CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไขเรื่องเกียร์โยงกับท่อแปลงcbr300  (อ่าน 3896 ครั้ง)
TUNG
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

key.p20@hotmail.com -
« เมื่อ: 20, ตุลาคม 2013, 01:46:51 PM »

โทษนะครับ ผมอยากได้เกียร์โยนในตำแหน่งเกียร์เดิมอ่ะคับ คือเป็นไปได้ไหมถ้าเราจะใช้ตัวโยงเดิมๆติดรถ มาใส่กับพักเท้าสวยของๆแต่ง แต่ยังไม่มีใครทำ คงทำไม่ได้? ตัวโยงนี่คือเหล็กที่ยื่นจากตัวรถมาหาเกียร์ผมไม่ทราบจริงๆว่าเค้าเรียกว่าอะไรอ่ะครับ
ขนาดเกียร์เดิมตรงที่เหยียบจะพอดีกับโซ่ล่างนะครับโซ่ด้านล่างแล้วไอ่ที่กดเกียร์ก็อยู่ต่ำกว่านั้นอีกคือก็สเตอร์มันหมุนโซ่มาข้างล่างก็นั้นแหละครับข้างล่าง
 ผมไปดูของ biker rsv nui boshi yoshimura ปรับต่ำสุดทำได้แค่ถอยนิดนึงกับสูงขึ้นมานิดนึง ซึ่งผมเป็นคนสูง 174
ให้นั้งเหมือนเกียร์เดิมแต่สูงขึ้นมาหน่อยนึง แค่นั้นอ่ะครับ กลับทำให้เมื่อยกว่าเดิม จะให้ไปนั้งแบบถีบผมก็ชอบแบบขับสบายๆชิวๆ
แต่จะให้ขับเดิมๆก็ไม่สวย (เรื่องมาก) รถผม150r นะครับแต่ผมก็ไม่เคยลองแบบถีบนะครับ ผมแค่รู้สึกว่าของเดิมมันก็โอเคแล้ว ไม่อยากเปลีย่นท่านั้ง
ส้วนเรื่องท่อ รถผมขับไปโรงเรียน 8 กิโล จอด กลับ 8 จอด ไปเตะบอล 10 กลับ 10 คือขับจอดขับจอด แล้วไม่ได้ออกทริปเลย ใส่ท่อเครฟล่าร้านพระราม2 ดีไหมครับ? คุ้มไหมกับราคา 8000 บาท เพราะเห็นคนใช้บริการร้านนี้เยอะ ภายในสองปีไหม้ไหมครับ
หรือจะใช้ไทเทเนี่ยม ถ้าเลทชุบไทเท นานๆไปจะออกน้ำตาลไหม? หรือเป็นเฉพาะไทเทเนี่ยมแท้ ถ้าไทเทเนี่ยมขับจอดขับจอด มันไม่ร้อนใช่ไหมครับ เอาเครฟล่ากันความร้อนมาติดได้ไหม
cbr150r มีโอกาสที่จะแปลงไฟหน้าสองตา+หน้ากากcbr300ไหมครับ คิดว่าใส่ด้วยกันได้เลยไหม เพราะไมล์รถcbr300 ก็เหมือน 150/250 แต่รถยังไม่มาคงตอบไม่ได้ แต่ใครเซียนก็บอกทีนะครับ
แล้วรถผมใส่ชุด biker ทั้งหมด กันล้ม การ์ดบังคาลิปเปอร์ กันล้มตรงบังโคลน รู้สึกแฮนหน้ามันหนักๆแปลกๆ ใครแต่ง biker รบกวนทีครับ น้ำหนักรถ 30-32 แล้วครับ
ขอโทษนะครับ ผมข้องใจกับรถผมแค่นี้จริงๆ ถามเยอะไปหน่อย ใครรู้ ชี้แนวทาง แนะนำผมด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์