CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามปัญหารถ CBR250 ครับ  (อ่าน 2385 ครั้ง)
TEEMOLA
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« เมื่อ: 16, ตุลาคม 2013, 10:08:08 PM »

รถผม CBR250 ตอนนี้เริ่มมีปัญหาพอดีไปเช็คช่างที่ศูนย์มาเค้าบอกว่าต้องเปลี่ยนผ้าครัชในเครื่องใหม่ประมาณ 4000 บาท ผมก็งง รถใช้มา 35,000 โลเปลี่ยนน้ำมันเครื่องทุก 2000 โลขับไม่เคยลากรอบเลยขับมือเดียว เปลี่ยนสายครัชมา 3 เส้นแล้วครับ ครั้งนี้เค้าบอกควรจะเปลี่ยนผ้าครัชในเครื่อง เวลาผมขับก็ไม่ค่อยจะกำครัชซักเท่าไหร่จะใช้ก็ต่อเมื่อเปลี่ยนเกียร กับจะหยุดรถเพื่อไม่ให้มันดับเท่านั้น และอะไหล่อื่นๆอีกมากมายที่เคยเปลี่ยนเช่นไมล์ อยู่ดีๆมันก็เสียไฟดับผมไปหาถึงศูนใหญ่ฮอนด้าเลยครับไปคุยกับเค้า ช่างเค้าตอนแรกเค้าจะไม่ให้เปลี่ยนเพราะมันเลยประกันมา 100 โลได้มั้งคับผมก็เลยขอคุยกับ ผู้จัดการเค้าว่าทำไมอะไหล่ของรุ่นรุ่นนี้มันห่วยแบบนี้ และหลอดไฟหน้าผมก็เปลี่ยนมา 3 ดวงแล้วครับ ดวงละ 400 กว่าบาท
อยากแชรข้อมูลเพื่อนๆที่ใช้รถรุ่นเดียวกัยว่าได้เปลี่ยนอะไรไปบ้างเเล้วมั้งครับเพื่อเป็นข้อมูล ขอบคุณครับ

happycom
I'm CBRsCLUB

โคราชบ้านเอง

tum_yippee@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 16, ตุลาคม 2013, 10:13:38 PM »

- น้ำมันเครื่อง เกรดอะไรครับ ปกติถ้าไม่ลากรอบ ไม่เลียครัชไม่หมดง่ายๆ หรอก
- ไมล์จอดับ เรื่องปกติครับ เครมได้ ล๊อตหลังๆ ไม่ค่อยมีปัญหาแล้ว
- หลอดไฟหน้ามีการเสื่อม ตสมชั่วโมงการทำงานครับ

รวมรูปรถเก่าๆ สนิมเกรอะกรัง :: http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=39586.msg575820#msg575820

http://www.norman-family-cookies.com/
TEEMOLA
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 17, ตุลาคม 2013, 11:32:37 PM »

1.น้ำมันเครื่องใช้ของศูนย์มาตั้งแต่ต้นเลยครับผมไม่เคยขับลากรอบเครื่องยนเลยครับ ไม่เลียครัช ขับเร็วบ้างเวลาออกต่างจังหวัด ตัวรถสภาพเดิมทั้งคัน
2.ไมเค้าเคลมให้ครับผม
3.หลอดไฟหน้าศูนย์เค้าแนะนำให้เปิดสลับ บน-ล่างทุกๆครึ่งชมเพื่อยืดอายุการทำงานผมก็ทำตามที่เค้าบอกนะแต่ขาดมา 3 หลอดแล้วครับประมาณหลอดละปี ตกหลอดละ 400 กว่าบาท (หรือมันพังเพราะเปิดสลับไปมา หรือป่าว)
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์