครไม่ได้เลย ติดกันขโมยดีกว่าครับ >konan
imck studio
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #11 เมื่อ: 19, พฤศจิกายน 2013, 04:21:52 AM »

สังคมสมัยนี้ก็นะ

นี่ขนาดเจ้าของรถนั่งอยู่นะครับเนี่ย

สมัยนี้เจ้าของรถอย่างเราๆ ยังต้องเกรงใจพี่เขาเลย

ให้ตายสิ

@#%$( @#%$( @#%$(

expbankkak

« ตอบ #12 เมื่อ: 19, พฤศจิกายน 2013, 04:35:50 AM »

:D ยังดีแค่ถาม แถวบ้านผม ปาเกร็ด ไปซื้อโจ๊กกินแถวท่าน้ำปาเกร้ด ตี 3 เจอ กลุ่ม วัยรุ่น 4-5 คัน ตอนแรกก็ขี่
ปกติ แล้วก็มาขี่ข้างๆ สอง คัน เหมือน พยายามประกบ ผมเลย ทำความเร็ว มันก็ยังทำความเร็ว ไล่ตาม พอผมเลี้ยว
     เข้าในซอยบ้านมันก็เลี้ยว มาเหมือน กัน พอเข้า บ้านได้ เท่านั้นแหละ เรียก พี่ชาย น้อง ชาย ขี่รถ ล่ามัน มันคือ อันตราย ครับ ขี่ คนเดี่ยวตอนกลางคืน มันชอบปล้น รถกันบ่อย  :o ล็อคให้มาก กว่าคอ ครับ หาที่ล็อคดิสด้วย นะครับ

.ใช้เลยครับ เพื่อนผมขับ รถบ้านๆธรรมดา เจอรถมอไซต์ขี่ประกบ ถือมีดมา ขู่ให้จอดรถ ถ้าไม่จอดมันจะฟัน เพื่อนผมก็ต้องจอดแล้วมันก็เอารถไปเนียนๆ

สังคมสมัยนี้อยู่ยากจริงๆครับ พวกเค้ามีรถเหมือนกันน่าจะเข้าใจบ้างนะครับว่าเวลาเรา ออกรถมาแต่ละคันไม่ใช่แค่คันละ 100-200 แล้วนี่ยิ่งเป็นแบบคันใหญ่ 70,000+ ทำงานหาตัง น้ำพักน้พแรงเราทั้งนั้น ผมเลยกลัวมากๆเลยล่ะครับ  คิดว่าสิ้นเดือนนี้เงินออกคงจะสั่งตัวสัญญาณกันขโมยมาติด

จริงๆแล้ววางแผนไว้ว่าจะเอาท่อผ่าก่อน แต่ว่า ไปถามที่ศูนย์ที่ซื้อมาเค้าบอกว่า ถ้าผ่า ประกันขาดทันที ให้อดทนขี่ไปให้ครบ 30,000 โล ก่อน 

expbankkak

« ตอบ #13 เมื่อ: 19, พฤศจิกายน 2013, 04:37:55 AM »

สังคมสมัยนี้ก็นะ

นี่ขนาดเจ้าของรถนั่งอยู่นะครับเนี่ย

สมัยนี้เจ้าของรถอย่างเราๆ ยังต้องเกรงใจพี่เขาเลย

ให้ตายสิ

@#%$( @#%$( @#%$(

ใช่ครับ ดีที่ผมมากับเพื่อนๆด้วย ถ้าผมมากับแฟน 2 คน ยังนึกภาพไม่ออกครับว่า จะเจออะไร เลยตัดสินใจว่า ถ้าออกไปเที่ยวไหน 2 คนตอนกลางคืนจะขับ รถคันเก่าแบบ Automatic บ้านๆ ไม่เป็นที่สะดุดตาเอาครับ

expbankkak

« ตอบ #14 เมื่อ: 19, พฤศจิกายน 2013, 04:39:07 AM »

ช่ายครับคนสมัยนี้ใว้ใจใครไม่ได้เลย ติดกันขโมยดีกว่าครับ >konan

สิ้นเดือนนี้แน่นอนครับ  ;D

expbankkak

« ตอบ #15 เมื่อ: 19, พฤศจิกายน 2013, 04:39:52 AM »

แบบนี้น่ากลัวครับ ยังก็หาล็อคดิสมาไว้สักอันนะครับ ติดกันขโมยไว้จะช่วยเราในระดับนึงครับ
รถเพื่อนก็ผมหายตอนกลางคืน พอเช้าไปแจ้งความ จนท."บอกทำใจเถอะครับ เก็บตังซื้อใหม่ง่ายกว่า" l8
ช่วยได้เยอะมากครับ >%REDD

ตำรวจประเทศนี้มีไว้แค่ ตั้งด่านเก็บเงิน ยัดข้อหา และก็ทำคดีที่ดังๆครับ  :-X :-X

ReeNZeeD

« ตอบ #16 เมื่อ: 19, พฤศจิกายน 2013, 05:08:46 PM »

แนะนำนะครับ เอากุญแจบ้านมาล็อคดิสก่อนดีกว่าครับ อันนึง 400 กว่าบาท แลกกับรถราคาคันละ80000  คุ้มครับ
expbankkak

« ตอบ #17 เมื่อ: 19, พฤศจิกายน 2013, 05:10:44 PM »

แนะนำนะครับ เอากุญแจบ้านมาล็อคดิสก่อนดีกว่าครับ อันนึง 400 กว่าบาท แลกกับรถราคาคันละ80000  คุ้มครับ

ขอบคุณพี่มากครับสำหรับคำแนะนำ ตอนนี้สั่งสัญญาณกัยขโมยไว้เรียบร้อยแล้วหะ สิ้นเดือนนี้ ของมาถึงมือ

ระหว่างนี้ ล็อคดิสไปก่อน  :P :P

purescape

SCsticker

« ตอบ #18 เมื่อ: 19, พฤศจิกายน 2013, 07:34:31 PM »

ผมว่าเอาล็อคดิสเฉพาะจะดีกว่านะครับ ของ Xena ก็ดีผมใช้อยู่
tatachod123
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #19 เมื่อ: 19, พฤศจิกายน 2013, 09:04:57 PM »

่สวนตัวผมก็สีดำถอยมาจะ2เดือนแล้วครับ ล็อคดิสหน้า แบบมีเสียง ดิสหลังแบบธรรมดา
หลายคนถามว่ามุงจะล็อคทำไมเยอะส่วนตัวไม่เคยฟังเสียงใคร ล็อคหน้าหลังเลย
คิดอย่างเดียวประมาณไม่ได้ l13 l13
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์