CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบ เรื่อง..เบอร์นมหนูคาร์บู Mikuni กับ Keihin  (อ่าน 3985 ครั้ง)
sorawat
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 15, ตุลาคม 2013, 03:02:03 AM »

ก็คือ ผมอยากทราบว่า

1.เบอร์ ของนมหนูของคาร์บู Mikuni กับ Keihin
เมื่อนำมาเทียบกันแล้ว นมหนู Mikuni จะเท่ากับ นมหนู Keihin เบอร์อะไร ?
(อยากทราบ ทั้ง นมหนูเมน/นมหนูเดินเบา)

2.แล้วก็ ถ้า เราคิดหน่วยเป็น .mm เบอร์อะไร จะเท่ากับ x.xx mm ?
(ยกตัวอย่าง นมหนูเมน/เนมหนูเดินเบา ของ Mikuni หรือ Keihin ก็ได้คับ)

ปล. ผมว่าคงเป็น ประโยชน์ สำหรับหลายๆคน  ;D

S-CHAI
CBR Commando

« ตอบ #1 เมื่อ: 15, ตุลาคม 2013, 04:16:22 AM »

หาคนตอบยากล่ะเพราะไม่มีตำราอยู่ในมือ หรือไม่ก็ลองหาใน google ช่วยนะครับ

ช่วยตอบให้ได้แค่ว่านมหนูเบอร์ # 100 = 1mm. เคกลม / เคเหลี่ยม  / เอ็นโปร
หรืออยากค้นหาด้วยตัวเองก็แนะนำให้ไปซื้อดอกสว่านขนาด 1 มิล
มาเป็นตัววัดขนาดแล้วนำไปเทียบกับขนาดของMIKUNI ก็น่าจะได้คำตอบนะครับ
ว่าเบอร์ #100 ของเคฮินจะเท่ากับเบอร์อะไรของ มิคูนิ   
ดอกสว่านงานอุสาหกรรมมีทุ๊กขนาดครับ
 :D

Uploaded with ImageShack.us
sorawat
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 16, ตุลาคม 2013, 02:23:35 AM »

หาคนตอบยากล่ะเพราะไม่มีตำราอยู่ในมือ หรือไม่ก็ลองหาใน google ช่วยนะครับ

ช่วยตอบให้ได้แค่ว่านมหนูเบอร์ # 100 = 1mm. เคกลม / เคเหลี่ยม  / เอ็นโปร
หรืออยากค้นหาด้วยตัวเองก็แนะนำให้ไปซื้อดอกสว่านขนาด 1 มิล
มาเป็นตัววัดขนาดแล้วนำไปเทียบกับขนาดของMIKUNI ก็น่าจะได้คำตอบนะครับ
ว่าเบอร์ #100 ของเคฮินจะเท่ากับเบอร์อะไรของ มิคูนิ   
ดอกสว่านงานอุสาหกรรมมีทุ๊กขนาดครับ
 :D

นมหนู เมน พอไหวคับ แต่  นมหนูเดินเบานี่ดิคับ ผม งง

หาเท่าไรก็ไม่มีเลย
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์